ผู้เขียน หัวข้อ: Street Fighter S VS Diavel Carbon Red แนะนำทีครับ  (อ่าน 5176 ครั้ง)

ออฟไลน์ 93khum

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Street Fighter S VS Diavel Carbon Red แนะนำทีครับ
« เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 04:47:40 PM »
ปัจจุบันขี่ Harley Street Glide 2011 อยู่ครับ

ตอนนี้สนใจ Ducati ครับ

ไม่มีประสบการณ์เลยครับ

อยากถามว่าระหว่าง Street Fighter S กับ Diavel Carbon Red คันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ผมสูง 178 หนัก 98 ครับ

ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

Street Fighter S VS Diavel Carbon Red แนะนำทีครับ
« เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 04:47:40 PM »
//

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
Re: Street Fighter S VS Diavel Carbon Red แนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 04:53:41 PM »
ปัจจุบันขี่ Harley Street Glide 2011 อยู่ครับ

อยากถามว่าระหว่าง Street Fighter S กับ Diavel Carbon Red คันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

Streetfighter เป็น naked ที่หล่อที่สุด และดิบที่สุด เป็นคำตอบสุดท้ายครับ  mon57

แต่ถ้าใจอยากได้ naked ที่มีเทคโนโลยีทันสมัยเยอะเยอะ (เช่น traction control, abs) ลองไปดู Diavel ครับ เทคโนโลยีรุ่นใหม่ ๆ "ท่วม" มิดคันเลยครับ  mon40 ที่สำคัญล้อหลังใหญ่เท่ารถยนต์เลย  mon19
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: Street Fighter S VS Diavel Carbon Red แนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 05:02:37 PM »

ขอบคุณครับ

Streetfighter เป็น naked ที่หล่อที่สุด และดิบที่สุด เป็นคำตอบสุดท้ายครับ  mon57

แต่ถ้าใจอยากได้ naked ที่มีเทคโนโลยีทันสมัยเยอะเยอะ (เช่น traction control, abs) ลองไปดู Diavel ครับ เทคโนโลยีรุ่นใหม่ ๆ "ท่วม" มิดคันเลยครับ  mon40 ที่สำคัญล้อหลังใหญ่เท่ารถยนต์เลย  mon19

แล้วการขับขี่ล่ะครับ คันไหนขี่ง่ายกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ค่อยมีคนพูดถึง diavel กลัวออกว่าจะแปลกๆน่ะครับ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 05:08:55 PM »

ขอบคุณครับ

แล้วการขับขี่ล่ะครับ คันไหนขี่ง่ายกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ค่อยมีคนพูดถึง diavel กลัวออกว่าจะแปลกๆน่ะครับ

ผมสูง 175 นะครับ เคยคร่อมมาทั้ง 2 คัน (ไม่เคยขี่ออกถนนนะครับ)

ผมว่าท่านั่งของ streetfighter จะออกไปแนว sport แล้วครับ ไม่ได้ก้มมาก แต่ก็ไม่ได้หลังตรงครับ

ส่วน diavel ผมว่าเป็นรถที่แฮนด์กว้างและไกลครับ นั่งน่ะหลังตรงครับ แต่มือยืดไปข้างหน้าค่อนข้างกว้าง และเกือบสุดแขนครับ (ไปทางช๊อปเปอร์ซะมาก)

อยู่ที่เราแหละครับ ว่าชอบแบบไหน ที่เห็นคนไม่ค่อยพูดถึงก็ไม่แปลกหรอกครับ ในเมื่อราคาสามารถซื้อรถ honda accord หรือ toyota camry ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 05:38:45 PM โดย Moo_teppajao (หมู) »
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 05:47:16 PM »
ถ้าเอาขี่ง่าย สบาย แนะนำ Diavel

ถ้าขับขี่มันส์ ดิบ แนะนำ SF-S ครับ ไปลอง Diavel ที่ศูนย์ก่อนก็ได้ครับ มีให้ลองขับนะ  mon57

ออฟไลน์ Redframe

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 05:50:10 PM »
ความสูงและน้ำหนัก สามารถคล่อมได้ทั้งคู่สบายเลยครับ

ท่านั่ง และฟิลลิ่ง คนละแบบเลยครับ ลองไปคล่อมที่ศูนย์ ทั้งสองตัว แล้วตัดสินความชอบที่สุดด้วยตัวเองดีกว่าครับ

ไว้มาขี่ด้วยกัน mon57
แค่รักสองล้อ เบื่ออยู่ห้องแอร์

ออฟไลน์ Nutt113

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:29:40 PM »
Diavel ไม่ค่อยมีคนพูดถึง แต่ยอดขายปัจจุบันเป็นที่สองรองจากตระกูลมอนสเตอร์ครับ   มันออกแนวกึ่ง crusier นะครับ ไม่ใช่ naked

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:34:15 PM »
ผมชอบ sf นะ แต่ผมเชีย diavel
sf เป็น เน็ตเก็ตที่เอาเครื่อง 1098มาใส่ แรง แต่เครื่อง 1098 กับลักษณะการขี่แบบเน็คเก็ตนี่คงจะเมื่อยน่าดู mon19 แต่มันก็สวยจริงๆ mon17

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 08:42:35 PM »
ผมเชียร์ Diavel ครับ ล่าสุดไปออกทริป Diavel นี่อยู่กรุ๊ปหน้าตลอดเลยครับ แรงจริงๆ ส่วนผมตามหลังอยู่ลิบๆ ครับ  mon40

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 12:24:10 AM »
ถ้ามาจาก HD ผมว่า Diavel น่าจะเป็นคำตอบที่ดีสำหรับคุณนะครับ ลักษณะท่านั่งก็ใกล้เคียง HD ไปลองที่ศูนย์เลยครับ Street F เนี่ยต้องปรับเยอะ เพราะมันดิบมาก

ออฟไลน์ Poko_kung

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:30:09 AM »
ความรู้สึกผมนะครับ

SF-S ยากุซ่า กล้ามโต เป็นลักษณะที่ หล่อ และ พร้อมท้ารบตลอด เครื่อง 4 วาวล์ 1098 ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ

( แต่ขี่ระมัดระวังด้วยนะครับ หลายคนก็จบชีวิตที่เจ้านี่แหละ แต่ผมก็อยากได้นะ อิอิ )

Diavel ผู้บริหาร กล้ามโต ประเภท ใส่สูตรหล่อมาเลย อุปกรณ์ที่ติดรถมาทันสมัยและใช้งานง่าย มีโหมด ชิว สนุก พร้อมรบ ให้เลือกใช้

( สำหรับผมมันเหมาะกับการเป็นรถคันที่สองมากกว่าเป็นรถคันเดียวครับ เพราะผมยังชอบฟิวลิ่ง ที่ มุดไปมา คล่องตัว รถติดก็ยังไปได้ )

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:58:10 AM »
เดวิล ล้อหลัง ใหญ่โต มโหฬารคับ mon19 มาบอกเท่านี้ละ abc23
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:39:13 AM »
มีของจริงแล้วจะไปซื้อของเลียนแบบทำไมครับ

Diavel = Ducati รุ่น Harley Davidson
Multistrada = Ducati รุ่น GS1200R

Ducati ต้องรถสปอร์ดจร้า เป็นเอกลัษณ์ของเค้า สองรุ่นที่ผมกล่าวถึงข้างบน ผมมองว่ามันเป็นปรากฎการณ์ "Expand Customer Base Initiative"

ถ้าอยากสำผัส Ducati Filling น่าจะ Street Fighter ครับ แต่ปัญหาของคุณ 93khum คือต้องเข้ากลุ่มคนขี่รถที่ไม่ใช่กลุ่ม HD ครับ เพราะความเร็วมันจะคนละแบบ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:51:26 AM »
ขอบคุณทุกท่านครับ

สงสัยจบที่ Diavel ครับ เพราะผมขี่ชิวชิวมากกว่าครับ

อีกนิดเดียวครับ

ออกกับเกรย์ถูกกว่าเยอะเลย ที่ศูนย์ก็ไม่รับจองแล้วด้วย

ถ้าเกรย์ที่มีอุปกรณ์ครบ เราสามารถออกรถใหม่ที่เกรย์ได้ไหมครับ หรือว่าสรุปแล้วไม่คุ้มครับ ถ้าเกิดได้รถที่จุกจิกขึ้นมา

ขอบคุณอีกทีครับ

คันนี้รถผมครับ ออกเกรย์ รถใหม่เลย แต่ไม่จุกจิกเลยครับ วิ่งไป 1800 โลแล้วครับ ชั่วโมงบินผม abc18

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:52:23 AM »

สงสัยจบที่ Diavel ครับ เพราะผมขี่ชิวชิวมากกว่าครับ

ออกกับเกรย์ถูกกว่าเยอะเลย ที่ศูนย์ก็ไม่รับจองแล้วด้วย

ถ้าเกรย์ที่มีอุปกรณ์ครบ เราสามารถออกรถใหม่ที่เกรย์ได้ไหมครับ หรือว่าสรุปแล้วไม่คุ้มครับ ถ้าเกิดได้รถที่จุกจิกขึ้นมา

คันนี้รถผมครับ ออกเกรย์ รถใหม่เลย แต่ไม่จุกจิกเลยครับ วิ่งไป 1800 โลแล้วครับ ชั่วโมงบินผม abc18

ตัวนี้ขี่ทางไกลเมื่อยไหมครับ ถ้าคันที่สองผมก็มองตัวนี้อยู่(Street Glide )
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:59:31 AM »

ผมเชียร์ออก0 ดีกว่าครับ เรื่องเซอร์วิสมันไม่เหมือนรถตลาดที่ช่างบ้านเราถนัด แต่ถ้า ออกรถกับเกย์แล้วเกย์เจ้านั้นมีเซอร์วิยก็ดีไปครับ แต่ถ้าไม่มีเซอร์วิสไปเซอร์วิสนอก0ที่มีเครื่องไม้เครื่องมือพอจะซ่อมได้ก็เห็นว่าคิดค่าแรกเข้า หลายหมื่นอยู่เหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 02:16:13 PM »

ตัวนี้ขี่ทางไกลเมื่อยไหมครับ ถ้าคันที่สองผมก็มองตัวนี้อยู่(Street Glide )

ทางไกล ไม่เมื่อยครับ สบาย smooth as silk เลยครับ เหมาะทางไกล ออกทริปอย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ leechin

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:05:57 PM »
ชอบ sf แต่เชียร์ diavel ครับ จะได้ไม่โดดไปจากฟิลลิ่งเดิมที่เคยขี่ hd มากนัก แต่สมรรถนะโดยรวม ความแรง เบรค ช่วงล่าง เทคโนโลยีต่างๆ diavel นี่สุดยอดมากๆครับ... mon57 mon57
ไปให้สุด ดังใจฝัน ....

ออฟไลน์ Nutt113

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:42:52 PM »
ชอบ sf แต่เชียร์ diavel ครับ จะได้ไม่โดดไปจากฟิลลิ่งเดิมที่เคยขี่ hd มากนัก แต่สมรรถนะโดยรวม ความแรง เบรค ช่วงล่าง เทคโนโลยีต่างๆ diavel นี่สุดยอดมากๆครับ... mon57 mon57

คนหลายใจ  mon29

ออฟไลน์ perfect world

• *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:38:29 AM »
ผ่านมาเจอ ขอตอบซะหน่อยละกัน รถมันคนละสไตล์กันเลย ระหว่างสองคันนี้
เอาทีละคันละกัน

- SFS
ผมว่าไม่ค่อยเหมาะกับคนที่ยังคุมคันเร่งได้ไม่ดี   
ยกตัวอย่างเช่นการออกตัว ด้วยลักษณะของเครื่อง บวกกับคลัตช์แห้ง จะทำให้การออกตัวลำบากหน่อย
มันมีจังหวะของมัน ถ้ามาถึงคุณเปิดคันเร่งเลย รับรองได้เลยว่าดับ คือเราต้องค่อยๆเลี้ยงคันเร่ง แล้วจะมีจังหวะนึงที่กำลังพุ่งออกมา
ถ้านึกไม่ออกลองนึกถึงตอนกินเหล้าแล้วจะอ๊วกนั่นแหละ มันจะผะอืดผะอม จะออกไม่ออก แล้วอยู่ๆก็พุ่งออกมา นั่นแหละ อาการเดียวกันเลย
เวลาขี่ที่ความเร็วต่ำๆ รถก็จะเขย่า เหมือนขี่ม้าเลย
ความแรงกับความเร็วปลายก็มีเหลือเฟือ เบรคก็โอเค เอาอยู่ ถ้าไม่ขับแบบบู๊ล้างผลาญ

โดยรวม ผมชอบนะ ขับสนุก เน้นหล่อบวก performance ด้านล่างนี่รถผม

- Diavel
ขับสบาย นั่งสบาย แรงเหลือเฟือ เค้าโค้งดีมาก
แต่ที่ผมไม่ชอบคือ เครื่องมันสุภาพไปหน่อย หมายถึงไม่ค่อยดุดัน เหมือนอย่างSF  หรือพวกรถducati 2 valve
แต่ถ้าชอบขี่ชิลๆ ผมเชียร์คันนี้นะ ยิ่งถ้ามีคนซ้อนด้วย สบายแน่นอน

แถม เห็นเอาdiavelไปเปรียบเทียบกับHarleyกัน  ผมว่ารถมันเหมือนกันแค่ท่านั่ง ที่เหลือ ไม่เห็นจะเหมือนกันเลย
diavelไม่สามารถ classic ได้อย่างharley  และHarley ก็ไม่มีรถที่performance อย่างdiavel

ล่าสุดไปลองคันนี้มา  roadking2012  รูปด้านล่าง
เครื่อง เบรค การทรงตัว แย่กว่าdiavel หมด
แต่ถ้าถามผมว่ายังอยากได้มั้ย ก็ตอบว่าอยาก เพราะ มันคือ harley  mon47

สรุปก็คือ แนะนำให้ซื้อรถที่ชอบครับ เห็นคันไหนแล้วชอบ ก็ซื้อคันนั้นครับ
เพราะรถ ต่อให้ดียังไง ถ้าเราไม่ชอบ มันก็แค่นั้น