ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามว่าทำไมพี่ๆเค้าถึงชอบใช้ท่อ Termi กันครับ  (อ่าน 4034 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณชายตั้ม

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ขอสอบถามว่าทำไมพี่ๆเค้าถึงชอบใช้ท่อ Termi กันครับ เนื่องจากอะไรหรือครับผม
ครั้งหนึ่งในชีวิต

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
Re: ขอสอบถามว่าทำไมพี่ๆเค้าถึงชอบใช้ท่อ Termi กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 01:46:57 PM »
เพราะมันคู่กันมั่งครับ และศูนย์ก็ขายเฉพาะท่อ ยี่ห้อนี้และรับประกันด้วย ผมว่าถ้าศูนย์ขาย ยี่ห้ออื่นบ้างและรับประกันด้วย คงมีคนใส่เหมือนกันน่ะ
หุๆๆ ผมคิดได้แค่นี้ครับ เดวรอผู้รู้ตัวจิงมาตอบดีกว่า ของผมแบบขำๆ abc52 abc52

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Moto GP point: +1/-1
Re: ขอสอบถามว่าทำไมพี่ๆเค้าถึงชอบใช้ท่อ Termi กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:00:08 PM »
Termi ทางศูนย์มีจำหน่ายและมันมาพร้อมกล่อง+กรอง แต่ท่อยี่ห้ออื่นเราบอกเซลได้นะครับว่าจะเอายี่ห้อไหน เรื่องคู่กันกับDucatiก็น่าจะใช่นะครับ ส่วนความชอบส่วนตัวของผมคือเสียงและรูปทรงครับ แต่ละแบร์นแต่ละยี่ห้อมีเสียงและรูปทรงเป็นเอกลักษณ์แตกต่างกันไปแล้วแต่เราจะชอบว่าเอามาใส่เน้นเสียง เน้นสวย หรือทั้งสองอย่าง ที่จริงยี่ห้ออื่นเค้าก็นิยมเยอะนะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:40:24 PM »
ทำไมต้องมีกรองมาด้วยอ่ะครับ แรงขึ้นหรอครับ.  มี่ใครเคยโดนจับท่อดังป่ะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Moto GP point: +1/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 11:48:06 PM »
เรื่องความแรงก็มีเพิ่มแรงม้าบ้างครับเพราะเปลี่ยนกล่องไฟและปลายท่อ ส่วนเรื่องกรองนั้นเป็นเรื่องของอากาศครับ เปลี่ยนปลายท่อแต่งแล้วมันจะโล่งกว่าเดิม หากไม่เปลี่ยนมันจะเร่งไม่ขึ้น และเพื่อให้เกิดการสมดุล(เอาคร่าวๆนะครับผมไม่ค่อยแม่น รอผู้รู้อีกที) mon47 mon47

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 07:35:26 AM »
กรองนี่ประมาณเท่าไหร่อ่าค้าบ

ออฟไลน์ superbikepart

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 10:43:27 AM »
ท่อยี่ห้ออื่นก็ใส่ได้ครับ แต่หากรองเกรด Race มาใส่ก็ได้ เช่น BMC K&N ส่วนกล่องเดิมถ้าจะจูนก็ทำได้ครับมีมือจูน
กล่องที่ชำนาญอยู่ ลองหาข้อมูลดูครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 10:26:09 PM »
ท่อยี่ห้ออื่นก็ใส่ได้ครับ แต่หากรองเกรด Race มาใส่ก็ได้ เช่น BMC K&N ส่วนกล่องเดิมถ้าจะจูนก็ทำได้ครับมีมือจูน
กล่องที่ชำนาญอยู่ ลองหาข้อมูลดูครับ

ขอบคุนค้าบบ. แต่ถ้าเปลี่ยนท่อ ไม่เปลี่ยนกรอง จะมีผลอะไรบ้างคับผม

ออฟไลน์ tongza2526

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 10:05:16 PM »
ผมก็สงสัยเหมือนกันคับ แต่ผมก็ใส่ abc17 abc17 abc17