ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ เอาลูกชาย 795 ออกไปซิ่งกลับมาไม่เหมือนเดิม  (อ่าน 2931 ครั้ง)

ออฟไลน์ chocolate

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เมื่อคืนกลับมาเห็นว่าสายท่อยางในรูปหลุดออกมาครับ เท่าที่หาข้อมูลดูเป็นสาย overflow ใช้เพื่อระบายน้ำมันทิ้ง
ไม่ทราบว่าต้องเสียบกลับเข้าที่เดิมยังไงครับ
ขอบพระคุณท่านผู้รู้ล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Wikran

• Ducati Owner
มันเปนท่อปลายเปิด ร้อยขึ้นไปตามแนวสายถักเลยครับ ปล่อยปลายไว้บนเครื่องเลยครับ
I love   MONSTER 795 ABS

ออฟไลน์ chocolate

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ขอบพระคุณพี่ Wikran มากครับ
ไปใส่มาแล้วประมาณนี้รึป่าวครับ

ออฟไลน์ Watt_PP

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ตอนแรกเห็น ผมก็ตกใจเหมือนกัน
แต่ก็เสียบกลับเข้าไปในช่องนั้นแหละครับ ยังขี่อยู่เกือบทุกวัน ไม่เป็นอะไร