ผู้เขียน หัวข้อ: Monster กับกล้องถ่ายรูป ทำยังไงถึงจะไปพร้อมกันได้ครับ???  (อ่าน 1952 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nucha J

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
  • จะออกไปแตะขอบฟ้า
ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากทราบว่าจะทำยังไงถึงจะเอากล้องถ่ายรูป DSLR ไปพร้อมกับน้องม่อนคู่ใจได้อ่ะครับ เคยสะพายเป้ของ Boblbee ไปแล้ว แต่รู้สึกว่ามันหนักมากเวลาไปไกลๆ เคยเห็นรูปที่ต่างประเทศ เขาเอาแร๊กของ Givi แล้วเอา case แข็งๆ พวก Pelican มาใส่ แต่ไม่รู้จะหาซื้อจากไหนอ่ะครับ ถามแล้วบ้านเราไม่มีขาย

ใครมีวิธีดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ...

mon32

ออฟไลน์ Nat Biker's Club

• Ducati Owner
กระเป๋าติดถังครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
เป้หลังนุ่มๆ วางกับเบาะไว้ครับ mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Zynkornize

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ผมเคยพยายามเอากล้อง DSLR ไปกับ น้องมอนนะครับ ขับไปรับงานถ่ายรูป

ปรากฏว่า พอถึงที่หมาย กล้องร้อนจี๊เลยครับ กลายเป็นจะทำกล้องพังแทน - -" หลังจากนั้นไม่กล้าเอากล้องไปกับน้องมอนอีกเลย T_T  mon8

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
ผมก็ไม่กล้าพกไปครับ เคยพบไปออกทริปทีนึง แต่ตอนนั้นมีรถเซอวิสก็เลยให้แฟนนั่งรถเซอวิสไป ตอนนี้้ หันเอากล้องออโต้มาใช้แทน เล็กๆ ดีครับ ไว้ในกระเป๋าคาดเอวได้ด้วย สบายไป แต่ภาพที่ได้ก็ไม่เหมือนกล้อง DSLR แน่นอน  mon6

อยากถ่าย แต่อยากขี่ด้วย รอฟังความเห็นท่านอื่นด่้วยครับ

ที่ว่ากระเป๋าติดถัง น่าสนใจมากครับ แต่มันจะไม่ร้อนหรอครับ

ออฟไลน์ DucaDig(เอก)

• Moto GP point: +0/-0
ผมเอาใส่เป้หลังพร้อมซับฟองน้ำนุ่มๆครับ แรกๆก็เบาดีล่ะแต่พอนานไปก็ปวดไหล่ครับท่าน อีกอย่างพอจะจอดถ่ายทีก็เอาออกลำบากเลยได้รูปไม่กี่รูปในแต่ละทริป

ออฟไลน์ thung

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +6/-1
ลองดูกระเป๋ากล้องแบบเป็นเป้สะพายหลังครับ เพราะจะออกแบบจุดรับน้ำหนักสำหรับใส่อุปกรณ์ถ่ายภาพโดยเฉพาะ จะทำให้เมื่อยน้อยลงครับ เป็นอีกทางเลือก

ส่วนขาตั้งกล้อง ก็ มันไว้กับเบาะท้ายครับ

ออฟไลน์ KhoonKhao

• **
  • Moto GP point: +11/-1
ผมใช้กระเป๋าคาดเอว Think tank photo speed racer ครับ
แต่ก็ไปไม่ไกลมาก ประมาณ 3-4 ชั่วโมง (80-160 Km/hr) ไม่รู้สึกเป็นภาระนะครับ แต่ก็ไม่ไดเอาอะไรไปมากครับ มีบอดี้ติดกริปติดเลนส์ตัวนึง เลนส์เทเลอีกตัวนึง และก็แฟลช ปกติถ้าคาดเอวแล้วเดินประมาณ 3-4 ชั่วโมงจะเริ่มปวดขา แต่ใช้ขี่รถสบายๆครับ

ผมใช้เป้แบบไม่มีที่คาดเอว incase ใส่แค่ rMBP15 ประมาณ 30 นาทีเริ่มรู้สึกเหมื่อยไหล่ เข้าโค้งเริ่มกังวลครับ ทั้งที่ถ้าใช้เดินได้ปกติ 1-2 ชั่วโมง ไม่ปวดเหมื่อยนะครับ

ส่วนเป้แบบที่มีคาดเอว ผมมีเป็นเป้เดินทาง ยังไม่มีโอกาสได้ลองครับ

เคยเอาไปแต่ GoPro ก็สนุกไปอีกแบบครับ แต่แบ็ทหมดเร็วเหลือเกิน

ออฟไลน์ emperor

• **
  • Moto GP point: +4/-1
เห็นพี่ในกลุ่มใช้ sw-motech ติดถังนะครับ แต่เค้าใช้กับ Tiger ถ้าอยากรู้ว่าได้ไม่ได้ลองไปดูร้านหมีตาดำดูนะครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
แบบนี้ครับ ดูขนาดแล้วน่าจะสบายๆ ไม่เคยใส่กล้องโปรนนะครับ
ผมใส่ Visor ใสไว้เปลี่ยนตอนกลางคืน เสื้อกันฝนเต็มตัว เสื้อยืด+บ๊อกเซอร์สองชุด และอุปกรณ์ iPhone iPad ไปทริปสั้นๆสบายๆครับ

2012 Monster 795 - KhonKaen