ผู้เขียน หัวข้อ: จองทะเบียนรถ (อัพเดตหน้า 6)  (อ่าน 17275 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
Re: จองทะเบียนรถ (อัพเดตกุมภาพันธ์)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:52:47 AM »
ผมฝากเค้าจอง 1 ตัวเดียว มีเพิ่มพิเศษ ราวๆ ห้าพัน เห็นว่า ประมาณ หนึ่งเดือน ครับ

โอออ ค้าน้ำชาผมถูกกว่า แอบดีใจ  mon48
ยืนยันอีกเสียงครับ

ถูกกว่า มากๆ ด้วยครับ

ปล....โอนค่าน้ำชาไปให้แล้วนะครับ

abc18 abc18 abc18

Ducati Bikers Thailand

Re: จองทะเบียนรถ (อัพเดตกุมภาพันธ์)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:52:47 AM »
//

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:54:26 AM »
คุณหมูถ้าผมได้ทะเบียนแล้ว(ไม่ล๊อคเลข) แต่อยากจะล๊อคเลขบ้างจะทำได้ไหมครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:15:57 PM »
คุณหมูถ้าผมได้ทะเบียนแล้ว(ไม่ล๊อคเลข) แต่อยากจะล๊อคเลขบ้างจะทำได้ไหมครับ

ถ้าเลขทะเบียนถูกจดเข้ากับรถไปแล้วผมเดาว่าเปลี่ยนไม่ได้นะครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:40:21 PM »
ผมฝากเค้าจอง 1 ตัวเดียว มีเพิ่มพิเศษ ราวๆ ห้าพัน เห็นว่า ประมาณ หนึ่งเดือน ครับ

โอออ ค้าน้ำชาผมถูกกว่า แอบดีใจ  mon48
ยืนยันอีกเสียงครับ

ถูกกว่า มากๆ ด้วยครับ

ปล....โอนค่าน้ำชาไปให้แล้วนะครับ

abc18 abc18 abc18

อ้าวววววววว งั้นผมแอบอิจฉา อิๆ

แต่ของผม นี่เค้ายังไม่ได้เก็บครับ รอตอนได้เลข แต่เค้าบอกมาให้คร่าวๆ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:48:49 PM »
วันนี้เพิ่งได้รับการ Update มาจากเจ้าหน้าที่ครับ

1. เลขทะเบียนที่จองแล้วห้ามเปลี่ยนหรือยกเลิก
2. จะต้องนำรถมาจดทะเบียนภายใน 60 วัน นับตั้งแต่วันที่ได้รับหมายเลขทะเบียนรถ หากไม่ดำเนินการภายในกำหนด ยินยอมให้นำหมายเลขที่ได้รับจัดให้กับผู้ยื่นคำขอรายอื่นต่อไป แต่หากไม่มีผู้ยื่นคำขอหมายเลขดังกล่าว ท่านจะต้องนำรถมาจดทะเบียนให้เรียบร้อยก่อน จึงจะสามารถยื่นคำขอจองหมายเลขทะเบียนใหม่ได้
3. เมื่อท่านจองทะเบียนเลขใดแล้ว ท่านไม่สามารถขอจองเลขใหม่ได้จนกว่าเลขที่ได้รับจองนั้นจะจดทะเบียนไปแล้วไม่น้อยกว่า 6 เดือน

http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=1147.15
อ่านมาจากกระทู้นี้ครับ แต่รถผมยังไม่ครบ 6 เดือนรอกครับ (ถามเป็นแนวทางไว้ก่อน)
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ meng23 เหม่ง

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:27:50 PM »
เมื่อกี่ผมไปจองมา เอาเลข45 พี่เค้าบอกว่าอาทิตย์เดียวเองเลขนี้ แต่รถผมได้เดือนหน้า
ผมเห็นเอกสารบนโตะพี่เค้า เห็น3คันมั้งที่กำลังทำทะเบียน เห็นเลข795 อยู่ ของใครก็ดีใจด้วยนะคับ

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 02:16:33 PM »

ถ้าเลขทะเบียนถูกจดเข้ากับรถไปแล้วผมเดาว่าเปลี่ยนไม่ได้นะครับ

ได้นะคับ ผมพึ่งไปทำมาคับ ของผมไปเปลี่ยนมาแล้ว ใช้ยังไม่ถึง 3 เดือน คุณแม่ไม่ชอบเลขนี้ เลยไปเปลี่ยน ขั้นตอนไม่ยุ่งยากเลยคับ แค่มีเล่มตัวจริง สำเนาบัตรประชาชนคับ
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 02:23:14 PM »
วันนี้เพิ่งได้รับการ Update มาจากเจ้าหน้าที่ครับ

1. เลขทะเบียนที่จองแล้วห้ามเปลี่ยนหรือยกเลิก
2. จะต้องนำรถมาจดทะเบียนภายใน 60 วัน นับตั้งแต่วันที่ได้รับหมายเลขทะเบียนรถ หากไม่ดำเนินการภายในกำหนด ยินยอมให้นำหมายเลขที่ได้รับจัดให้กับผู้ยื่นคำขอรายอื่นต่อไป แต่หากไม่มีผู้ยื่นคำขอหมายเลขดังกล่าว ท่านจะต้องนำรถมาจดทะเบียนให้เรียบร้อยก่อน จึงจะสามารถยื่นคำขอจองหมายเลขทะเบียนใหม่ได้
3. เมื่อท่านจองทะเบียนเลขใดแล้ว ท่านไม่สามารถขอจองเลขใหม่ได้จนกว่าเลขที่ได้รับจองนั้นจะจดทะเบียนไปแล้วไม่น้อยกว่า 6 เดือน

http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=1147.15
อ่านมาจากกระทู้นี้ครับ แต่รถผมยังไม่ครบ 6 เดือนรอกครับ (ถามเป็นแนวทางไว้ก่อน)

ไม่ต้องรอคับ ไปยื่นเรื่องได้เลย เงื่อนไขนั้นสำหรับคนที่ล๊อคเลขคับ ส่วนคุณไม่ได้ล๊อค สามารถยื่นเปลี่ยนได้เลย ไม่จำเป็นต้องถึง 6 เดือนคับ เพราะเลขที่ไม่ได้ล๊อคส่วนใหญ่เป็นเลขที่รันอยู่ในทะเบียนอยู่แล้ว อันนี้ถามพี่ที่รับจองอ่ะคับ ผมจองใหม่ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ LeoAop(โอ๊บ DCG!!)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 03:26:33 PM »

ทำได้เลยครับ
ขอเลขใหม่ที่ อาคาร 2 ชั้น 4 โต๊ะ 1 และแจ้งว่าต้องการจะเปลี่ยนเลขทะเบียนใหม่
พร้อมกับเขียนเลขที่ต้องการ(ในใบร้องขอเลข) และทางเจ้าหน้าที่จะนำเอกสาร(ขนาดเท่ากระดาษ A4) แล้วข้างในจะเขึยนว่าแจ้งสลับทะเบียน นำมาให้พร้อมกับเลขใหม่ที่เราต้องการ และนำเล่มตัวจริงไปทำเรื่องต่อได้เลยครับ โดยแจ้งว่าต้องการจะสลับเลขมีขั้นตอนยังไงบ้างครับ

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 03:43:25 PM »

ทำได้เลยครับ
ขอเลขใหม่ที่ อาคาร 2 ชั้น 4 โต๊ะ 1 และแจ้งว่าต้องการจะเปลี่ยนเลขทะเบียนใหม่
พร้อมกับเขียนเลขที่ต้องการ(ในใบร้องขอเลข) และทางเจ้าหน้าที่จะนำเอกสาร(ขนาดเท่ากระดาษ A4) แล้วข้างในจะเขึยนว่าแจ้งสลับทะเบียน นำมาให้พร้อมกับเลขใหม่ที่เราต้องการ และนำเล่มตัวจริงไปทำเรื่องต่อได้เลยครับ โดยแจ้งว่าต้องการจะสลับเลขมีขั้นตอนยังไงบ้างครับ

งั้นแปลว่าคุณวุฒิก็น่าจะเปลี่ยนได้แหละครับ  mon57
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ bank795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • welcome new boy toy Ducati M795
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 03:02:27 AM »
ผมจอง 88 ไปตั้งแต่ ปลายธันวา  คาดว่าคงได้ แถว ๆ มีนาอะ

ใครจะไปไหน อะไรยังไง ตอนไหน ชวนด้วยนะครับ  อยากขี่รถเล่น

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:55:07 PM »
ผมจอง 88 ไปตั้งแต่ ปลายธันวา  คาดว่าคงได้ แถว ๆ มีนาอะ

ตอนนี้คงไม่ได้แล้วมั้งครับ ตอนผมไปจองเองก็ไม่ให้จองแล้วอ่ะครับ

เลขเบิ้ล เลขตอง มีครับ หาได้ แต่ใช้ตังค์  mon6

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:59:03 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ วันไหนว่างจะเข้ากรุงเทพไปทำเลย
ระยอง ฮิ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:02:17 PM »
ทีแรกที่ไม่ได้ล๊อคเลขเพราะคิดว่าจะย้ายมาจังหวัดที่เกิดแล้วล๊อคเลขใหม่ แต่เพื่อนที่เล่นรถบอกว่าอย่าให้ใช้ทะเบียนกรุงเทพนะดีแล้วมีผลเวลาขายต่อ(เผื่ออนาคตอยากขยับรุ่น)
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:51:27 PM »
ตอนนี้ล็อคเลขต้องเสียเงินแล้วเหรอครับ  mon14

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:55:28 PM »
ตอนนี้ล็อคเลขต้องเสียเงินแล้วเหรอครับ  mon14

เลขธรรมดาที่ไม่ใช่เลขตอง เลขเบิ้ล ไม่เสียเงินครับ

แต่ถ้าอยากได้เลขตอง เลขเบิ้ล คิวมันยาวจนเค้าไม่ให้จอง (จิงจิงคือ เค้าไม่ปล่อยเพราะมันทำเงินได้ครับ)

เลยกลายเป็นเสียเงินไป  mon36

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• **
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:24:31 PM »

เลขธรรมดาที่ไม่ใช่เลขตอง เลขเบิ้ล ไม่เสียเงินครับ

แต่ถ้าอยากได้เลขตอง เลขเบิ้ล คิวมันยาวจนเค้าไม่ให้จอง (จิงจิงคือ เค้าไม่ปล่อยเพราะมันทำเงินได้ครับ)

เลยกลายเป็นเสียเงินไป  mon36
ขอบคุณครับคุณหมู (มันกลายเป็นของทำเงินไปแล้วเหรอเนี่ย อีกหน่อยคงมีประมูลทะเบียนมอเตอร์ไซด์แน่เลย 55555)

ออฟไลน์ shyboy

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 01:22:10 AM »
จอง 5 ไปแล้วครับ 2 เดือน พอดีกับช่วงที่ได้รถเลย ^ ^

ออฟไลน์ be clear sky(บอล)

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:44:14 AM »
ผมจอง99 ไปครับได้ใบจองมาแล้ว ตอนไปทำเดือนธันวาครับเค้าบอกว่ารอประมาณ3-4เดือนได้ พอพอกับระยะเวลารับรถพอดีก็เลยจองไปแล้วครับ โชคดีไปจองได้ mon48

ออฟไลน์ PaKim(พี)

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:27:00 AM »

ผมจอง เลขนี้มาตั้งแต่ พิจิกาแล้วครับ จนป่านนี้ยังไม่มีวี่แววจะได้เลย mon19