ผู้เขียน หัวข้อ: สูง 175 หนัก62 ใส่เสื้อการ์ดไม่สวยเลย เพิ่มน้ำหนักไงดีครับ  (อ่าน 2245 ครั้ง)

ออฟไลน์ ma-may

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
ผมเป็นคนผอมครับ ขี่บิ๊กไบค์แล้ว ดูเหมือนเด็กแว๊น ลมปลิว ๆ เคยพยามกินเยอะ กลายเป็น ยิ่งกิน แล้วไปออกกำลังกาย มันยิ่งเผาผลาญเร็ว น้ำหนักลงไปอีกสองโล ตอนนี้ เลยพะวงมากครับ อยากเพิ่มน้ำหนักซัก 8-10 โล  เพือ่นคนไหนมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ ผอมเก้งก้างมากเลย :-[
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ Person

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
ยิ่งตัวเล็ก ยิ่งขับ Naked Bike สบาย่ะครับ ลมไม่ประทะตัวมาก ผมว่าตัวเล็กใส่เสื้อแล้วหล่อน่ะครับ

ถ้าของผู้ชายดูหลวมไป แะให้หาไซส์ผู้หญิงเลยครับ ให้พอดีกับตัวแต่อย่าฟิตมาก เดี๋ยวจะอึดอัดเอา

ออฟไลน์ arno

• Moto GP point: +1/-0
ต้องดูก่อนครับว่าคุนอายุน้อยหรือมาก ถ้าอายุยังน้อยอยู่(ไม่เกิน30)ร่างกายคุนอาจเผาผลาญได้ดีโดยม่ายต้องออกกำลังกายมากมายนัก(กรณีนี้บางคนนะคับ)
แต่ไม่ต้องกังวนคับเพราะอีกหน่อยถ้าอายุเข้าเลข3แล้ว หายห่วงครับเรื่องน้ำหนักทีนี้มันมาแน่คับ >:D อาจจะมาแบบม่ายหยุด :-[ ยังงัยผมว่ากินแล้วควรออกกำลังกายด้วยจะดีทีสุดครับ ร่างกายได้เฟิร์ม :-*

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0
ต้องดูก่อนครับว่าคุนอายุน้อยหรือมาก ถ้าอายุยังน้อยอยู่(ไม่เกิน30)ร่างกายคุนอาจเผาผลาญได้ดีโดยม่ายต้องออกกำลังกายมากมายนัก(กรณีนี้บางคนนะคับ)
แต่ไม่ต้องกังวนคับเพราะอีกหน่อยถ้าอายุเข้าเลข3แล้ว หายห่วงครับเรื่องน้ำหนักทีนี้มันมาแน่คับ >:D อาจจะมาแบบม่ายหยุด :-[ ยังงัยผมว่ากินแล้วควรออกกำลังกายด้วยจะดีทีสุดครับ ร่างกายได้เฟิร์ม :-*

ถูกที่สุดเลยครับ....ของผม 178/67  ผอมสูงยังใส่แล้วหล่อเลยครับ..อย่าไปคิดว่าใส่แล้วไม่สวย...ใส่แล้วคิดว่าปลอดภัยพอรึยังจะดีกว่าครับ...ของผมแก่แล้วใส่ยังกะอัศวินแนะทั้งร้อนทั้งหนักแต่เวลากลิ้งไปกะพื้นจะได้ไม่เปิดมากนักครับ  :'(
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ puy888

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-1
ของผมมันไม่ลดอะใส่แล้วติดพุง...เฮ้อ :P

ออฟไลน์ chitsanu2080

• *
  • Moto GP point: +0/-0
เล่นกล้าม ยกเวท ตัวใหญ่ขึ้นแน่ครับ แถมแข็งแร็ง ไร้ไขมัน หล่อขึ้น แต่ต้องอดทน มุ่งมั่น ในการเล่นนะครับ

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
อิจฉาความผอมคับ abc39 มาแบ่งจากผมไปซักสิบโลได้ก็จะดี abc18
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
เล่นกล้าม ยกเวท ตัวใหญ่ขึ้นแน่ครับ แถมแข็งแร็ง ไร้ไขมัน หล่อขึ้น แต่ต้องอดทน มุ่งมั่น ในการเล่นนะครับ

ตามนั้นเลยครับ ผมคนนึงครับที่ใช้วิธีนี้เพิ่มน้ำหนัก ก่อนนี้พยายามกินให้เยอะๆ ปรากฏว่าออกแต่พุงครับ

ตอนนี้ผมเข้ายิมอาทิตย์ละ 4 วัน ไม่เคยหยุด เล่นมา 3 เดือน น้ำหนักขึ้นเฉลี่ยเดือนละ 1 กิโลครับ ร่างกายฟิตมาก

แ่ต่ต้องมีวินัยในการเล่น และอดทนครับ

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
ของผมมันไม่ลดอะใส่แล้วติดพุง...เฮ้อ :P
เหมือนกันเยยย mon29

ออฟไลน์ Ohio

• *
  • Moto GP point: +1/-0
ผม  187/88-90  กลัวจะรับน้ำหนักไม่ไหวว(อ้วนเกิน mon17 )

แนะนำให้เล่นฟิตเนส,ว่ายน้ำ กับ กินคับ  ผมก็ทำ
สมัยก่อนผมเป็นคนผอมมาก หนักแค่ 71
แต่ปัจจุบันใช้สูตรนี้ได้ผลคับ(อายุ26..)

abc18
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:22:54 PM โดย Ohio »

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 abc38 เห็นความสูง และน้ำหนักเจ้าของกระทู้แล้วผมเนี่ยอิจฉาเลยครับ
ผมนี่ทั้งเตี้ย ทั้งพุง กว่าจะลงมาได้ 10กก. ปั่นจักรยานหลายเดือนเลยครับ
แต่ยังไงก็เอาใจช่วยน่ะครับ mon57

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
กินเวย์ คับ แระก็เข้าฟิตเนต ขยันเล่นคับ ไม่กี่เดือนเหนผลแน่คับ abc34 abc34
!!!!