ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยกันอีกแล้ว !! คราวนี้ ถึงคิว "ครอบเบาะท้าย" โดนแกะ  (อ่าน 3154 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
mon40 ได้รับข่าวสารทางโทรศัพท์ที่ไม่ดี จากเพื่อน ๆ น้อง ๆ 2 รายแล้วครับ

ว่า ครอบท้าย .. ตูดมด .. โดนถอดน็อต และขโมยไปเฉยเลย  mon40

ไอ้คนเอาไปนี่ก็เหลือเกินนะครับ .. ไม่คิดถึงใจเจ้าของรถเลย ใจร้ายมากๆ mon49

อย่างว่าครับ แค่หกเหลี่ยม ไขน็อต สองตัว หมุนๆๆๆๆ ก็ยกครอบเบาะออกไปได้อย่างง่ายดาย  ใช้เวลา ผมว่า 30 วินาที ด้วยซ้ำ ถ้าเคยถอดเบาะเป็นมาก่อน

ก็ไม่รู้จะหาวิธีป้องกันอย่างไร คงได้แต่จอดในที่ปลอดภัย ใกล้คนดูแล..ซึ่งถ้ามีคนมาถอดครอบเบาะ คงอ้างยามว่า เพื่อนฝากมาถอดก็ได้อีกเช่นกัน ... ก็ได้แต่เอามาเตือนภัยใกล้ตัว ให้เพื่อน ๆ ได้ระวังไว้นะคร้าบ

รบกวนดูที่น็อตครอบเบาะในภาพครับ  น่าจะถอดง่ายเนอะคับ mon42

NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Bankstory

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
เห็นด้วยครับน่าจะถอดง่ายเชียวล่ะ mon17 mon17

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
สงสัยจอดเสร็จต้องเอาครอบเบาะหิ้วติดไปกับหมวกกันน็อคด้วยเลย

แต่ผมสงสัยว่า ครอบเบาะของพวกเรา เอาไปแปลงใส่รุ่นอื่นได้หรือเปล่าครับ
จะได้รู้จุดประสงค์พวกขโมย ว่าขโมยไปแปลง หรือขโมยไปขาย
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ aaelyn

• หมอหัวใจ ขี่ บิ๊กไบค์ ดูคาติ
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ถอดง่าย นี่ อะไรครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ในรูปน่าจะถอดยากเนอะ หกเหลี่ยมคงไม่ออกอิอิ

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

น่ากลัวจริงๆ

แต่ในรูปน่าจะถอดไม่ยากนะครับ หลุดมาข้างนึงแล้วด้วย

ออฟไลน์ vorawat

สงสัยจอดเสร็จต้องเอาครอบเบาะหิ้วติดไปกับหมวกกันน็อคด้วยเลย

แต่ผมสงสัยว่า ครอบเบาะของพวกเรา เอาไปแปลงใส่รุ่นอื่นได้หรือเปล่าครับ
จะได้รู้จุดประสงค์พวกขโมย ว่าขโมยไปแปลง หรือขโมยไปขาย

ไม่ต้องแปลงใส่รุ่นอื่นหรอกครับ ผมว่าเอาไปใส่ตัวไม่มี ABS นี่แหละครับ

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC

ไม่ต้องแปลงใส่รุ่นอื่นหรอกครับ ผมว่าเอาไปใส่ตัวไม่มี ABS นี่แหละครับ

ผมไม่อยากจะคิดว่า คนที่ขโมย คือคนขี่ 795 ด้วยกันเลยครับ รถรุ่นเดียวกันทำกันลงจริงๆหรือเนี่ย  mon19 mon19
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
จุดประสงของพวกนี้ คือ ง่าย ๆ เลย

1. เอาไปขาย ครับ ราคา ก็ หลายพันอยู่ เอาง่าย กว่า ปั้มล่างหลังอีก

2. ขโมยไปใส่รถตัวเอง ของพวกนี้ ตรวจสอบอะไรไม่ได้ด้วยว่าเป็นของใคร เพราะถ้าอยู่รถของใครก็เป้นของคนนั้นครับ

ของผม นั่ง 2 คน ตลอด เลยไม่ต้องใช้ครับ

แนะนำใำห้นะครับ ถ้าคิดจะเอามาจอด ในกรุงเทพ เช่น ห้าง จุดจอดรถต่าง ๆ ที่ เป็นจุดล่อแหลม  ไม่จำเป็น อย่างขับมาเลยครับ เอารถมอไซครอบครัวทั่วไปดีกว่าครับ ผมแนะนำ ให้เอาใว้ออกทริปกับมิทติ้งแบบไม่ห่วงรถดีกว่าครับ ซึ่งของพวกนี้ ล่อตาล่อใจ ขโมยง่ายกว่ารถยนต์ อย่างที่ผมเคยโพสกระทู้บอกเรื่องความปลอดภัยตรง ถ้าอยากหายห่วง ติดกันขโมย เถอะครับ ถ้าจะให้ดี ก็ติด ล๊อคดิสเสียง ร่วมด้วยด้วย อุ่นใจกว่าเยอะ ล๊อคดิสประกันปี นึงตัวนึง แค่ พันกว่าบาท ปีนึงเปลี่ยนทีนึงครับ แต่ รถราคา 4 แสน จะเลือกเอาอะไรอ่าครับ ลองคิดดูครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ m-huahin

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
คนมี ducati ไม่มานั่งขโมยหรอกครับ น่าจะพวกแกะไปขายต่อ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
ลองคิดดูครับว่าถ้าเป็นกระจก Rizoma หรือกันสบัด Scotts หรือปั้มเบรคบนโลโก้แดง น๊อตสองตัวเหมือนกัน
โลกเราทุกวันนี้อยู่ยากจริงๆครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ ducati_kookkai

mon40 ได้รับข่าวสารทางโทรศัพท์ที่ไม่ดี จากเพื่อน ๆ น้อง ๆ 2 รายแล้วครับ

ว่า ครอบท้าย .. ตูดมด .. โดนถอดน็อต และขโมยไปเฉยเลย  mon40

ไอ้คนเอาไปนี่ก็เหลือเกินนะครับ .. ไม่คิดถึงใจเจ้าของรถเลย ใจร้ายมากๆ mon49

อย่างว่าครับ แค่หกเหลี่ยม ไขน็อต สองตัว หมุนๆๆๆๆ ก็ยกครอบเบาะออกไปได้อย่างง่ายดาย  ใช้เวลา ผมว่า 30 วินาที ด้วยซ้ำ ถ้าเคยถอดเบาะเป็นมาก่อน

ก็ไม่รู้จะหาวิธีป้องกันอย่างไร คงได้แต่จอดในที่ปลอดภัย ใกล้คนดูแล..ซึ่งถ้ามีคนมาถอดครอบเบาะ คงอ้างยามว่า เพื่อนฝากมาถอดก็ได้อีกเช่นกัน ... ก็ได้แต่เอามาเตือนภัยใกล้ตัว ให้เพื่อน ๆ ได้ระวังไว้นะคร้าบ

รบกวนดูที่น็อตครอบเบาะในภาพครับ  น่าจะถอดง่ายเนอะคับ mon42

จากรูปผมยอมรับว่าผมไม่ได้ดูที่น๊อตครอบเบาะเลยจิงๆสาบาน mon47

ออฟไลน์ ~him-nyack~

• Ego Superbike Parts & Accessories
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
  • Ego Racing "Straight From USA"
    • www.facebook.com/EgoSPAA

HOTBODIES DEALER IN THAILAND
WOODCRAFT DEALER IN THAILAND
Pre-order ของแต่งหรืออะไหล่เดิมจาก USA
Tel.086-777-4598
LINE: egoshop