ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแนนของ ducati ทำให้ผมผิดหวังมาก  (อ่าน 8315 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
ไฟแนนของ ducati ทำให้ผมผิดหวังมาก
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:17:15 AM »
ผมเสียความรู้สึกกับไฟแนนของ ducati BMW leashing กับคุณ น้อยหน่าที่ดูแลเรื่องไฟแนน ของ ducati เป็นอย่างมาก ที่ผมคาดใว้ว่า มันจะเป็นไปได้เป็นอย่างมาก

เรื่องมีอยู่ว่า ผมจะทำเรื่องโอนสิทเปลี่ยนผู้ซื้อ เผื่อที่ผมจะได้ทำเรื่อง ซื้อบ้าน เพราะตอนนี้ผมมีรถอยู่ทำให้ยอดกู้มันไม่ถึง แล้ว เพื่อนผมก็ยื่นมือเข้ามาช่วย ผมก็ดีใจมาก

ผมก็ยื่นเอกสารถเรียบร้อย รอประมาณ 2 อาทิต แต่คำตอบจากทางไฟแนนที่ตอบกับมาหลังจากตรวจสอบเสร็จคือ ต้องใช้ผู้ค้ำ จริง ๆ ตอนที่ผมซื้อรถ ผมเงินเดือน

17595 บาท ผู้ค้ำไม่ต้องใช้ อายุงานก็ ไม่ถึง ปี แค่ 11 เดือน ซื้อเงิน ตอนโปร ดาว 20 เปอเซ็นของ มอเตอร์ เอ็กโปร ผ่อน รถมาปี นึงแล้ว แต่เพื่อนผม เงินเดือนมากกว่า

ผมอีก คือ18000 อายุงานก็จะ 2 ปี เท่าผมแล้ว คือแบบว่าเพื่อนผม เข้างานพร้อมผมเลย ผมถามทางนู้นว่า ทำไมต้องใช้ผู้ค้ำ ทั้ง ๆ ที่ผม ไม่เห็นต้องใช้เลย แล้วคำตอบที่

กลับมาคือก็ รายได้ต่ำเกินไป กลัวไม่ไหว ผมก็นึกในใจ แล้วที่ผมยื่นผ่าน มันควายว่ายังไงวะงง ผมก็ผ่อนมาได้เป็นปีแล้ว เพื่อนผมแบล็คลิสก็ไม่มี เครดิตดีตลอด บัตรเครดิตก็มี ไม่เคย ส่งล่าช้า ผมฉุนมาก อารมเสียด้วย อุตส่า มั่นใจว่าผ่านแน่ ๆ อุตส่า ย้ำแล้วนะว่า ผมยื่นคนเดียวยังผ่าน คงไม่ต้องใช้ผู้ค้ำหรอกแล้วรถผ่อนมา 1 ปีแล้ว ผมคงเสียใจ กับไฟแนนของบริษัทนี้ไปอีกนาน ก่อนหน้านี้ ผมก็เคยโอนสิทขายให้กับผู้ซื้อจริง ๆ มันก็ไม่ผ่านเหมือนกัน แถมยังบอกอีกว่าผู้ค้ำ ต้องเป็น พ่อแม่ ญาติพี่น้องแฟนเท่านั้น ผมทำเรื่องซื้อรถใหญ่ มันไม่ต้องละเอียดถึงขนาดนี้หรอกนะ แล้วอีกอย่างเพื่อนผม พ่อแม่มันอยู่ต่างจังหวัด ทะเบียนสมรถก็ยังไม่ได้จด แค่อยู่กินกันเฉย ๆ แล้ว ผม ก็ไม่อยากจะให้คนอื่น ที่เป็นพ่อแม่ของเขามายุ่งด้วย ผมเสียความรู้สึกตรงที่ว่า ทำไมต้องใช้ผู้ค้ำ ทั้ง ๆ ที่เงินเดือนก็มากกว่า อายุงานก็มากกว่า เครดิตก็ดีตลอด ผมอยากรู้ว่า มันอิงจากอะไรถึงจะผ่านหรือครับ

ผมหมดความศรัทธา กับไฟแนน ของที่นี่เป็นอย่างมาก จำใว้จนวันตายเลย ว่า มันเป็นแบบนี้ แถม เรื่องซื้อบ้านต้องยกเลิกและเสียดายบ้านหลังนี้ด้วย เพราะ ไฟแนนท์ ที่นี่ทีเดียว

ใครมีความเห็นยังไง แสดงความคิดเห็นได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 10:21:31 AM โดย alovela501(เด็กวินจ้า) »
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

Ducati Bikers Thailand

ไฟแนนของ ducati ทำให้ผมผิดหวังมาก
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:17:15 AM »
//

ออฟไลน์ nut1550

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ไฟแนนของ ducati ทำให้ผมผิดหวังมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:57:55 AM »
ไฟแนนซ์ คอนข้างจะเข้มงวดครับถ้าเรามีการขายต่อ รู้สึกดอกเบี้ยก็จะสูงขึ้นด้วย  ต้องดูว่าเพื่อนคุณมี่ผ่อนอะไรอยู่อีกหรือเปล่าหรือไปค้ำอะไรใครไว้ด้วยหรือเปล่า การค้ำประกันก็ถือว่าเป็นหนี้ร่วมกันด้วยครับ บัตรเครดิตด้วยครับถ้ามีอยู่เค้าก็ดูด้วยว่าเพื่อนคุณใช้ด้วยไหมถ้าจ่ายตรงแต่มีการรูดซื้อของแล้วแบ่งจ่าย 0% กี่เดือนก็แล้วแต่ก็ถือว่าเป็นหนี้ครับ เค้าเช็คหมดล่้ัะครับ อย่ามองแค่ว่าเป็นมอเตอร์ไซด์นะครับเพราะ BB ของเราคันนึงซื้อ รถเก๋ง  ได้เลยนะครับ ไฟแนนซ์เค้าดูหมดล่ะครับ  อันนี้แสดงความดิดเห็นนะครับ จากประสบการณ์ที่เคยกู้มาหลายครั้ง ทั้งบ้านทั้งรถ และก็เคยตกอยู่ในสถานการณ์แบบคุณมาก่อน เข้าใจเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 11:04:16 AM โดย nut1550 »

ออฟไลน์ m-huahin

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ไฟแนนของ ducati ทำให้ผมผิดหวังมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 11:50:34 AM »
ใจเย็นๆครับ ลองของที่อื่นดูก่อน รถใหม่กับรถเก่า มันต้องแตกต่างกันอยู่แล้ว

ลองดูของกรุงศรีน่าจะง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ oil_online

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 12:06:37 PM »
จากประสบการณ์ที่ผมเคยเป็นเซลล์ขายรถ Isuzu Toyota มาก่อนนะครับ แต่ปัจจุบันทำธุรกิจส่วนตัวละ ซื้อ-ขาย รถมือสอง

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ทราบว่าถูกรึเปล่า เรื่องการเปลี่ยนชื่อผู้ซื้อ ผมว่าได้ดอกเบี้ยเดิมนะครับ แต่จะมีค่าเปลี่ยนสัญญา แต่ก็ต้องพิจารณาเครดิตของผู้ที่จะทำสัญญารายใหม่ ส่วนในที่ทาง F/N แจ้งเรื่องรายได้ ผมว่าเค้าอาจจะมองว่าผู้เช่าซื้อรายใหม่ไม่ได้ออกรถใหม่ ไม่ได้วางเงินดาวน์ เลยต้องพิจารณาเรื่องรายได้ให้รอบคอบเป็นพิเศษ เลยจำเป็นต้องขอคนค้ำประกันครับ แล้วผมไม่แน่ใจว่า ผู้เช่าซื้อรายใหม่ปัจจุบันพักบ้านของตนเอง บ้านพ่อ แม่ ที่มีทะเบียนบ้าน กทม. หรือในเขตปริมณฑล รึเปล่า เพราะถ้าเป็นบ้านเช่า หอพัก ต่างๆ ก็น่าจะโดนเรื่องคนค้ำอยู่ดี

F/N รถ หลายๆ บริษัท น่าจะมีหลักเกณฑ์ในการพิจารณาใกล้เคียงกัน
สุดท้ายอีกสิ่งหนึ่งมันอยู่ที่ตัวเจ้าหน้าที่ของ F/N ด้วย ว่าเค้าจะช่วยเขียนเรื่องส่งเข้าไปยังไงให้เราผ่าน หรือ ไม่ผ่าน บางรายเมคเรื่องสร้างรายได้เพิ่มให้ ลูกค้าก็มีครับ ผมเคยทำมาหลายเคสละ แต่เป็นรถยนต์นะครับ ... ^_^

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 12:52:26 PM »
เพื่อนผม ไม่ติดอะไรเลยครับ ไม่ได้ผ่อนอะไรซักอย่างครับ ยังไมไ่ด้ทำเรื่องให้เกิด เครดิตอะไรเลยครับ มีแต่บัตรเครดิต ส่วนเรื่องดอกเบี้ย ยังเท่าเดิม แถม ยอดผ่อนก็ลดลงไปเพราะ ผ่อนไปบ้างแล้ว ดาวก็ไม่ได้ดาว ต่อนะ เหมือนเอาไปผ่อนต่อ ตอนที่ผมออกรถมา ก็มีบัตรเครดิตเหมือนกัน กดมาเต็มอัตรา เลยครับ วงเงิน 35000 เผื่อเอามาออกรถคันนี้แหละครับ
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ garbage

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 12:58:36 PM »
จขกท. ต้องเข้สใจก่อนครับว่า
ตอนนี้เป็นที่รู้กันในวงการธนาคาร/ปล่อยสินเชื่อว่า "ความสามารถในการชำระหนี้" ของประชาชนประเทศสยามนั้นลดลงเป็นอย่างมาก
ตัวอย่างที่เห็นชัดเจน เช่น การทิ้งดาวน์รถคันแรก หรือไม่ก็หนี้บัตรเครดิต/หนี้นอกระบบที่เป็นข่าวทั้วไป เป็นต้น
เนื่องจากนโยบายต่างๆ ที่กระตุ้นให้คนใช้เงิน​ (ไม่ขอ link เข้่าเรื่องการเมืองนะครับ) ทำให้คนที่มีรายได้น้อย ใช้เงินเกินตัว ไม่รู้ถึง limit ของ "กำลังซื้อ" ของตนเอง

เรื่องหลักเกณฑ์ในการพิจารณา ก็ต้องมีการปรับเปลี่ยนไปตามสถานการณ์ครับ
คงไม่ใช้หลักเกณฑ์เดียวไปตลอดหรอกครับ

ความเห็นส่วนตัวเลยนะครับ
เงินเดือน 18,000 บาท หากต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในชีวิตเองทั้งหมด
สามารถ "ซื้อ Ducati" ได้อย่าง "สบาย" เลยมั้ย......ผมว่าไม่นะครับ

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...

ออฟไลน์ โบ

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 02:17:49 PM »
ผมเห็นใจนะครับ ตั้งความหวังไว้ คิดถี่ถ้วนแล้วว่าไม่น่าจะพลาดแต่เกิดผิดคาดขึ้นมาก็ผิดหวังเป็นธรรมดา แต่บางทีเวลามันเกิดอะไรที่ผิดคาดขึ้นมาก็ไม่ได้แปลว่าจะต้องมีใครทำอะไรผิด จะต้องมีใครมารับผิดชอบครับ จะว่าไฟแนนซ์เต็มๆผมก็ว่าเขาอธิบายได้แน่ มีเหตุผลแน่ๆไม่ว่าเราจะยอมรับหรือไม่
อย่างไรก็น่าเห็นใจครับ ขอสะกิดนิดนึงว่าบางทีที่เป็นอย่างนี้อาจดีในบั้นปลายได้ ขอยกตัวอย่างตัวเอง ประมาณเดือนสี่เดือนห้าตั้งเป้าจะถอยมอนเสตอร์ให้ได้ภายในเดือนหก เกือบๆๆอยู่แล้วพอถึงเดือนหกจริงๆ หุ้นตกวายวอดต้องประคองตัวเกือบเอาตัวไม่รอดตอนนี้อย่าว่าแต่จะไปถอยดูคาติมาผ่อนเลย ชั่วโมงนี้ทำใจ รอดูอย่างเดียว

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 03:14:20 PM »
ทองลงหุ้นตก งบประมาณหาย. ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น จังหว่ะนี้ทุกคนก็ระมัดระวังตัวกันครับ. แต่นักการเมืองก็ยังสบายใจ. แสนล้าน มักมากน่ะ  mon14

ออฟไลน์ brickable

• Moto GP point: +4/-3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:13:29 PM »
กฏเกณฑ์การให้สินเชื่อขึ้นอยู่กับสภาพเศรษกิจนะครับ เวลาผ่านไป กฎเกณฑ์ต้องเปลี่ยนเป็นธรรมดา ก็เหมือนกับอัตราดอกเบี้ยที่ขึ้นลงอะครับ จะให้เหมือนเดิมตลอดไปคงเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Bri@n

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 11:10:06 PM »
 mon6 คือสถานการณ์มันต่างกันครับ ตอนที่คุณจะซื้อ เซลล์ก็จะทำทุกวิถีทางที่จะให้คุณผ่านไฟแนนท์

แต่ตอนที่คุณจะเปลี่ยนสัญญาไฟแนนท์พิจารณาเรื่องความเสี่ยงเต็มๆ ไม่มีเซลล์มาผลักดันละ มุมมองดังกล่าวเค้ามองว่า%เสี่ยงเค้าสูง หากจะมีการเปลี่ยนแปลงสัญญา เค้าคงเอาเซฟไว้ก่อน ผมคิดว่าค่าผ่อนมันคงเข้าข่าย 50% ของเงินเดือน สะระตะ เค้ามองกระทั่งว่าเพื่อนคุณอยู่คอนโด อพาร์ทเม้นท์ บ้านเช่า พวกนี้ด้วยครับ มันมีผลในการพิจารณาด้วย เลยต้องการคนค้ำไง  ปกติ เคสพวกนี้เค้าไม่ให้บอกครับ ว่ามีภาระเรื่องที่พักอาศัย

ลองมุมอื่นเถอะครับ หาคนอื่นมาช่วย หรือ อดทนไปก่อน อาจเจอบ้านที่ถูกใจกว่า ผมเข้าใจคุณนะ

อย่างผมตอนไปเอารถมา ผมก็ยกเลิกทำสัญญาบ้านหลังที่ไปดูไว้ เพราะเงินสดขาดมือพอดี ส่วนที่เก็บไว้ก็เป็นทอง ทองก็ลงอีก

แต่มานั่งคิดๆ แล้ว บ้านหลังที่ผมยกเลิกไปมันก็มีส่วนที่ไม่ใช่ที่ผมชอบ เรื่องรถมันเข้ามาแทรกพอดี จังหวะมันไม่ได้ มันก็ไม่ใช่ของเรา ฝืนได้มาอาจไม่สบายใจก็ได้

คิดในแง่ดี คุณยังไม่ได้บ้าน ก็ยังไม่เหนื่อยเรื่องผ่อนมาก รอให้คล่องตัวกว่านี้ดีมั้ยครับ

ถนนไม่ได้มีเส้นเดียวครับ ที่พักระหว่างทางก็ไม่ได้มีที่เดียว เดินต่อไปเถอะครับ

ถ้าการแนะนำของผมมีอันใดที่ไม่ถูกใจ ผมขออภัยไว้ล่วงหน้าก่อนนะครับ

ออฟไลน์ KhoonKhao

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:41:35 AM »
ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แต่อย่าไปท้อครับ ลองค่อยๆหาทางออก

ผมเคยได้ยินมาว่า บริษัทคิดอัตรผ่อนชำระต่อเดือนจาก 30-40% ของเงินที่หักหนี้ในระบบแล้วครับ(เครดิตบูโร) เช่น เงินเดือน 12,000 แต่ต้องใช้หนีในระบบ(รวมบัตรเครดิตและหนี้ทุกชนิดในระบบ เช่น น้ำไฟเน็ทโทรศัพท์)ต่อเดือน 2,000 บาท ก็จะเหลือเงินต่อเดือนในระบบ 10,000 บาท บริษัทประเมินกำลังเราที่ 30-40% เป็นเงิน 3,000-4,000 นั้นหมายความว่า บริษัทจะคิดว่าเรามีกำลังผ่อนต่อเดือนเพียง 3,000-4,000 บาท เท่านั้นครับ ถ้าต้องผ่อนรถต่อเดือนมากกว่านี้ บริษัทจะให้เรามีผู้ค้ำประกันหรือกู้ร่วมครับผม (ผมไม่มั่นใจตัวเลข 30% หรือ 40% นะครับ)

ถ้าเงินเดือน 18,000 และไม่มีหนี้ในระบบเลย บริษัทจะประเมิณเรามีกำลังที่ 5,400-7,200 บาทต่อเดือนครับ

ผมมีเงินต่อเดือน 3x,xxx ทำงานในหน่วยงานราชการ 5 ปี ผ่อนเดือนละ 6,xxx ไม่ผ่านนะครับ ต้องมีคนกู้ร่วม(ไม่ใช่แค่ค้ำประกันด้วย ต้องกู้ร่วมเลย)  mon17 บริษัทนี้เข้มงวดจริงๆครับ รายได้ส่วนอื่นก็ไม่คิดด้วยครับ ไม่ขอหลักฐานอะไรเพิ่มเลย คิดแค่เงินเดือน ผมเลยให้(ใช้เอกสาร)คุณแม่กู้ร่วมสะเลย ผมไม่มีประวัติหนี้เสียนะครับ ตรงเวลาตลอด แต่หนี้สินในระบบผมเยอะ ฮ่าๆ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 02:55:04 AM »
เพื่อนผม ไม่ติดอะไรเลยครับ ไม่ได้ผ่อนอะไรซักอย่างครับ ยังไมไ่ด้ทำเรื่องให้เกิด เครดิตอะไรเลยครับ มีแต่บัตรเครดิต ส่วนเรื่องดอกเบี้ย ยังเท่าเดิม แถม ยอดผ่อนก็ลดลงไปเพราะ ผ่อนไปบ้างแล้ว ดาวก็ไม่ได้ดาว ต่อนะ เหมือนเอาไปผ่อนต่อ ตอนที่ผมออกรถมา ก็มีบัตรเครดิตเหมือนกัน กดมาเต็มอัตรา เลยครับ วงเงิน 35000 เผื่อเอามาออกรถคันนี้แหละครับ

เพิ่มเติมอีกนิดครับ

การที่เพื่อนคุณเจ้าของกระทู้ไม่เคยผ่อนอะไรสักอย่าง ไม่เคยมีเครดิตอะไรเลย มันก็ลำบากนะครับ เพราะถ้าเคยมีผ่อนสิ่งของ แล้วผ่อนตรงกำหนดชำระ ไม่มีค้างจ่าย ผมว่ายังดีซะกว่า อย่างน้อยก็มีเครดิตเรื่องประวัติการผ่อนชำระที่ดี

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 05:58:03 PM »
ขอบคุณทุกความคิดเห้นนะครับ ผมปล่อยว่างและละ ไม่ได้ ยังไม่เป็นไร  mon16

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 12:19:44 AM »
ยังไงก็เสียใจด้วยนะคับ ที่ไม่เป็นไปตามแผน mon6 สู้ๆค้าบ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 01:29:16 PM »
ตอนนี้ผมวางแผนใหม่แล้ว พ่อ ยื่นมือเข้ามาช่วย ผมก็เลย ยังสู้ต่อไป ว่าจะยื่นไปเลย ไม่ต้องรถเรื่องรถแล้ว จะดุว่ากู้ร่วมจะผ่านใหม ถ้าไม่ผ่านขาดเหลืออะไร ค้ำได้ ก็จะค้ำดูครับ ถ้าไม่ผ่านก็ช่างมัน เลยคิดว่าจะลองยื่นดูก่อนครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:43:06 PM »
เงินเดือน 18,000 ผ่อน Ducati ไม่น่ารอดนะครับถ้าไม่มีวินัยทางการเงินจริงๆ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ nut1550

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:23:00 AM »
สรุปครับ  อะไรจะเป็นของเรามันก็เป็นของเราอยู่วันยังค่ำครับ ปล่อยให้มันเป็นไปตามดวง แต่ก็อย่าปล่อยจนไม่พยายามครับ เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ tummasut

• **ลูกชายคนเล็ก**
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 12:35:47 AM »
ขออนุญาติจขกท หน่อยนะครับ ไฟแนนซ์มีหยุดเสาร์ อาทิตย์รึป่าวครับ ผมรอลุ้นเหมือนกัน ไปจองเย็นวันศุกร์ แล้วเงียบไปเลยไม่เห็นติดต่อมา กะว่าจะรอถึงวันจันทร์ซะก่อนถ้าไม่โทรมาจะโทรไปหาละ รอไม่ไหวและแหะๆ พอมีใครทราบประเด็นนี้บ้างมั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 12:51:26 PM »
ขออนุญาติจขกท หน่อยนะครับ ไฟแนนซ์มีหยุดเสาร์ อาทิตย์รึป่าวครับ ผมรอลุ้นเหมือนกัน ไปจองเย็นวันศุกร์ แล้วเงียบไปเลยไม่เห็นติดต่อมา กะว่าจะรอถึงวันจันทร์ซะก่อนถ้าไม่โทรมาจะโทรไปหาละ รอไม่ไหวและแหะๆ พอมีใครทราบประเด็นนี้บ้างมั้ยครับ
ถ้าหมายถึงเจ้าหน้าที่ๆ จะมาเซ็นต์เอกสาร มันแล้วแต่คนครับ บางคนมีครอบครัว ก็หยุดพักใช่เวลากับครอบครัว หรือบางคนขยันก็วิ่งเซ็นต์วันหยุดครับ คือ เซ็นต์เอกสารลูกค้าก่อนแล้วค่อยเอาเรื่องไปยื่นในวันเปิดทำการ เพราะในส่วนภายในบริษัทส่วนมาก ส - อา จะหยุดครับ

ออฟไลน์ tummasut

• **ลูกชายคนเล็ก**
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:46:04 PM »
ถ้าหมายถึงเจ้าหน้าที่ๆ จะมาเซ็นต์เอกสาร มันแล้วแต่คนครับ บางคนมีครอบครัว ก็หยุดพักใช่เวลากับครอบครัว หรือบางคนขยันก็วิ่งเซ็นต์วันหยุดครับ คือ เซ็นต์เอกสารลูกค้าก่อนแล้วค่อยเอาเรื่องไปยื่นในวันเปิดทำการ เพราะในส่วนภายในบริษัทส่วนมาก ส - อา จะหยุดครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  ตื่นเต้นน่ะครับ จะได้ครอบครองหรือไม่ก็อยู่ที่ไฟแนนซ์นี่ละครับแหะๆ  แอบซื้อน่ะครับเพราะขัดใจทางบ้านเป็นอย่างมาก  ไม่เห็นดีด้วยทุกกรณีที่จะซื้อ เคยลองเกริ่นนำร่องดูโดนสวนมาซะหูชาเลยครับ แต่ก็ดื้อไม่ฟังหรอกครับ ทำไงได้ล่ะก็หลงรักจนหมดใจขนาดนี้  abc36 นาทีนี้เอาว๊ะ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด เด๋วว่ากันทีหลัง พรุ่งนี้ก็ถึงวันชี้ชะตาละโอ้ยย..จะนอนหลับมั้ยน้อคืนนี้เรา  mon5