ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเข้าเช็คสภาพรถ กับศูนย์ และ เข้าร้านข้างนอก  (อ่าน 1245 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9 Bike DKC

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พอดีเข้าศูนย์และราคาค่าบริการแพงกว่าค่าอะไหรที่เปลี่ยนอีกครับ เลยอยากสอบถามพี่ๆว่าถ้าเราจะเอารถเข้าเช็คร้านข้างนอกจะมีผลอะไรไหมต่อประกันและอะไรอย่างอื่น และมีร้านข้างนอกไหนแนะด้วยก็จะขอบคุณยิ่งครับ ซึ่งต่อไปที่ผมจะเข้าคือ 18,000 ครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ superbikepart

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ในความเห็นผม ผมว่าเหมือนรถยนต์ครับถ้ามีประวัติเข้าศูนย์บริการตลอดเวลาขายต่อก็ราคาดีครับ