ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำวีธีถอด windshield ของ M795abs หน่อยครับ  (อ่าน 905 ครั้ง)

ออฟไลน์ jadekub

• Iampushingthelimits...
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนแนะนำวีธีถอด windshield ของ M795abs หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 04:32:34 PM »
เค้าเอาออกกันยังไงหรอครับ
ผมไขน๊อต 6 เหลื่ยม ออกสองตัวด้านข้าง
แล้วมันยังไม่หลุดครับ

ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

รบกวนแนะนำวีธีถอด windshield ของ M795abs หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 04:32:34 PM »
//

ออฟไลน์ Kwangab

• Ducati Monster 795 ABS
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Kwang ABnormal
    • Kwang ABnormal
Re: รบกวนแนะนำวีธีถอด windshield ของ M795abs หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:23:44 PM »
ง่ายมากครับ ได้มาวันเดียวถอดเลย
ถ้าจำไม่ผิดจะมีน๊อตอยู่ มีน๊อตอยุ่แค่ 4 หรือ 6 ตัว (มันจะเห็นๆเลยอะครับ)
ถอดให้หมด แค่นั้นก็หลุดแล้ว
ใส่พลาสติกตัวครอบที่ศูนย์ให้มาด้วย เพื่อปิดสายไฟ จะเหลือน๊อต 2 ตัว
เป็นอันเสร็จ 10 นาที ไม่เกินครับ
Already forgot how to drive a car

ออฟไลน์ jadekub

• Iampushingthelimits...
  • Moto GP point: +0/-0
Re: รบกวนแนะนำวีธีถอด windshield ของ M795abs หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 12:17:28 PM »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

ถอดเรียบร้อยแล้ว ให้ 0ถอดให้ครับ
พึ่งรู้ว่าอุปกรณ์ที่ติดรถ ถอดไม่ได้ -_-

ออฟไลน์ Watt_PP

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 07:54:14 AM »
ง่ายมากครับ ได้มาวันเดียวถอดเลย
ถ้าจำไม่ผิดจะมีน๊อตอยู่ มีน๊อตอยุ่แค่ 4 หรือ 6 ตัว (มันจะเห็นๆเลยอะครับ)
ถอดให้หมด แค่นั้นก็หลุดแล้ว
ใส่พลาสติกตัวครอบที่ศูนย์ให้มาด้วย เพื่อปิดสายไฟ จะเหลือน๊อต 2 ตัว
เป็นอันเสร็จ 10 นาที ไม่เกินครับ

เหม่ะ!!! พี่กวางเราได้ Monster มาเนี่ย ลืมไปเลยหรอครับว่ารถยนต์เค้าขับกันยังไง...