ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีเซ็ตทริป อะครับ  (อ่าน 1119 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoxzy

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
อยากทราบวิธีเซ็ตทริป อะครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 04:50:44 PM »
เวลาออกทริปแต่ละครั้งเราจะเซ็ททริปว่ากี่กิโล นี้เซ็ตยังไงเหรอครับ
ถามแบบคนไม่รู้เลยครับลองเซิสแล้วหาไม่เจอครับ

รบกวนด้วยครับผม

Ducati Bikers Thailand

อยากทราบวิธีเซ็ตทริป อะครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 04:50:44 PM »
//

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Moto GP point: +6/-0
Re: อยากทราบวิธีเซ็ตทริป อะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 05:26:33 PM »
ตัวปรับโหมด ที่แฮนด้านซ้าย

คลิกลงมา จะมี tot,clock,trip หนะครับ

ให้เราคลิกไปที่ trip แล้วคลิกลงค้างไว้ 3 - 5 วิ ก็จะรีเซททริป จับไมล์ใหม่ให้ครับ

ออฟไลน์ aoxzy

• Moto GP point: +0/-0
Re: อยากทราบวิธีเซ็ตทริป อะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 05:37:54 PM »

คลิกลงมา จะมี tot,clock,trip หนะครับ

ให้เราคลิกไปที่ trip แล้วคลิกลงค้างไว้ 3 - 5 วิ ก็จะรีเซททริป จับไมล์ใหม่ให้ครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบผม

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 05:54:36 PM »
กำหนดจุดหมายที่จะไป แล้วก็ดูปั๊มน้ำมัน จุดจอดรถต่าง ๆ สภาพอากาศ และก็ถนนที่วิ่งครับ  abc18

ไม่ช่ายแระ  mon17

กดค้างนั้นละครับ รีเซ็ตทริปใหม่ เหมาะและจำเป็นมากกับ การเติมน้ำมันแต่ละครั้งนะครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งลุ้นไฟเตือนนักครับ abc6

mon57 +1 ครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ vorawat

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 09:49:53 PM »
เต็มถังโดยเฉลี่ยแล้ววิ่งได้กี่กิโลอ่ะครับ ไม่เลยสังเกตุซักที ตั้งแต่ออกรถมาเพิ่งหมดไป 5 ถัง  mon40

กำหนดจุดหมายที่จะไป แล้วก็ดูปั๊มน้ำมัน จุดจอดรถต่าง ๆ สภาพอากาศ และก็ถนนที่วิ่งครับ  abc18

ไม่ช่ายแระ  mon17

กดค้างนั้นละครับ รีเซ็ตทริปใหม่ เหมาะและจำเป็นมากกับ การเติมน้ำมันแต่ละครั้งนะครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งลุ้นไฟเตือนนักครับ abc6

mon57 +1 ครับ