ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปมิทติ้งอักษะ ระวังกันนิดนึงนะครับ  (อ่าน 2069 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
เมื่อวานผมพาแฟนไปนั่ง ชิวเล่นที่ อักษะ พอดีจอดรถตรงฝั่งเลยซอยโรงเรียนสตรีวิท3มาหน่อยนึง ผมไปประมาณ เกือบ 4 ทุ่มดีนะที่ มาอีกฝั่งซะก่อน จะมี มือกล้องโปร ส่องความเร็ว กับ เด็กแว้น ตอนแรกผมก็คุยกับแฟนไปไม่ได้สังเกตุหรอก มาสั่งเกตุอีกที่ตอนเห็นแสงจากหน้าจอกล้องนี่แหละ เห็น สารวัตพอดี ก็นั่งดู สักพักว่ามันทำอะไร ก็ได้ความกระจ่างคือ มันจะดูก่อนว่า ใครขับรถเร็ว แล้วจะวอบอกข้างหน้าให้ดักจับ ถ้า ย้อนหนีกลับมาก็โดนมือกล้องดักเหมือนกัน ว่า ง่าย ๆหนีไม่รอดครับ ใครไปมิทติ้ง ขับกันก็อย่าแว้นกันนะครับ ถ้าไปแบบธรรมดา ก็ไม่มีอะไรหรอก
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ ZENIT Pro

• SPONSOR
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ใครไปมิทติ้งอักษะ ระวังกันนิดนึงนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:23:56 AM »
เมื่อวานผมพาแฟนไปนั่ง ชิวเล่นที่ อักษะ พอดีจอดรถตรงฝั่งเลยซอยโรงเรียนสตรีวิท3มาหน่อยนึง ผมไปประมาณ เกือบ 4 ทุ่มดีนะที่ มาอีกฝั่งซะก่อน จะมี มือกล้องโปร ส่องความเร็ว กับ เด็กแว้น ตอนแรกผมก็คุยกับแฟนไปไม่ได้สังเกตุหรอก มาสั่งเกตุอีกที่ตอนเห็นแสงจากหน้าจอกล้องนี่แหละ เห็น สารวัตพอดี ก็นั่งดู สักพักว่ามันทำอะไร ก็ได้ความกระจ่างคือ มันจะดูก่อนว่า ใครขับรถเร็ว แล้วจะวอบอกข้างหน้าให้ดักจับ ถ้า ย้อนหนีกลับมาก็โดนมือกล้องดักเหมือนกัน ว่า ง่าย ๆหนีไม่รอดครับ ใครไปมิทติ้ง ขับกันก็อย่าแว้นกันนะครับ ถ้าไปแบบธรรมดา ก็ไม่มีอะไรหรอก
ดีมากครับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ใครไปมิทติ้งอักษะ ระวังกันนิดนึงนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 11:18:13 AM »
 mon57 ขอบคุณข้อมูลค้าบ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ leechin

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 03:41:14 PM »
ดึกๆดื่นๆพี่เค๊าก็ไม่รู้จักพักผ่อนกันเลยนะครับ น่ายกย่องจริงๆ... mon19
ไปให้สุด ดังใจฝัน ....

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:11:42 PM »
เค้ามาดักแว้นกันครับผม เพราะก่อนหน้าที่ ตำรวจจะมา มี แว้นมาเทสรถกันด้วยครับ ทั้งรถใหญ่รถเล็กมาหมดเลย แต่ ไม่เยอะมาก แ่ต่ตอนนั้น ฮามากกว่า คือแบบว่า มีแว้นขับ wave 2 คัน หมอบกันมาเลย สารวัตส่องกล้องเห็นพอดี วอบอกข้างหน้า คิดในใจ ไม่รอดแล้วละ ที่ไหนได้ รถเก๋งแต่ง ดันย้อนกลับมาก่อน สารวัตเลย ดักรถใหญ่ซวยไปก่อนเลย ส่วน แว้น 2 คันหมอบกันมา เห้นจับหวะรถใหญ่โดน เลย ย้อนหนี แบบสารวัตไม่ได้สนใจ ไอ้2คันนี้เลย เน้นรถเก๋งอย่างเดียวเลย ฮาตรงนี้แหละ  จากนั้นผมคิดว่าดูท่าไม่ค่อยและดีตำรวจมาอย่างงี้ ก็เลยกลับดีกว่า อีกทั้ง อากาศชื้นจากฝนตกด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 10:15:41 PM โดย alovela501(เด็กวินจ้า) »
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม