ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุ รถแทรก เบียดกับ ไดเวล  (อ่าน 4149 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อุบัติเหตุ รถแทรก เบียดกับ ไดเวล
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 05:55:21 PM »
อุบัติเหตุ รถแทรก เบียดกับ ไดเวล ..  mon19
การขี่แทรกไปมา ของชาวสองล้ออย่างเรา ๆ เวลารถติดนี่ ปกติต้องใช้ทักษะเยอะอยู่แล้วเนอะครับ ^^' ทั้งร้อนก็ร้อน แทรกก็ยากคันก็ใหญ่ .. อย่างในคลิปนี้ ไดเวล แทรกไปมา เจอรถเล็ก จะเบียดขวา ชนซะเลย ประมาณว่า ไม่ยอมให้ไดเวลไปก่อน  mon49

--- อยากฝากเพื่อน ๆ ว่า กรณีแบบนี้ อย่าแทรกใกล้รถใหญ่ นะครับ โดยเฉพาะ การแทรก ไปอยู่หน้ารถบรรทุก ในเวลาที่รถติด ๆ แดดร้อน ๆ ...เพราะบางที ถ้าเค้ามองไม่เห็นเรา (ซึ่งไม่ควรไว้ใจคนขี่รถบรรทุกว่าจะมองเห็นเรา) แล้ว ข้างหน้าขยับได้แค่นิดเดียวแล้วติด เค้าจะตรงดุ่ย ๆ เข้ามากระแทกเราล้ม และเหยียบเราต่อได้ทันที โดยไม่รู้ตัวนะครับ ..
mon32 mon32 mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Ducati Bikers Thailand

อุบัติเหตุ รถแทรก เบียดกับ ไดเวล
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 05:55:21 PM »
//

ออฟไลน์ TU

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • DREAM TRIP
Re: อุบัติเหตุ รถแทรก เบียดกับ ไดเวล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 08:33:35 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Garun Sensathien

Re: อุบัติเหตุ รถแทรก เบียดกับ ไดเวล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 09:59:56 PM »
ขับขี่รถมีน้ำใจให้กัน ลดอุบัติเหตุได้มากครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ charos

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:11:32 PM »
เห็นแล้วเสียวเลยครับ

ออฟไลน์ kookkit

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 09:32:26 AM »
เวลาเราอยู่ด้านข้าง ตรงกระจกข้าง ของรถยนต์ ต้องระวังครับ
คนขับรถยนต์ จะมองไม่เห็นเราครับ
คนขับรถจะมองไปข้างหน้า กับมองกระจกข้าง (ส่วนมาก)
ระวัง ระวัง กันด้วยครับ
 mon32 mon32

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 10:15:49 AM »
ช่วงนี้รู้สึกรถยนต์จะหมั่นๆพวกรถบิ๊กไบค์กันเยอะ ทั้งโดนขับจี้เบาให้แซงก็ไม่แซง บางทีก็ปาดหน้าเลยก็มี ด้วยเราขับเลาะซอกแซกได้,บางทีรถยนต์ขับช้าวิ่งขวาเราแซงมันก็หาเราขับปาดหน้า ต้องระวังกันมากขึ้น
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ gonggong

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:44:41 AM »
ใจเค้าใจเรา ถนนแบ่งกันใช้ ไงเราก็รถเล็กกว่า ระวังตัวกันไว้ดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ monster88

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 10:03:50 AM »
เพิ่งโดนมาเลยครับแต่ผมเป็นจักรยาน ปั่นชิดซ้ายมาอยู่ดีๆคนขับรถกระบะหลบรถบัสเบียดอัดผมติดทางเท้าเลยแล้วลงมาบอกผมว่าขอโทษครับมองไม่ทันได้มอง abc35 แต่ตัวผมตีลังกาไปกองอยู่หน้ารถพี่เค้าเรียบร้อยแล้ว mon14 mon14 ผมว่าเดวนี้คนขับรถเห็นแก่ตัวกันมากกว่าเดิมไม่สนใจคนอื่นเลยว่าเขาจะเป็นยังไงกันบ้าง ยังไงเขาก้เป็นเพื่อนร่วมทางของเรา