ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเพิ่มเติมเรื่องการเปลี่ยนท่อ  (อ่าน 2543 ครั้ง)

ออฟไลน์ PhaT_RaTchaDa

• DucaTi RaceLiNe GroUp.
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +0/-0
  • ไม่มีเหตุผล มันเป็นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆ
แนะนำเพิ่มเติมเรื่องการเปลี่ยนท่อ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 03:22:24 AM »
ขออนุญาติบอกกล่าวแล้วกันนะครับ  ไม่ได้จะแนะนำสำหรับท่านที่รู้แล้ว  คือถ้าเพื่อนๆท่านใดจะเปลี่ยนสลิปออนเพื่อเพิ่มเสียง ต้องเปลี่ยนท่อชุดกลางเข้าไปแทนชุด Decat เดิม โดยใช้ชุดท่อของ mivv ชุดฟูลหรือใช้เฉพาะชุดกลางของ mivv แล้วใช้ปลายเปน termig ก้อได้  แต่ถ้าเน้นประหยัดใช้ mivv ทั้งชุดจะประหยัดกว่ากันเยอะนะครับ โดยสรุป ถ้าต้องการให้เสียงดังขึ้น เปนทางเลือกได้ แบบย่อ ดังนี้

1. ใช้ชุดฟูลของ termig for racing
2. ใช้ชุดฟูลของ akapovic
3. ใช้ชุดกลางและปลายของ mivv
4. ใช้ชุดกลางของ mivv และปลายเปนของ termig

**  นอกจากนี้ยังมีของ arrow , QD และอื่นๆ เลือกใช้ตามความชอบครับ แต่ถ้าจะเพิ่มเสียงต้องนำ ชุด Decat เดิม ออกก่อน

***  ขอแนะนำ สำหรับเพื่อนที่ไม่ค่อยชำนาญ แนะนำให้ที่ศูนย์ถอดให้จะดีกว่าครับ ไม่งั้นต้องใช้เวลาค่อนข้างยุ่งยากอยู่นะครับ  ฟันธง  (หากมีไรพอจะสอบถามกันได้ครับ ยินดีนะครับผม)

ลองsearchดูการแต่งแบบ racing ในเนทดูครับ มัลติเรายังมีให้แต่งอีกเยอะครับ

ยินดีที่รู้จักนะครับ

Phat Ratchada
089-1187811
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2013, 03:31:37 AM โดย PhaT_RaTchaDa »
DucaTi RaceLiNe GroUp.

Ducati Bikers Thailand

แนะนำเพิ่มเติมเรื่องการเปลี่ยนท่อ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 03:22:24 AM »
//

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
Re: แนะนำเพิ่มเติมเรื่องการเปลี่ยนท่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:16:43 PM »
ขออนุญาติบอกกล่าวแล้วกันนะครับ  ไม่ได้จะแนะนำสำหรับท่านที่รู้แล้ว  คือถ้าเพื่อนๆท่านใดจะเปลี่ยนสลิปออนเพื่อเพิ่มเสียง ต้องเปลี่ยนท่อชุดกลางเข้าไปแทนชุด Decat เดิม โดยใช้ชุดท่อของ mivv ชุดฟูลหรือใช้เฉพาะชุดกลางของ mivv แล้วใช้ปลายเปน termig ก้อได้  แต่ถ้าเน้นประหยัดใช้ mivv ทั้งชุดจะประหยัดกว่ากันเยอะนะครับ โดยสรุป ถ้าต้องการให้เสียงดังขึ้น เปนทางเลือกได้ แบบย่อ ดังนี้

1. ใช้ชุดฟูลของ termig for racing
4. ใช้ชุดกลางของ mivv และปลายเปนของ termig

**  นอกจากนี้ยังมีของ arrow , QD และอื่นๆ เลือกใช้ตามความชอบครับ แต่ถ้าจะเพิ่มเสียงต้องนำ ชุด Decat เดิม ออกก่อน

***  ขอแนะนำ สำหรับเพื่อนที่ไม่ค่อยชำนาญ แนะนำให้ที่ศูนย์ถอดให้จะดีกว่าครับ ไม่งั้นต้องใช้เวลาค่อนข้างยุ่งยากอยู่นะครับ  ฟันธง  (หากมีไรพอจะสอบถามกันได้ครับ ยินดีนะครับผม)

ลองsearchดูการแต่งแบบ racing ในเนทดูครับ มัลติเรายังมีให้แต่งอีกเยอะครับ

089-1187811
mon57 แจ่มเลยคับ ผมกะเอาแบบข้อ 4 เพราะไม่ค่อยชอบslip-on ยี่ห้ออื่น termi ในใจผมสวยสุดแระ แต่ตอนแรกคงใช้ปลายท่อเดิมก่อน
แต่ de cat เดิมเอาออกแน่นอนคับ เสียงไม่ได้อารมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2013, 01:18:48 PM โดย Cheer DNT(Hx2) »
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ PhaT_RaTchaDa

• DucaTi RaceLiNe GroUp.
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +0/-0
  • ไม่มีเหตุผล มันเป็นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆ
Re: แนะนำเพิ่มเติมเรื่องการเปลี่ยนท่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 01:26:16 AM »
ยินดีที่รู้จักครับคุนเชียร์ อยากให้สวยต้องแต่งท้ายเพิ่มครับคุนเชียร ไว้ถ่ายรูปมาดูกัน เผื่อมีไรใหม่ๆอัพเดท จะได้ไม่ต้องไปเสียเงินเยอะ
DucaTi RaceLiNe GroUp.

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 10:53:52 AM »

089-1187811
เปลี่ยนเทอมิ ก็ยังโดนผมแซงอยู่ดี 5555 mon16 mon16 แต่งมากระวังหมดตรูดนะพัส  mon16 mon16