ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องล้อ M795เดิม ใส่ยางไซส์ใหญ่ได้อีกหรือไม่  (อ่าน 2785 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jaymenem

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
อยากเพิ่มความกว้างยาง M795 โดยใช้แม็กเดิม ซึ่งล้อหลังเดิมๆอยู่ที่160 ไม่ทราบว่าจะสามารถใส่ยางไซส์ใหญ่ได้อีกเบอร์ได้หรือไม่ครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ 88th

• GOBGAP
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ.. เรายังไม่แพ้
Re: เรื่องล้อ M795เดิม ใส่ยางไซส์ใหญ่ได้อีกหรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 10:35:41 PM »
อยากเพิ่มความกว้างยาง M795 โดยใช้แม็กเดิม ซึ่งล้อหลังเดิมๆอยู่ที่160 ไม่ทราบว่าจะสามารถใส่ยางไซส์ใหญ่ได้อีกเบอร์ได้หรือไม่ครับ

ใส่170ได้ครับ แต่ขอบล้อเดิมมันเล็ก มันจะไปบีบหน้ายางให้หุบ(ไม่ค่อยดีนะครับ) แต่ก็ใส่ได้ครับ ความรู้สึกไม่น่าจะรู้สึกแตกต่างซักเท่าไหร่
ว่าแต่จะมีขายหรือป่าว
  mon2
เก่า เมื่อไหร่... จะชำแหละ แบบนี้!! abc23 mon16