ผู้เขียน หัวข้อ: Ducati Lower North (DLN) # Zone (เหนือตอนล่าง)  (อ่าน 240479 ครั้ง)

ออฟไลน์ เฮียหมู D L N

• Sukhothai TEL. 083-165-3909
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +1/-0
  • Ducati Lower North (DLN)
Re: Ducati Lower North (DLN) # Zone (เหนือตอนล่าง)
« ตอบกลับ #500 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:21:40 AM »
แก้ไขครับ ตรง ยังมีขายอยู่รึป่าวครับ ไม่ใช้ ยังไม่ขาย  mon6

มีครับ  mon6

Ducati Lower North (DLN) # Zone (เหนือตอนล่าง)

Ducati Bikers Thailand

Re: Ducati Lower North (DLN) # Zone (เหนือตอนล่าง)
« ตอบกลับ #500 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:21:40 AM »
//

ออฟไลน์ somterk

• ของขวัญที่ล้ำค่าหาได้จากมิตรภาพที่ดี
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #501 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:36:13 AM »
แนันำให้เอาตัว ABS ดีกว่าครับ เพิ่มอีกนิดเดียวได้ความคุ้มค่าและความปลอดภัยเพิ่มอีกเยอะครับ

« ตอบกลับ #502 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:34:15 PM »
แนันำให้เอาตัว ABS ดีกว่าครับ เพิ่มอีกนิดเดียวได้ความคุ้มค่าและความปลอดภัยเพิ่มอีกเยอะครับ

ถูกต้องคับ เพิ่มเงินอีกนิด แต่ได้ความปลอดภัยสูงสุดที่มีในขณะนี้มาด้วย มันคุ้มค่าคับที่ทุกครั้งที่ขี่มันออกไป ขี่ครั้งใดมันก็อันตรายทุกครั้ง แต่จะดีกว่า ถ้ามีระบบป้องกันเพิ่มขึ้นมานะคับ

Ducati Lower North (DLN) # Zone (เหนือตอนล่าง)

« ตอบกลับ #503 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 03:00:25 PM »
เบื่อฝนมากๆๆ จะตกอะไรจิง :P :P :P

• ของขวัญที่ล้ำค่าหาได้จากมิตรภาพที่ดี
« ตอบกลับ #504 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 12:59:26 AM »
ฝนเทลงมาอดกินกาแฟเลยครับ กะจะออกไปชิลซะหน่อย  mon61 mon8

ออฟไลน์ Tyu

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #505 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 10:59:03 AM »
ฝนเทลงมาอดกินกาแฟเลยครับ กะจะออกไปชิลซะหน่อย  mon61 mon8
เมื่อวานเปียกทั้งตัวเลย

เห็นแวะเวียนไปบอร์ดขาย จะเอา848 หรือครับsomterk

« ตอบกลับ #506 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 02:16:06 PM »
 mon6 mon6

ออฟไลน์ DucaDig(เอก)

« ตอบกลับ #507 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 03:21:06 PM »
เมื่อวานไปดู The wolverine มี Diavel ในฉากอยู่ 3 แว้บเอง ไปดูกันหรือยังครับ เนื่องจากฝนตกทั้งวันไม่เหมาะจะนำเจ้า Monsออกบ้านก็เลยต้อง เดินห้างดูหนังกันตามระเบียบ ครับ  เมื่อไหร่ฝนจะหมดทีเน้อ Meeting ครั้งแรกขออย่าได้เจอฝนเลยนะครับ  mon43 mon10 mon42

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Moto GP point: +1/-1
« ตอบกลับ #508 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 04:32:48 PM »
เมื่อวานไปดู The wolverine มี Diavel ในฉากอยู่ 3 แว้บเอง ไปดูกันหรือยังครับ เนื่องจากฝนตกทั้งวันไม่เหมาะจะนำเจ้า Monsออกบ้านก็เลยต้อง เดินห้างดูหนังกันตามระเบียบ ครับ  เมื่อไหร่ฝนจะหมดทีเน้อ Meeting ครั้งแรกขออย่าได้เจอฝนเลยนะครับ  mon43 mon10 mon42
ถ้าเจอฝนละหมดสนุกแน่ๆ ผมเคยเจอมาแล้วดีดเปื้อนเต็มหลังเลย mon40

ออฟไลน์ Kai795(DLN)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #509 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 07:16:13 PM »
ขออนุญาตแนะนำตัวครับ  mon10
ผมชื่อ เจี๊ยบ ครับ M795 ABS Black
อยู่ แถวบึงราชนก จ.พิษณุโลก
ขอฝากตัวด้วยนะครับ (089-6325579)

หวัดดีครับคุณเจี๊ยบ ผมไก่ครับ อยู๋ใกล้ๆกันเลย  mon57 mon57
คุณไก่อยู่แถวไหนเนี่ย เราอยู่ใกล้ๆกันเลยนะ น้องเจี๊ยบด้วยอยู่หลังบ้านผมเองครับแล้ว คุณไก่ อยู่แถวไหนครับ เอ หรือว่าจะเป็น ญาติห่างๆกันหรือเปล่าเรา ไม่ทราบรู้จักจ่าแก้ว หรือเปล่าครับ วันวิสาขบูชา ผมเองก็ไปทำบุญเหมือนกันล่ะครับวัดสมอแขหน้าบ้านครับ  mon42 mon10 mon10 mon61

หุ หุ จ่าแก้ว เป็นน้องของพ่อผมเองครับ ญาติกัันหรือป่าวเนี้ย? mon40

• *
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 07:17:34 PM »
วันที่ 4-8 กันยายน 2556 ดูคาติเชียงใหม่ จะมาออกบู๊ทที่เซ็นทรัลพิษณุโลก พี่น้องว่าไงกันบ้าง... mon43 mon43

mon57  mon57

• *
« ตอบกลับ #511 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 07:26:55 PM »
ทริปนี้ ผมว่า น่าจะไปกลับนะคับ เพราะทุกคนเวลาไม่เท่ากัน  เรื่องเส้นทางจุดแวะพัก ผมอยากให้ทางพิษณุโลกเป็นคนจัดการวางแผนคับ เพราะผมอยุ่ทางนี้ไม่รู้จักเส้นทางที่นั้นคับ จึงอยากให้ทางนั้นเป็นผู้วางแผนนะคับ จะง่ายและแม่นยำกว่าครับ  อยากมีเวลานานๆเราต้องไปเช้าๆคับ ก็คำนวนเลยคับ ว่า ใช้เวลาเดินทางจากพิษณุโลกไปเขาค้อ ใช้เวลาเท่ารัย (เอ๊ะ สรุปแล้วรึยังคับว่าไปเขาค้อ 555)  ไม่ยากคับถ้าคนรู้ทาง ลองดูนะคับ แล้วอย่าลืมกำหนดการคร่าวลงบอร์ดด้วยนะคับ

และที่ขาดไม่ได้นั่นคือ ช่างภาพ ใครเล่นกล้องรายงานตัวด่วนคับ เพราะท่านจะต้องเป็นช่างภาพของพวกเรา อิอิ
กำหนดการคร่าวๆ : นัดพบกันที่ปั๊มปิโตรนาส (เลยโลตัสมาทางวังทองจะอยู่ซ้ายมือ) เวลา ?? เติมน้ำมัน พูดคุยแนะนำตัว จัดขบวน และออกเดินทางมุ่งหน้าสู่เขาค้อ จุดพักที่ 1 Route 12 ถ่ายรูปรวม DLN พร้อมป้ายไวนิล (อยู่เลยบ้านเข็กน้อยไปนิดนึง หลายๆคนน่าจะรู้จักดีครับ) หลังจากนั้นแวะกินข้าวเที่ยงที่ร้านครัวเขาค้อ (ไม่แนะนำให้กินที่ Route 12 เพราะแพงและอาหารมีให้เลือกน้อยครับ) ต่อด้วยแวะสักการะพระพุทธรูปและพระสารีริกธาตุที่วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว จากนั้น (อาจจะ) ขี่ขึ้นเขาค้อเพื่อชมอนุสรณ์สถานผู้เสียสละและสวนสัตว์เปิดเขาค้อ (หากมีเวลา) หรือมีให้เลือกอีกทางคือขึ้นภูทับเบิก ปิดทริปและเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ ส่วนเรื่องช่างกล้องนั้นผมมี Nikon อยู่ตัวนึง พอจะถ่ายไปวัดไปวาได้อยู่บ้างครับ  mon17 รายละเอียดอื่นๆใครอยากไปที่ไหนหรือมีข้อเสนอแนะอะไรเพิ่มเติมช่วยกันแสดงความคิดเห็นเลยนะคร้าบบบ  mon42
ตอนนี้อยากรู้วันแล้ว abc35 abc35 abc35
ผมเสนอวันสักวันที่ 10 หรือ 11 สิงหานี้มั้ยครับ วันหยุดด้วย  mon47

abc24 abc10 abc6
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคร้บ นัดเจอกันปั้ม ป้โตรนัส 7.00 น จะได้มีเวลาพูดคุยทำความรู้จัก กันก่อนและเตรียมกติกาการขี้รถเมื่อต้องไปก้นเป็นกลุ่มเพื่อความปลอดภัยครับ อย่างเช่น ใครเป็นรถนำ ใครเป็นคนปิดท้ายและขี่ด้วยรูปขบวนแบบไหน การใช้สัญญาณมือครับ ส่วนเส้นทางผมว่าถ้าไปทับเบิกเส้นทางจะโหดไปไหมครับ น้อง somterk สำหรับผมมือใหม่ด้วยยังไม่มั่นใจเท่าไหร่ แล้วท่านๆอื่นๆว่าไงกันบ้างครับพี่น้อง mon43 mon10 mon16 mon16

ลองๆเส้นทาง ธรรมดาๆก่อนมั้ยคับ มือใหม่เยอะด้วยคับ เป็นห่วงกันคับ

พิษณุโลก-เขื่อนแควน้อย ก็ได้ครับ ทริปสั้นๆ ผมก็มือใหม่ครับ  mon40 ลองดูครับเฮียหมู

« ตอบกลับ #512 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:01:28 PM »
เอาตามที่พี่น้องสะดวกเลยคับ ผมยังไงก็ได้ แต่ขออย่างเดียว ผมไม่เอาฝนนนนนๆตวด นะ ไม่หนุกเลย

« ตอบกลับ #513 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 10:52:53 PM »
เมื่อวานเปียกทั้งตัวเลย

เห็นแวะเวียนไปบอร์ดขาย จะเอา848 หรือครับsomterk

ถามดูเป็นความรู้น่ะครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ามีปาปริก้า  mon61 mon17

« ตอบกลับ #514 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 10:55:54 PM »
ทริปนี้ ผมว่า น่าจะไปกลับนะคับ เพราะทุกคนเวลาไม่เท่ากัน  เรื่องเส้นทางจุดแวะพัก ผมอยากให้ทางพิษณุโลกเป็นคนจัดการวางแผนคับ เพราะผมอยุ่ทางนี้ไม่รู้จักเส้นทางที่นั้นคับ จึงอยากให้ทางนั้นเป็นผู้วางแผนนะคับ จะง่ายและแม่นยำกว่าครับ  อยากมีเวลานานๆเราต้องไปเช้าๆคับ ก็คำนวนเลยคับ ว่า ใช้เวลาเดินทางจากพิษณุโลกไปเขาค้อ ใช้เวลาเท่ารัย (เอ๊ะ สรุปแล้วรึยังคับว่าไปเขาค้อ 555)  ไม่ยากคับถ้าคนรู้ทาง ลองดูนะคับ แล้วอย่าลืมกำหนดการคร่าวลงบอร์ดด้วยนะคับ

และที่ขาดไม่ได้นั่นคือ ช่างภาพ ใครเล่นกล้องรายงานตัวด่วนคับ เพราะท่านจะต้องเป็นช่างภาพของพวกเรา อิอิ
กำหนดการคร่าวๆ : นัดพบกันที่ปั๊มปิโตรนาส (เลยโลตัสมาทางวังทองจะอยู่ซ้ายมือ) เวลา ?? เติมน้ำมัน พูดคุยแนะนำตัว จัดขบวน และออกเดินทางมุ่งหน้าสู่เขาค้อ จุดพักที่ 1 Route 12 ถ่ายรูปรวม DLN พร้อมป้ายไวนิล (อยู่เลยบ้านเข็กน้อยไปนิดนึง หลายๆคนน่าจะรู้จักดีครับ) หลังจากนั้นแวะกินข้าวเที่ยงที่ร้านครัวเขาค้อ (ไม่แนะนำให้กินที่ Route 12 เพราะแพงและอาหารมีให้เลือกน้อยครับ) ต่อด้วยแวะสักการะพระพุทธรูปและพระสารีริกธาตุที่วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว จากนั้น (อาจจะ) ขี่ขึ้นเขาค้อเพื่อชมอนุสรณ์สถานผู้เสียสละและสวนสัตว์เปิดเขาค้อ (หากมีเวลา) หรือมีให้เลือกอีกทางคือขึ้นภูทับเบิก ปิดทริปและเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ ส่วนเรื่องช่างกล้องนั้นผมมี Nikon อยู่ตัวนึง พอจะถ่ายไปวัดไปวาได้อยู่บ้างครับ  mon17 รายละเอียดอื่นๆใครอยากไปที่ไหนหรือมีข้อเสนอแนะอะไรเพิ่มเติมช่วยกันแสดงความคิดเห็นเลยนะคร้าบบบ  mon42
ตอนนี้อยากรู้วันแล้ว abc35 abc35 abc35
ผมเสนอวันสักวันที่ 10 หรือ 11 สิงหานี้มั้ยครับ วันหยุดด้วย  mon47

abc24 abc10 abc6
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคร้บ นัดเจอกันปั้ม ป้โตรนัส 7.00 น จะได้มีเวลาพูดคุยทำความรู้จัก กันก่อนและเตรียมกติกาการขี้รถเมื่อต้องไปก้นเป็นกลุ่มเพื่อความปลอดภัยครับ อย่างเช่น ใครเป็นรถนำ ใครเป็นคนปิดท้ายและขี่ด้วยรูปขบวนแบบไหน การใช้สัญญาณมือครับ ส่วนเส้นทางผมว่าถ้าไปทับเบิกเส้นทางจะโหดไปไหมครับ น้อง somterk สำหรับผมมือใหม่ด้วยยังไม่มั่นใจเท่าไหร่ แล้วท่านๆอื่นๆว่าไงกันบ้างครับพี่น้อง mon43 mon10 mon16 mon16

ลองๆเส้นทาง ธรรมดาๆก่อนมั้ยคับ มือใหม่เยอะด้วยคับ เป็นห่วงกันคับ

พิษณุโลก-เขื่อนแควน้อย ก็ได้ครับ ทริปสั้นๆ ผมก็มือใหม่ครับ  mon40 ลองดูครับเฮียหมู

ผมว่าเขื่อนแควน้อยกับเขาค้อทางก็ใช้ได้พอๆกันครับ (โค้งเยอะเหมียนกัล) ถ้าพี่น้องยังไม่มั่นใจเรามิตติ้งแล้วขี่รถเล่นกันพอหอมปากหอมคอก็ได้นะครับ แต่ถ้าไปเส้นทางเขาค้อหรือเขื่อนแควน้อยเดี๋ยวผมหาคนนำให้ครับ (เดี๋ยวผมจะปิดตูด)  mon57

« ตอบกลับ #515 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 11:01:03 PM »

« ตอบกลับ #516 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 08:39:05 AM »
ไปไหนก็ได้ครับ เด๋วผมนำเอง ขี่ยืนพื้น 160 กม ชม นะคับ  mon47  ผมล้อเล่นนนน 5555

ผมก็ไปได้หมดละคับ ขี่แบบเป็นเต่าไปเรื่อย เด๋วกะถึง  mon16 mon16

« ตอบกลับ #517 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 10:48:41 AM »
ไปไหนก็ได้ครับ เด๋วผมนำเอง ขี่ยืนพื้น 160 กม ชม นะคับ  mon47  ผมล้อเล่นนนน 5555

ผมก็ไปได้หมดละคับ ขี่แบบเป็นเต่าไปเรื่อย เด๋วกะถึง  mon16 mon16

เราไม่รีบเน้นขี่หล่อ 55555

ออฟไลน์ armme99

• *
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:50:46 AM »
สวัสดีครับบบบ !! ขอแนะนำตัวกับพี่ๆหน่อยย
ชื่อ อาร์มครับ
อายุ 20 ปี
ขี่ S2R 800 อยู่ครับ
ปีอาจจะเก่าไปหน่อยแฮะๆ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนครับ ยังไงรับผมเข้ากลุ่มด้วยยย
อยู่ จังหวัดแพร่ครับ เหนือเกือบจะบนล่ะ 55++

« ตอบกลับ #519 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 01:33:27 PM »
สวัสดีครับบบบ !! ขอแนะนำตัวกับพี่ๆหน่อยย
ชื่อ อาร์มครับ
อายุ 20 ปี
ขี่ S2R 800 อยู่ครับ
ปีอาจจะเก่าไปหน่อยแฮะๆ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนครับ ยังไงรับผมเข้ากลุ่มด้วยยย
อยู่ จังหวัดแพร่ครับ เหนือเกือบจะบนล่ะ 55++

สวัสดีน้องอาร์มครับ ยินดีต้อนรับนะคร้าบบ เก่าใหม่ก็ 2 ล้อเหมียนกันครับ มิตติ้ง 10 - 11 ส.ค. อย่าลืมมานะครับ  mon57