ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการจองทะเบียน !!!  (อ่าน 1732 ครั้ง)

ออฟไลน์ asscess( M )

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
เรื่องการจองทะเบียน !!!
« เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 04:56:55 AM »
อยากทราบว่าเวลาเราไปจองทะเบียน คนที่ไปจองคนละคนกะชื่อคนซื้อได้มั๊ยครับ !!  อยากรู้มากๆครับ คือรถของผม แต่ชื่อคนซื้อ เป็นพี่ผม ผมให้พี่ซื้อให้ครับ เค๊าคงไม่มีเวลาไปจองทะเบียนให้ ผมคงต้องไปเอง อยากรู้ว่า คนจองทะเบียน กะ ชื่อคนซื้อรถ คนละคน ได้มั๊ยครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ แต่ชื่อตอนจองรถเป็นชื่อผมครับ อันนี้ไม่มีปัญหาผมถาม เซลล์แล้ว เซลล์บอกชื่อคนจองกะคนจดทะเบียน คนละคนได้ ไม่เป็นไร   .....   ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ !!

Ducati Bikers Thailand

เรื่องการจองทะเบียน !!!
« เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 04:56:55 AM »
//

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
Re: เรื่องการจองทะเบียน !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 02:20:39 PM »
อยากทราบว่าเวลาเราไปจองทะเบียน คนที่ไปจองคนละคนกะชื่อคนซื้อได้มั๊ยครับ !!  อยากรู้มากๆครับ คือรถของผม แต่ชื่อคนซื้อ เป็นพี่ผม ผมให้พี่ซื้อให้ครับ เค๊าคงไม่มีเวลาไปจองทะเบียนให้ ผมคงต้องไปเอง อยากรู้ว่า คนจองทะเบียน กะ ชื่อคนซื้อรถ คนละคน ได้มั๊ยครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ แต่ชื่อตอนจองรถเป็นชื่อผมครับ อันนี้ไม่มีปัญหาผมถาม เซลล์แล้ว เซลล์บอกชื่อคนจองกะคนจดทะเบียน คนละคนได้ ไม่เป็นไร   .....   ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ !!

มันต้องใช้บัตรประชาชนตอนจองเลขน่ะครับ

ต้องถามว่ารถคันนี้ที่จะซื้อเนี่ยทะเบียนเป็นชื่อใคร ถ้าเป็นชื่อเรา เราจองได้เลยครับ ไม่มีปัญหา

แต่ถ้ารถเป็นชื่อพี่ชาย ต้องให้พี่ชายคุณเป็นคนจองเองครับ

ผมไปจองมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา เลข 795 เลยครับ ตามรุ่นรถ  mon57
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 02:06:54 PM »

มันต้องใช้บัตรประชาชนตอนจองเลขน่ะครับ

ต้องถามว่ารถคันนี้ที่จะซื้อเนี่ยทะเบียนเป็นชื่อใคร ถ้าเป็นชื่อเรา เราจองได้เลยครับ ไม่มีปัญหา

แต่ถ้ารถเป็นชื่อพี่ชาย ต้องให้พี่ชายคุณเป็นคนจองเองครับ

ผมไปจองมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา เลข 795 เลยครับ ตามรุ่นรถ  mon57
เลขนี้กำลังฮิตเลยครับ ถ้าบอกเจ้าหน้าที่ไป  เค้าจะถามเลย ดูคาติใช่เปล่า abc23
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 03:51:39 PM »
ผมเคยไปจองทะเบียน รถยนต์ให้พี่สาว สิ่งที่สำคัญคือต้องนามสกุลเดียวกันนะครับ

ถ้าเป็นชื่อพี่ ให้ถ่ายสำเนาบัตรประชาชนและเซ็นมอบฉันทะ ให้คุณไปทำเรื่องจองครับ

ซึ่งจะต่างกับคนที่ไปจองเองดังนี้ สำเนาบัตรประจำตัวของชื่อผู้ซื้อ + เสาเนาบัตรของคนรับมอบฉันทะที่ไปจอง(ต้องนามสกุลเดียวกัน)

ประมาณนี้ครับ  mon57