ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนระวังขับรถหน้าฝนครับ  (อ่าน 1895 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9 Bike DKC

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เตือนระวังขับรถหน้าฝนครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 10:24:57 AM »
เป็นเหตุการร์ของผมเองครับ เกิดเมือวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง พอดีผมขับรถกลับจะเข้ากทม.ระหว่างทางฝนตกมากผมก็เลยจะแวะพักจอดที่ปั้มน้ำมัน พอเลี้ยวเข้าปั้มไปปุ๊บ พระเจ้า mon8 mon8 mon8พื้นปั้มมันเป็นปูนแบบขัดมันพร้อมกับเป็นพื้นที่เปียกน้ำฝนด้วยยิ่งทำให้พื้นลื่นไปกันใหญ่ ขณะนั้นเองรถผมก็ลื่นสไล์ ความเร็วตอนนั้นผมแทบจะจอดแล้วนะครับ แต่มันก็ยังลื่นสไลค์จนได้ ทำให้รถผมพักเท้าเกียร์โยงหัก เศร้าเลยครับ ผมก็เลยอยากบอกเล่าประสบการณ์ให้ระวังกันครับจะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบผม

Ducati Bikers Thailand

เตือนระวังขับรถหน้าฝนครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 10:24:57 AM »
//

ออฟไลน์ Titleo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: เตือนระวังขับรถหน้าฝนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 10:50:18 AM »
ปั้มน้ำมัน บางปั๊มเริ่มทำพื้นปูนแบบขัดมัน บางปั๊มก็เทกรวด ไว้ด้านหน้าทางเข้า นะครับ เวลาจะเข้าปั๊ม ระวังกันหน่อยนะ ชลอนิดหนึ่งผมเคยเกือบ ล้มไปแล้ว 2 ครั้งครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:00:53 PM »
 mon6 เห็นด้วยครับ ว่าปั๊มน้ำมัน  พื้นลื่นมาก อันตราย ปกติผมก็จะระวังมากสุดๆครับ พื้นขัดมันนี่ สุดยอดจิงๆๆๆๆๆ mon29
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ kookkit

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:09:44 PM »
ตูดปัดหลายรอบแล้วครับ กับปั๊มน้ำมัน พื้นแห้งก็ปัดคับ
ตอนออกตัวก็ค่อยๆกันนะครับ รถมันแรง อิอิอิ ปัดหลายรอบหละ
ยางเดิมครับ Angle
ระวังกันด้วยครับ
 mon3

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:43:34 PM »
ตูดปัดหลายรอบแล้วครับ กับปั๊มน้ำมัน พื้นแห้งก็ปัดคับ
ตอนออกตัวก็ค่อยๆกันนะครับ รถมันแรง อิอิอิ ปัดหลายรอบหละ
ยางเดิมครับ Angle
ระวังกันด้วยครับ
 mon3

พื้นปั้ม ปตท. ขัดมัน+ฝุ่นปูน ยางอะไรก็ลื่นครับ แห้งๆนี้ตัวดีเลย เหมือนไม่ลื่น แต่เปิดนิดปัดเลย
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ justaru

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 01:13:43 PM »
เพิ่มเติมให้อีกที่ครับ gateway เอกมัย เสียววูปตั้งแต่เอารถค่อยลงชั้นจอด และก็ไปปัดเอาแถวๆ ทางขึ้น ขนาดว่าทำบากเส้นๆ แล้วนะ
ยังไม่วายลื่น จะไม่เปิดคันเร่งก็จะไหลลงตามแรงดึงดูด เปิดมากไปก็ปัดอีก (คิดดูว่าถ้าล้อปัดไม่พอ ล้มแล้วยังสไลด์เดอร์ไหลลงมาและมีรถวนขึ้นพอดีละ)
และหลายๆ ห้างที่ทำพื้นปูนขัดมันกันเยอะนะครับ ระวัง
ไม่มีลายเซ็นต์นะจ๊ะ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 01:55:24 PM »
พื้น คอนกรีตพิมพ์ลายตามห้าง ก็เหมือนกัน ตัวลื่นเลยล่ะ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Kwangab

• Ducati Monster 795 ABS
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Kwang ABnormal
    • Kwang ABnormal
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 02:27:26 PM »
เพิ่มเติมให้อีกที่ครับ gateway เอกมัย เสียววูปตั้งแต่เอารถค่อยลงชั้นจอด และก็ไปปัดเอาแถวๆ ทางขึ้น ขนาดว่าทำบากเส้นๆ แล้วนะ
ยังไม่วายลื่น จะไม่เปิดคันเร่งก็จะไหลลงตามแรงดึงดูด เปิดมากไปก็ปัดอีก (คิดดูว่าถ้าล้อปัดไม่พอ ล้มแล้วยังสไลด์เดอร์ไหลลงมาและมีรถวนขึ้นพอดีละ)
และหลายๆ ห้างที่ทำพื้นปูนขัดมันกันเยอะนะครับ ระวัง

หัวใจจะวายครับ ไปครั้งแรก เอารถเก๋งไป drift ทุกชั้น ขับช้าๆ ก็ drift ยันทางออก
แต่เหมือนตอนนี้แก้ไขแล้ว
Already forgot how to drive a car

ออฟไลน์ พจมารรร

• *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 12:46:34 AM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ท่าทางจะโดนหลายตังค์อยู่ แล้วซ่อมได้มั๊ยครับหรือต้องเปลี่ยนใหม่เลย

วันก่อนลูกชายมาขอขี่ ไอ้เราก็อุตส่าห์เตือนไปแล้วว่า มันไม่เหมือนกับมอไซค์คันเล็กๆที่เคยขี่ เวลาจอดเวลาเลี้ยวต้องระวังเป็นพิเศษ สักพักขี่กลับมา ก้้านเบรคหัก!!!  โทรไปเช็คที่ศูนย์ โอ้แม่เจ้า 6250 น่าจะหักค่่ขนมซะให้เข็ด คงจ๋อยไปอีกนาน (^_^)

ออฟไลน์ 9 Bike DKC

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 11:32:32 AM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ท่าทางจะโดนหลายตังค์อยู่ แล้วซ่อมได้มั๊ยครับหรือต้องเปลี่ยนใหม่เลย

วันก่อนลูกชายมาขอขี่ ไอ้เราก็อุตส่าห์เตือนไปแล้วว่า มันไม่เหมือนกับมอไซค์คันเล็กๆที่เคยขี่ เวลาจอดเวลาเลี้ยวต้องระวังเป็นพิเศษ สักพักขี่กลับมา ก้้านเบรคหัก!!!  โทรไปเช็คที่ศูนย์ โอ้แม่เจ้า 6250 น่าจะหักค่่ขนมซะให้เข็ด คงจ๋อยไปอีกนาน (^_^)
วันนั้นโชคดีผมติดกันล้มแล้วและที่ว่าพักเท้าเกียรโยงหักมันหักตัวน๊อตที่ยึดครับแล้วยังโชคดีที่มีร้านซ่อมเปิดอยู่ ไม่งั้นแย่เลยครับ

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 11:40:48 AM »
ขอบคุณครับ  mon6 mon6

ต้องระวังบ้างแล้วเรา