ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนรับรถออกจากศูนย์ เราควรตรวจสอบอะไรบ้าง  (อ่าน 3874 ครั้ง)

ออฟไลน์ Onemanshow

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
ก่อนรับรถออกจากศูนย์ เราควรตรวจสอบอะไรบ้าง เนื่องจาก Ducati ถือว่าเป็นรถที่ใหม่มากสำหรับคนไทย ซึ่งยังไม่คุ้นเคยกันมากเท่าไรนัก ที่จะทราบ หรือตรวจสอบจุดต่างๆของรถ ได้เหมือนรถตลาดทั่วไป ดังนั้นผมคิดว่าสำหรับมือใหม่ทุกท่าน รวมทั้งผม ควรได้รับคำแนะนำจากผู้ที่มีประสบการณ์ ว่าก่อนนำรถออกจากศูนย์เราควรตรวจสอบสิ่งใดบ้าง เพราะหากเกิดข้อผิดพลาด หรือตรวจสอบไม่ละเอียด อาจส่งผลเสียต่อร่างกายและจิตใจด้วย ผมจึงเห็นว่าสิ่งนี้เป็นประโยชน์มากสำหรับเราทุกคน เราต้องรักษาสิทธิประโยชน์ของเราอันพึงมี อะไรดี ก็ว่าดี อะไรไม่ดี ก็ว่ากันไป เพราะรถราคาหลักแสนเราก็ควรได้ับรถที่สมกับราคากันหน่อย ยังไงผมขอฝากผู้มีประสบการณ์รบกวนให้คำแนะนำ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกด้วยคับ ขอบคุณคับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
Re: ก่อนรับรถออกจากศูนย์ เราควรตรวจสอบอะไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 04:08:53 PM »
เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ
มาปูเสื่อรอออออออ
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ ดิว

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ก่อนรับรถออกจากศูนย์ เราควรตรวจสอบอะไรบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 10:59:28 PM »
อยากรู้ด้วยคนครับ  mon2

ออฟไลน์ puremaiz

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 11:22:24 AM »
มานั่งรอความรู้ครับบบบ mon10 mon10 mon10 mon10

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Moto GP point: +1/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:56:21 PM »
 abc36  นั่งรอด้วยคน mon47

ออฟไลน์ kaakumijung

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 11:03:48 PM »
ผมว่าควรตรวจสอบของที่ศูนแถมมากับรถว่ามีไรบ้าง ครบหรือป่าวครับ คู่มือรถตรงกับรุ่นรถหรือป่าว ถ้า 795 ABS จะมีแถมตัวฝาครอบไมล์มาให้ครับ รถผมศูนย์ลืมแถมมาให้ ตอนแรกผมเองก็ไม่ทราบเรื่องนี้ มารู้จากเพื่อนๆในบอร์ดทีหลังว่าเค้าแถมมาให้ทุกคัน อ้าว...ซวยและของเราไม่มี ได้รถมาเป็นอาทิตย์และ ต้องติดต่อทางศูนย์อีก รอนัดรับของใหม่อีก ศูนย์ก็อยู่ไกล ยุ่งยางมากกเลยคราป
มีอีสระเหมือนติดปีก เมื่อได้ขี่ducati

ออฟไลน์ yong150

• I'm BCC 150
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 04:42:47 PM »
ผมว่าควรตรวจสอบของที่ศูนแถมมากับรถว่ามีไรบ้าง ครบหรือป่าวครับ คู่มือรถตรงกับรุ่นรถหรือป่าว ถ้า 795 ABS จะมีแถมตัวฝาครอบไมล์มาให้ครับ รถผมศูนย์ลืมแถมมาให้ ตอนแรกผมเองก็ไม่ทราบเรื่องนี้ มารู้จากเพื่อนๆในบอร์ดทีหลังว่าเค้าแถมมาให้ทุกคัน อ้าว...ซวยและของเราไม่มี ได้รถมาเป็นอาทิตย์และ ต้องติดต่อทางศูนย์อีก รอนัดรับของใหม่อีก ศูนย์ก็อยู่ไกล ยุ่งยางมากกเลยคราป

หน้าตาเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Power plant erection

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 06:49:41 PM »
ขอแนะนำเรื่องที่ผมประสบมาละกันครับ  .......เรื่องเกียร์ ลองขี่แล้วเข้าเกียร์หลายๆเกียร์  หลายๆครั้ง ครับ

เคสของผม ขี่ออกจากศูนย์เข้าเกียร์ต่อไปได้ยาก ไม่ไหลลื่น ไอ้เราก่อไม่เคยขี่ดูคาติมาก่อน นึกว่าเป็นเรื่องปรกติ ขี่ไปสักสามวันเห็นท่าไม่ดี เลยเข้าศูนย์

ให้เค้าเช็ค ปรากฏว่าสปริงเกียร์ด้านในเครื่องใส่ไม่สนิท เลยส่งซ่อมที่ทองหล่อ ใช้เวลาทั้งหมด 12 วัน

แจ๊ดพอต แตกที่ผมเลย...หรือว่ามีใครเจอเหมือนผมบ้างไหม abc33 abc33