ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆ เรื่องท่อ termignoni ครับ  (อ่าน 1176 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittrirut001

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามพี่ๆ เรื่องท่อ termignoni ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 06:09:43 PM »
คือผมจะออก Ducati M796 อ่ะครับ
จะถามเรื่องท่อ termignoni คือราคาแบบ full system และ slip on ราคาเท่าไหร่ครับ ราคาต่างกันมากไหม
แล้วถ้าผมจะออกท่อจากศูนย์เลยดีไหมครับ ราคาต่างจากข้างนอกไหม ?
แล้วสอบถาม ก็เรื่องประสิทธิภาพ และความแตกต่างในการใช้งานของทั้ง2แบบด้วยครับ

ถามมากไปหน่อยครับ ยังไงช่วยตอบด้วยนะครับ  mon6 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Ducati Bikers Thailand

สอบถามพี่ๆ เรื่องท่อ termignoni ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 06:09:43 PM »
//

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: สอบถามพี่ๆ เรื่องท่อ termignoni ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 09:49:16 PM »
สลิปออน กับ ฟูล ต่างกันประมาณเท่าตัวครับ  ส่วนซื้อที่ไหนแล้วแต่ความสบายใจครับ ซื้อศูนย์ก็ได้อารมณ์ ซื้อร้านค้าข้างนอกก็ได้ประหยัดเงิน ส่วนความแตกต่าง แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง ทั้งในเรื่อง รูปร่าง เสียง ความหล่อ ความรู้สึก หรือแม้กระทั่ง อุปทาน ครับ..

ออฟไลน์ Mr. KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: สอบถามพี่ๆ เรื่องท่อ termignoni ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 11:16:30 PM »
เอาเลย ท่อ+กรองอากาศ+กล่องecu
ได้หล่อ ได้เสียงแบบมีเสน่ห์
Performance ก้อได้แรงบิดtorque(ออกตัว) และม้าเพิ่ม(แรงปลาย)
ซื้อที่ศูนย์ น่าจะมีโปรโมชั่นอยู่นะ ได้สบายใจแหล่ะ
เมื่อก่อนลังเล คิดว่าแพง สิ้นเปลือง แต่พอไปเปลี่ยนท่อเท่านั้นนะ มีความสุขจริง(ถึงแม้ไม่ค่อยได้ขี่) นั่งมองไปเรื่อยๆ
โอ้ยยยยย ชอบบบบๆๆๆๆๆๆ