ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่อหน่อยนะคราบ  (อ่าน 1789 ครั้ง)

ออฟไลน์ caliskatzneab

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามท่อหน่อยนะคราบ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:37:58 PM »
อยากถามพวกพี่ๆหน่อยนะคับถ้าใส่ท่อ  termignoni ดีป่าวคับเสียงเป็นยังไงใส่แล้วลดจะอืดหรือป่าวคับ ถ้ามีคลิปเสียงก็ขอความรบกวนช่วยลงให้ด้วยนะคับขอบคุณคับ  mon32

Ducati Bikers Thailand

สอบถามท่อหน่อยนะคราบ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:37:58 PM »
//

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-1
Re: สอบถามท่อหน่อยนะคราบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:55:07 PM »
อยากถามพวกพี่ๆหน่อยนะคับถ้าใส่ท่อ  termignoni ดีป่าวคับเสียงเป็นยังไงใส่แล้วลดจะอืดหรือป่าวคับ ถ้ามีคลิปเสียงก็ขอความรบกวนช่วยลงให้ด้วยนะคับขอบคุณคับ  mon32
อืดรึป่าวนั้นผมว่าไม่นะครับ แต่ต้องใส่ให้ครบชุดท่อ+กรอง+กล่อง ส่วนเสียงลองดูในYoutubeเลยครับมีเยอะมาก แต่ถึงยังงัยฟังในคลิปกับของจริงมันต่างกันเยอะมากครับ mon47

ออฟไลน์ tummasut

• **ลูกชายคนเล็ก**
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:32:11 PM »
ใส่แล้วมีแต่ดีครับ  สวยเท่ เพิ่มม้า ลดความร้อน(ท่อไอเสีย) น้ำหนักเบา เสียงกระหึ่ม  เสียอย่างเดียวเสียตังค์ mon16

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 12:24:28 AM »
เสียงในยูทูป กับเสียงจริง ไม่ว่าจะยี่ห้อใดๆ คนละเรื่องเลยครับ

แนะนำให้ฟังเองครับผม

ออฟไลน์ candymoo

• *
  • Moto GP point: +1/-0
  • ไม่มีจะกินก็จะทำเพื่อเธอเจ้า Monster น้อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 03:39:49 PM »
อันนี้จริงยืนยันอีกเสียงคับ(ของจริงกับYoutube mon57)

ออฟไลน์ Mr. KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 03:26:45 PM »
สอบถามเพิ่มเติมครับ
ผมอยู่แถวมีนบุรี จะเปลี่ยนเป็นท่อ termignoni (ท่อ+กรอง+กล่อง) ได้ที่ร้านไหนครับ หรือไปที่ศูนย์เลยดีที่สุด เพราะดูแล้วหากเป็นร้านที่อยู่ไกลๆ นั้นกลัวขี่ไปไม่ถูก
รบกวนนะครับ หรือช่วยให้ข้อมูลเรื่องราคาด้วยก็จะขอบพระคุณมากครับผม

อยากหล่ออย่างพวกพี่ๆ ที่มี่ท่อแต่งกันหน่ะครับ   

ออฟไลน์ คุณชายตั้ม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 11:24:31 PM »
แนะนำ เปลี่ยนเลยครับ อิอิิ ขับมันมากกก ปล.ผมใส่ mivv
ครั้งหนึ่งในชีวิต

ออฟไลน์ StormShadow795

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 08:15:01 AM »
ผมจัดเทอมิสลิปออนมา
ผบ.ชอบมากครับบอกว่าซ้อนได้สบายขึ้นเยอะไม่ร้อน
เสียงสะใจ ปัญหาท่อร้อนหมดไป เงินในกระเป๋าหมดเช่นกัน mon36

ออฟไลน์ golfsilaa

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-1
    • GolfSilaaRacingStore
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 01:15:33 PM »
ใส่ ร้าน ข้างนอก เชคกับ 0 ด้วยนะครับ ว่า ประกัน 2ปี ขาดเป่า.....

ออฟไลน์ noooook

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:30:11 AM »
จากการได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับท่อมากหลายกระทู้แล้ว เลยมีข้อสงสัยว่าถ้าเราใส่termi full (ท่อ กรอง กล่อง)ถ้าเราจะเปลี่ยนท่อเป็นยี่ห้ออื่น โดยที่เราเปลี่ยนท่ออย่างเดียว กรองกะกล่องใช้นองtermiอย่างเดิม แล้วมันจะมีผลอะไรต่อประสิทุธิภาพรถไหมคับ

ออฟไลน์ aka422999

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 04:14:18 PM »
ของผม ท่อ mivv กรอง กล่อง termi ลูกผสมเสียงเหมือนเรือ วิ่งกระจาย ไม่มีผลใดๆ มีแต่เสียงดังเพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ SuPe2St4R (RDB)

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 02:15:27 PM »
เสียงในยูทูป กับเสียงจริง ไม่ว่าจะยี่ห้อใดๆ คนละเรื่องเลยครับ

แนะนำให้ฟังเองครับผม
abc41

ออฟไลน์ Mr. KK

• **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 05:12:45 PM »
ขอแบ่งปันข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องท่อนะครับ จากประสบการณ์และความรู้สึกโดยตรงของตัวเองเนื่องจากเพิ่งไปเปลี่ยนท่อมา(Termignoni+กรอง+กล่อง)
1. รถสวยขึ้นจริงๆครับ แตกต่างกันไปแล้วแต่ยี่ห้อ แล้วแต่ไครถูกใจแบบไหน
2. แรงบิด (Torque) ตอบสนองดีมากเมื่อออกตัว (ผมไม่ไช่ผู้เชี่ยวชาญ แต่รู้สึกได้จากการสังเกตุขณะขี่)
3. เสียงของท่อ มีผลครับ ทำให้ฮึกเหิม อยากขี่ อยากฟัง
4. สิ้นเปลือง เสียตังค์ แต่รู้ไหม "มันทำให้มีความสุขจริงๆครับ"