ผู้เขียน หัวข้อ: แชงกรีล่าหลายวันเกิน งั้น หลวงพระบาง 5 วัน รับ 20 คัน ไปกันไหมครับ ^^  (อ่าน 5600 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
mon10 อยากขี่เที่ยวไกล ๆ สบาย ๆ แต่ไม่มีเพื่อนคับ mon10 กลัวจะล่มอีก เอามาให้ดูกันก่อนครับ ใกล้ๆ 5 วัน สบาย ๆ มีโรงแรม อาหาร รถเซอร์วิส พร้อมสรรพครับ ไม่ต้องคิดเองมาก ขี่ เที่ยว กิน นอน อย่างเดียว mon16

Caravan to Luang Prabang Laos

วันที่1      ภูมิลำเนา – หนองคาย            
17.00  น.   พร้อมกันที่โรงแรมรอยัลแม่โขง  จ.หนองคาย   
19.00  น.   รับประทานอาหารค่ำ  พร้อมฟังบรรยายสรุปการเดินทาง

วันที่2          หนองคาย – วังเวียง- หลวงพระบาง                   450 กม.
07.00 น.  รับคณะที่ด่านตม.หนองคาย  นำท่านข้ามสะพานมิตรภาพไทย – ลาว แห่งแรก ผ่านพิธีการตรวจคน  เข้า เมืองลาว   
   เดินทางเข้าสู่เมืองหลวงพระบาง
12.00 น.  รับประทานอาหารกลางวันที่วังเวียง
บ่าย        นำท่านออกเดินทางต่อสู่เมืองมรดกโลกหลวงพระบาง ผ่านหมู่บ้านชาวเขาเผ่าต่าง ๆ เช่น แม้ว, ม้ง,   กะเหรี่ยง ฯลฯ
   ชมการทำนาบนยอดเขา วิถีชีวิตความเป็นอยู่ของชาวเขา ชมบรรยากาศอันงดงามของเส้นทางที่ถือว่าเป็นเส้นทางที่สวย   ที่สุดสายหนึ่งในเอเชีย
17.00 น. เดินทางถึง เมืองมรดกโลกหลวงพระบาง  นำท่านเข้าสู่ที่พักโรงแรม ระดับ 3 ดาว หรือเทียบเท่า
19.00 น.  รับประทานอาหารค่ำ

วันที่3            ตักบาตร-เที่ยวหลวงพระบาง
 05.20 น. อรุณสวัสดิ์ยามเช้า สำหรับท่านที่สนใจตักบาตรข้าวเหนียว  พระและเณรที่จะออกมาบิณฑบาตทุกวันเป็นร้อย ๆ รูป
ในแต่ละวัน  (ไม่จำเป็นอย่าพลาดรายการนี้นะคะ)..ท่านจะพบเห็นภาพของพระหลายร้อยออกมาเดินรับบาตร
07.00 น. รับประทานอาหารเช้า   
08.00 น.  เดินทางโดยรถตู้หรือรถ3ล้อใหญ่ นำท่านเที่ยวชมสถานที่สำคัญ ๆ ในเมืองหลวงพระบาง  นำท่านนำชมพระราชวัง
หลวงพระบาง  ซึ่งปัจจุบันเป็นหอพิพิธภัณฑ์ที่ประดิษฐานพระบาง พระพุทธรูปศักดิ์สิทธ์คู่บ้านคู่เมืองหลวงพระบาง
   -  ชมวัดวิชุน  เพื่อนมัสการพระธาตุหมากโม  พระธาตุรูปแตงโมผ่าซีก เคยมีการค้นพบพระพุทธรูปทองคำและเครื่อง   ทองเป็นจำนวนมาก  ปัจจุบันเก็บรักษาไว้ที่พิพิธภัณฑ์แห่งชาติหลวงพระบาง
   -  ชมวัดเชียงทองสุดยอดสถาปัตยกรรมล้านช้าง  ชมวิหารประดับกระจก หอพระนอนซึ่งเคยเป็นที่ประดิษฐาน   พระพุทธรูปสำริดที่งดงามขนาดเท่าคนจริง  ชมโรงเมี้ยนโกศซึ่งเป็นโรงเก็บราชรถและพระโกศที่ใช้ในพระราชพิธีศพ   ของอดีตเจ้ามหาชีวิต  ชมภาพแกะสลักไม้เรื่องรามเกียรติ์โดยเพียะตัน  ศิลปินแห่งชาติลาวศิลปินที่สมเด็จพระเทพฯ    ทรงชื่นชมและยกย่องอย่างยิ่ง
   - นมัสการพระธาตุพูสี(บันได 327 ขั้น) เพื่อชมทัศนียภาพร เมืองและดื่มด่ำไปกับบรรยากาศ ในมุมสูง   
12.00 น. รับประทานอาหารกลางวัน 
บ่าย         อิสระให้ท่านเดินชมถนนข้าวเหนียวหรือนั่งจิบเบียร์ริมโขง หรือมุมน่ารักๆที่ท่านชอบ
18.00 น.  รับประทานอาหารเย็น หลังจากนั้นปล่อยอิสระ ชมตลาดไนท์บาร์ซ่าร์หลวงพระบาง ถนนที่ปิดเฉพาะตอนเย็น ให้
ชาวเขานำสินค้าพื้นเมืองต่าง 

วันที่4                 หลวงพระบาง-วังเวียง                  250 กม.
08.00 น. รับประทานอาหารเช้า    จากนั้นนำท่านเดินทางสู่เมืองวังเวียง               
12.00 น.  รับประทานอาหารกลางวัน ที่ร้านเวียงภูฟ้า ร้านบนยอดเขา   
บ่าย         เดินทางถึงเมืองวังเวียง นำท่านเข้าสู่ที่พักโรงแรมระดับ 3 ดาว ปล่อยอิสระท่านเล่นลำน้ำซอง
18.00 น. รับประทานอาหารค่ำ อิสระเดินชมเมืองวังเวียงยามค่ำคืนซึ่งจะมีนักท่องเที่ยวต่างชาติมากมาย ออกมานั่งร้านกินดื่มที่มี
อยู่มากมายในเมืองวังเวียง

วันที่5               วังเวียง-เวียงจันทน์-หนองคาย                  180 กม.
07.00 น.  รับประทานอาหารเช้า   จากนั้นนำท่านเดินทางสู่นครหลวงเวียงจันทน์
09.45 น.  นำท่านชมสถานที่สำคัญ ๆ ในเวียงจันทน์  นำท่าน ชมประตูชัย  ประตูที่สร้างเพื่อรำลึกถึงการที่ลาวได้รับอิสรภาพจาก
ฝรั่งเศส  ท่านสามารถเห็นเมืองเวียงจันทน์เกือบทั้งเมืองได้ถ้ามองลงมาจากประตูชัย 
10.30 น. เดินทางสู่ด่านตรวจคนเข้าเมือง ผ่านพิธีการตรวจคนเข้าเมือง แวะดิวตี้ฟรี ซื้อของฝาก เช่น เหล้าจาก ต่างประเทศ, ไวน์
, บุหรี่จากต่างประเทศและอื่น ๆ อีกมากมายในราคาถูก    
11.30 น.  ส่งคณะที่ด่านตม.หนองคาย โดยสวัสดีภาพ...สิ้นสุดการบริการ

อัตราค่าสมัคร
ผู้ใหญ่ ตั้งแต่ 15-20ท่านๆละ      11,800    บาท   (พักรวมกัน 2 ท่าน)
ผู้ใหญ่ ตั้งแต่ 21-30 ท่านๆละ      11,300    บาท   (พักรวมกัน 2 ท่าน)
ผู้ใหญ่ ตั้งแต่ 31 ท่านขึ้นไป ท่านละ   10,900    บาท   (พักรวมกัน 2 ท่าน)
นอนเดี่ยวเพิ่ม  2,500  บาท

ค่าธรรมเนียมรถยนต์     คันละ   2,000    บาท
ค่าธรรมเนียมมอเตอร์ไซด์    คันละ     1,500    บาท

ราคานี้รวม
ค่าไกด์,ค่าอาหารตามรายการ, ค่าที่พัก 3 คืนระดับ 3 ดาว ,ค่าธรรมเนียมสะพาน,ค่าประกันชีวิตท่านละ 500,000 บาท,รถทีมงานนำขบวน
1 คัน,ค่ากาแฟร้อนระหว่างการเดินทาง,ค่าเข้าชมสถานที่ต่างๆตามรายการ,ค่าน้ำดื่ม,ผ้าเย็น

ราคานี้ไม่รวม
ค่าน้ำมันเชื้อเพลิง , ค่ามินิบาร์, ภาษี 3% หรือ 7% , ค่าใช้จ่ายอื่นๆนอกเหนือรายการ,ค่าทำหนังสืออนุญาตรถยนต์ที่ขนส่ง,ค่าใช้จ่ายที่เกิด
จากอุบัติเหตุระหว่างรถท่านกับคนหรือรถท้องถิ่น, ค่าทิปไกด์,ค่าเช่าวิทยุสื่อสารCB

เอกสารประกอบการเดินทาง
1.   หนังสือเดินทางตัวจริง  (PASSPORT) วันหมดอายุไม่น้อยกว่า 6 เดือน (พร้อมสำเนา 3 ชุด)
2.   สำเนาใบขับขี่  3 ชุด 
3.   สำเนาทะเบียนรถหรือมอเตอร์ไซด์  2 ชุด (กรณีเป็นชื่อของบุคคลอื่นหรือติดไฟแนนช์ต้องมีใบมอบอำนาจอย่างถูกต้อง)
4.   หนังสืออนุญาตรถยนต์ระหว่างประเทศ เล่มสีม่วง( ทำที่ขนส่งจังหวัดตามทะเบียนรถที่ท่านจดทะเบียน )

บ่องตง...โครตะระ อยากไปอ่ะค้าบ mon48 ไปกันๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2013, 02:24:13 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Pun1199

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
วันไหนครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
ได้ข่าวว่า เล่มม่วงเดี่ยวนี้ไม่ออกให้รถมอเตอร์ไซค์แล้วหนิครับ ต้องถือเล่มจริงไปแปลที่ด่านเท่านั้น จริงหรือเปล่าครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Shinjiito

• Moto GP point: +1/-0
อยากไปมากครับ ว่าแต่รถติดไฟแนลไปได้ใช่มั้ยครับ mon10

ติดไฟแนนท์ไปได้ครับ ลงชื่อไว้ก่อนเดี๋ยวให้ทางกรุ๊ปทัวร์เค้าติดต่อ แจ้งวิธี ผ่านไฟแนนท์ครับ mon43
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2

ออฟไลน์ Watt_PP

สวัสดีครับพี่ๆ ทั้งหลาย - และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ผมสนใจอยากร่วมกิจกรรมกับทาง Club อ่ะครับ แต่ปัญหาคือ
1. กำหนดการจะไปกันช่วงไหนอ่ะครับ?
2. จองรถไว้เซลล์บอกรับรถกลางเดือน แล้วตอนนี้ก็เลื่อนเป็นปลายเดือน กลัวรับรถไม่ทันออกทริปครับ
3. จะเหมาะหรือไม่ครับถ้ารับรถทันออกทริป แต่เป็นทริปแรกก็วิ่งยาวแบบนี้เลย
4. เรื่องเอกสารที่จะขอนำรถติดไฟแนนซ์ออกนอกประเทศนี่ต้องขอข้อมูลเป็นความรู้หน่อยนะครับ
5. ผมกำลังจะเป็นมือใหม่ (มว๊ากกกก) ไม่มีประสปการณ์ ไม่เคยออกทริป ไม่รู้จักใครเลย จะเป็นอุปสรรคของกลุ่มหรือไม่ครับ

ปล. ผมอยู่สระบุรี ไม่เคยเห็นพี่ๆ ในบอร์ดที่ขับอยู่โซนสระบุรีเลยอ่ะครับ พอจะมีใครอยู่ละแวกนี้ หรือว่ารู้จักคนที่ขับอยู่โซนนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ toan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
อยากไปด้วย จะไปเมือไรครับ
 PASSPORT หมดอายุแล้ว
จะได้รีบไปทำใหม่

ออฟไลน์ Mr_84

• *
 abc18 อยากไปคับ เอิ่มม..แต่ไปวันและเวลาไหนคับ อยากให้ลงรายละเอียดด้วยคับ
 ขอบคุณคับ.

mon43 ตอนนี้ กำลังรวบรวมเพื่อน ๆ อยู่ครับ  ผมเองก็อยากไปมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ mon4

เรื่องวันเวลา .. คือ ทางทัวร์เค้าให้เรากำหนดได้เลยครับ  ผมก็กะดูวันว่าง ช่วงปลายปี อาจจะเป็นช่วง เสาร์ 19 - พุธ 23 ตุลาคม (23 เป็นวันหยุดปิยมหาราช) จะได้ลางานกันแค่ จันทร์ - อังคาร นะครับ

โอเคกันไหมครับ  จะได้ประกาศให้ทราบ โดยทั่วกัน   

เรื่องไฟแนนท์ เดี๋ยวจะถามมาให้นะครับ mon43

ออฟไลน์ gonggong

สนใจรครับ รอดูรายละเอียด เพิ่มเติมอีกหน่อย

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2
mon43 ตอนนี้ กำลังรวบรวมเพื่อน ๆ อยู่ครับ  ผมเองก็อยากไปมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ mon4

เรื่องวันเวลา .. คือ ทางทัวร์เค้าให้เรากำหนดได้เลยครับ  ผมก็กะดูวันว่าง ช่วงปลายปี อาจจะเป็นช่วง เสาร์ 19 - พุธ 23 ตุลาคม (23 เป็นวันหยุดปิยมหาราช) จะได้ลางานกันแค่ จันทร์ - อังคาร นะครับ

โอเคกันไหมครับ  จะได้ประกาศให้ทราบ โดยทั่วกัน   

เรื่องไฟแนนท์ เดี๋ยวจะถามมาให้นะครับ mon43

เท่าที่เคยเดินทางไปจากวังเวียง-หลวงพระบาง เส้นทางค่อข้างโหดนะครับ ถนนสวนเลน ทางโค้งเขา ไอน้ำบนถนน มีแต่ปั้มน้ำมันหลอดตามหมู่บ้าน หลากหลายอุปสักพอสมควร ควรมีรถ service ตามจะดีมากเลยครับ นะครับถ้ายังไงต้องเตรียมตัวให้พร้อมพอสมควรเลยนะครับพี่กอลฟ์ ถ้าทริปนี้จัดจริงผมไปด้วยครับ  mon57

เอารูปเส้นทางที่ผมเคยไปมาเมื่อ 3ปีที่แล้วมาให้ดูนะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เป็นไงบ้างแล้ว

เท่าที่เคยเดินทางไปจากวังเวียง-หลวงพระบาง เส้นทางค่อข้างโหดนะครับ ถนนสวนเลน ทางโค้งเขา ไอน้ำบนถนน มีแต่ปั้มน้ำมันหลอดตามหมู่บ้าน หลากหลายอุปสักพอสมควร ควรมีรถ service ตามจะดีมากเลยครับ นะครับถ้ายังไงต้องเตรียมตัวให้พร้อมพอสมควรเลยนะครับพี่กอลฟ์ ถ้าทริปนี้จัดจริงผมไปด้วยครับ  mon57

เอารูปเส้นทางที่ผมเคยไปมาเมื่อ 3ปีที่แล้วมาให้ดูนะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เป็นไงบ้างแล้ว

mon42 mon42 mon42 มาเลยครับโด   เส้นทางตอนนี้เท่าที่ถามไกด์นำเที่ยวประจำ เค้าบอกว่าดีแล้วครับ ลาดยางแล้ว เป็นทางสายหลักครับ ปั๊ม ก็มีเค้าจะจัดการให้ทั้งหมด มีรถเซอร์วิสครับ เราเน้นขี่ตามรูปแบบ เน้นเที่ยวคร้าบ ไปกันนะๆ mon48

ออฟไลน์ toan

• *
อยากไปด้วยครับเคยเอาแต่รถยนต์ไป
ข้อเสนอครับ วันที่ 2 เดินทารง 450 กม. ผมคิดว่า น่าจะถึงหลวงพระบางดึกมาก
เคยไป คาราวาน ออกจากเวียงจัน 8.00 ถึงหลวงพระบาง 20.30 น. รถยนต์ใช้ความเร็วสูงไม่ได้ครับถนนไม่ดี แต่ทริปนี้เราออกจากหนองคายอาจต้องเสียเวลาข้ามด่าน
ปีที่แล้วไปวังเวียงมาครับ ช่างเดือนกุมภาพันธ์ เอารูปถนนมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ tape2710 [DLN]

• ไปด้วยใจ_ทยานไปสู่ฝัน
  • *

อยากไปด้วยครับเคยเอาแต่รถยนต์ไป
ข้อเสนอครับ วันที่ 2 เดินทารง 450 กม. ผมคิดว่า น่าจะถึงหลวงพระบางดึกมาก
เคยไป คาราวาน ออกจากเวียงจัน 8.00 ถึงหลวงพระบาง 20.30 น. รถยนต์ใช้ความเร็วสูงไม่ได้ครับถนนไม่ดี แต่ทริปนี้เราออกจากหนองคายอาจต้องเสียเวลาข้ามด่าน
ปีที่แล้วไปวังเวียงมาครับ ช่างเดือนกุมภาพันธ์ เอารูปถนนมาให้ดูครับ

mon48 mon48 mon48 สุดยอดครับ ขอบคุณข้อมูลค้าบ

ออฟไลน์ somterk

• ของขวัญที่ล้ำค่าหาได้จากมิตรภาพที่ดี
ถ้าไปเมื่อไหร่ขอร่วมก๊วนด้วยคันนะครับ  mon17 (แชงกรีล่านี่ถ้ามีโอกาสอยากไปมากๆครับ ไปเมื่อไหร่อย่าลืมชวนนะคร้าบบบ)  mon57