อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ครอบท้าย 795 น้องจาก Monster gear ทำมาครับ ลองดูได้เนียนนะครับ  (อ่าน 5849 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
https://www.facebook.com/profile.php?id=100003268131664

ราคา ครับ

Seat cover (glass) + Carbon cap = 4,700 (no paint)

Carbon cap alone = Thb 1,200
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 12:55:08 PM โดย Poderosa »

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
 mon57 เห็นราคาแล้วปวดใจ เสียดายที่ได้แล้ว
เห็นของดีฝีมือคนไทย แถมราคาก็ดีมากๆ ขอเชียร์ครับผม  mon61

ผมอยากได้เจ้าคารบอนตัวจิ๋ว

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
มีแบบรวมทำสีแดงมาให้เลยมั้ยครับ

ลองเข้าไปถามในเฟสเลยครับ :-)

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
มีแบบรวมทำสีแดงมาให้เลยมั้ยครับ
รอคำตอบด้วยครับ อยากได้เหมือนกัน
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Moto GP point: +26/-1
รอคำตอบด้วยครับ อยากได้เหมือนกัน
รอเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ nine999

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
 mon1 ทำสวย ราคาก็สวยด้วยครับ

ออฟไลน์ เอ้795

• Moto GP point: +2/-0
 mon42  รอด้วยจ้า

ออฟไลน์ Carbonetti

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Freestyle
ทำสีแดงมาคงจะขายดีหน้าดูนะนี่
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

ออฟไลน์ เอ้795

• Moto GP point: +2/-0
 mon55  สนใจครอบท้ายครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ ติดต่อใคร ราคาเท่าไหร่  สนใจจริงๆครับ  mon43

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Moto GP point: +26/-1
ราคาเล้าใจสุดๆ

ติดต่อคนนี้ครับ ผมแค่ช่วยน้องเค้าบอกต่อ

........ส่วนท่านที่กำลังมองหาครอบท้าย M795 อยู่ อดใจหน่อยนะครับหลังปีใหม่คงได้แล้ว ผมรับรองว่ามีเสนห์มากกว่าของ OEM แน่นอนครับ
ผมยอมรับว่างานของผมเป็นรอง Ducati Performance ครับ เพราะ DP ใช้ pre-inpregnated carbon fiber ซึ่งราคาสูงกว่ากรรมวิธีที่ผมทำอยู่กว่าเท่าตัว
สอบถามเพิ่มได้เลยครับ เอี่ยว Monster Gears 089 7766533 disphol.chamnil@gmail.com
ข้อมูลธนาคาร: ไทยพาณิชย์ สาขา: โรบินสัน ศรีราชา
ดิษฐ์พล แช่มนิล
เลขที่บัญชี: 814-217-6553 (ออมทรัพย์)

Many thanks to Monster Club Thai.

ออฟไลน์ Monster Gears

• SPONSOR
    • http://www.facebook.com/media/set/?set=a.113812405404363.14400.100003268131664&type=3
ผมขอขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนงานของผมนะครับและต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้มาดู post ข้างล่างเลย ต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็ตามนี้เลยครับ ตอบทุกคำถามครับ
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=604.0
We only concentrate on Ducati Monster 696, 795, 796, and 1100 parts in carbon fiber.

gเอี่ยวครับหลายคนถามราคาครอบท้าย 795 ทำสีแดงแล้วเท่าไหร่ครับ

• SPONSOR
    • http://www.facebook.com/media/set/?set=a.113812405404363.14400.100003268131664&type=3
gเอี่ยวครับหลายคนถามราคาครอบท้าย 795 ทำสีแดงแล้วเท่าไหร่ครับ
FYI ขอบอกตรงๆครับพี่ว่าผมไม่ยุ่งเรื่องสีครับเพราะถ้าทำสีไม่ดีมันอาจจะลามมาว่าคุณภาพงานโดยรวมไม่ดีเช่นกันครับ
We only concentrate on Ducati Monster 696, 795, 796, and 1100 parts in carbon fiber.

• SPONSOR
mon1 ทำสวย ราคาก็สวยด้วยครับ
Many thanks krub K. nine999  mon32

ออฟไลน์ eifangel

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0