ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จริงๆอยากถามเกี่ยวกับไฟเลี้ยว ตอบด้วย  (อ่าน 3144 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-1
จะว่าโชว์โง่ก็ได้นะครับแต่หาไม่เจอจริงๆ  mon16

M795 มีปุ่มเปิดไฟฉุกเฉินไหมครับ

แบบที่ไฟเลี้ยวหน้าหลัง ติดทั้งสองดวง ประมาณว่าขี่ไปด้วย เปิดไฟฉุกเฉินไปด้วย

ประมาณเนี่ย เคยเห็น er6n มี  M795 ปุ่มอยู่ไหนเหรอครับ mon57

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
Re: ไม่รู้จริงๆอยากถามเกี่ยวกับไฟเลี้ยว ตอบด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 09:48:42 PM »
ไม่มีครับ ตัว 1100 ก้อไม่มี แต่ไม่แน่ใจนะว่า ตัว EVO มีมั้ย
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ bank795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • welcome new boy toy Ducati M795
Re: ไม่รู้จริงๆอยากถามเกี่ยวกับไฟเลี้ยว ตอบด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:50:57 AM »
ยืนยันอีกเสียง ว่า ไม่มีครับ

ส่วนของค่ายอื่น ๆ มีครับ

ใครจะไปไหน อะไรยังไง ตอนไหน ชวนด้วยนะครับ  อยากขี่รถเล่น

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:05:52 AM »
จะมีไปทำไมหราครับ

ไม่เข้าใจเหมือนกันกับไอ้พวกชวบเปิดไฟฉุกเฉินขี่เนี่ย  abc12

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:37:00 AM »

ไม่เข้าใจเหมือนกันกับไอ้พวกชวบเปิดไฟฉุกเฉินขี่เนี่ย  abc12

แตรยี่ห้ออะไร เเล้วติดกับรถอะไรเหรอครับ

M 795 เห็นว่าแตรไม่ดีง ว่าจะซื้อมาติดเเต่ทำไม่เป็นครับ

• **
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:46:45 AM »

แตรยี่ห้ออะไร เเล้วติดกับรถอะไรเหรอครับ

M 795 เห็นว่าแตรไม่ดีง ว่าจะซื้อมาติดเเต่ทำไม่เป็นครับ

เเต่ยี่ห้อตามรูปเลยครับ ราคาเเพงไปหน่อย
ซื้อ hella ตัวสีดำ รึว่า เเดงก็ได้ครับ ...ตัวสีดำ มีช่องให้น้ำออก เเพงกว่าหน่อยครับ
พร้อมกับ ซื้อรีเลย์ เเละขา (ไม่มีก็ได้ เเต่เพือ่ความเป็นระเบียบ)  หาได้ที่คลองถม รึไม่ก็ autobac ครับ

เเตรคันไหนๆ ก็ไม่ดังครับ เราควรจะเปลี่ยนมาใส่เเตรเเบบนี้ เพราะรถเรามาเร็ว เเต่รถอาจจะมองไม่ออกครับ
ถ้ามีความรู้ทางช่าง เเล้วกล้ารื้อก็ทำเองครับ เเต่ถ้าไม่มี ก็ซื้ออุปกรณ์ไปให้ 0 รึว่า ร้าน ข้างนอกทำ (เเนะนำช่างร้าน MPK )
ราคา ไม่เเน่ใจว่าที่ไหนถูกกว่า เเต่ถ้าทำเองได้ก็ตามนี้ครับ

http://www.stormclub.com/webboard/topic.php?id=00004983

รถเพือ่นๆผม เปลี่ยนกันหมดทุกคันครับ

ปล.ใส่ streetfighter ครับ
ปล.2 จุดยึดเเตรของ 795 จะต่างไปจากเดิมนะครับ เพราะว่าติดกล่องกรองอะไรนั่นตามสเป๊ค
จากเดิมจะยึดฝั่งซ้าย กับขวาครับ (696 796 1100) รึว่าอาจจะอยู่ข้างนอก 1 อัน เเล้วก็ข้างใน 1 อัน(จุดยึดเเตรเดิม)
เเต่ต้องโมเเตร 1 ข้างหน่อยครับ เเล้วเเต่ช่างจะทำให้  เเต่สำหรับ 795 ผมหากับเพือ่นเเล้ว ติดข้างใน 1 ตัว
เเล้วก็ข้างนอก ข้างขวา 1 ตัวครับ (เปลี่ยนน๊อต รองบูทเพิ่มขึ้นมา ประมาณนี้ครับ)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 12:51:36 PM »

เเต่ยี่ห้อตามรูปเลยครับ ราคาเเพงไปหน่อย
ซื้อ hella ตัวสีดำ รึว่า เเดงก็ได้ครับ ...ตัวสีดำ มีช่องให้น้ำออก เเพงกว่าหน่อยครับ
พร้อมกับ ซื้อรีเลย์ เเละขา (ไม่มีก็ได้ เเต่เพือ่ความเป็นระเบียบ)  หาได้ที่คลองถม รึไม่ก็ autobac ครับ

เเตรคันไหนๆ ก็ไม่ดังครับ เราควรจะเปลี่ยนมาใส่เเตรเเบบนี้ เพราะรถเรามาเร็ว เเต่รถอาจจะมองไม่ออกครับ
ถ้ามีความรู้ทางช่าง เเล้วกล้ารื้อก็ทำเองครับ เเต่ถ้าไม่มี ก็ซื้ออุปกรณ์ไปให้ 0 รึว่า ร้าน ข้างนอกทำ (เเนะนำช่างร้าน MPK )
ราคา ไม่เเน่ใจว่าที่ไหนถูกกว่า เเต่ถ้าทำเองได้ก็ตามนี้ครับ

http://www.stormclub.com/webboard/topic.php?id=00004983

รถเพือ่นๆผม เปลี่ยนกันหมดทุกคันครับ

ปล.2 จุดยึดเเตรของ 795 จะต่างไปจากเดิมนะครับ เพราะว่าติดกล่องกรองอะไรนั่นตามสเป๊ค
จากเดิมจะยึดฝั่งซ้าย กับขวาครับ (696 796 1100) รึว่าอาจจะอยู่ข้างนอก 1 อัน เเล้วก็ข้างใน 1 อัน(จุดยึดเเตรเดิม)
เเต่ต้องโมเเตร 1 ข้างหน่อยครับ เเล้วเเต่ช่างจะทำให้  เเต่สำหรับ 795 ผมหากับเพือ่นเเล้ว ติดข้างใน 1 ตัว
เเล้วก็ข้างนอก ข้างขวา 1 ตัวครับ (เปลี่ยนน๊อต รองบูทเพิ่มขึ้นมา ประมาณนี้ครับ)

อันนี้ทำตามเว็บ สตอมเลยเหรอครับ แต่ที่สตอมบอกไม่ใช่ 795 เเล้วระบบไฟฟ้าจะเหมือนกันไหมครับ

ขอโทษที่ถามมากนะครับ

ขอรายการอุปกรณ์ทั้งหมดเลยได้ไหมครับ เเล้วรบกวนถามด้วยว่าซื้อที่ไหนเท่าไร mon37 mon42

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 01:37:00 PM »
ผมเปลี่ยน ที่ ศูนย์ แตร สีแดง ยี่ห้อ PIAA 

เอาไปเปลี่ยน ตอน 1000 โล ทีเดียว ก็ได้นะครับ เพราะว่ามันจะนานมาก เวลาใส่  mon39

• **
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 02:30:13 PM »

อันนี้ทำตามเว็บ สตอมเลยเหรอครับ แต่ที่สตอมบอกไม่ใช่ 795 เเล้วระบบไฟฟ้าจะเหมือนกันไหมครับ

ขอโทษที่ถามมากนะครับ

ขอรายการอุปกรณ์ทั้งหมดเลยได้ไหมครับ เเล้วรบกวนถามด้วยว่าซื้อที่ไหนเท่าไร mon37 mon42

ถ้าไม่มีความรู้ ก็ไปให้ 0 ทำเลยครับ เรื่องระบบไฟ ไม่รูว่าไง เเต่ต่อจากเเบตเลย เเทบจะเหมือนกันหมดครับ

ส่วนเรื่องอุปกรณ์ก็บอกไปเเล้วว่าต้องการอะไรบ้างอะครับ ที่จะเอาไปให้ 0 อะครับ

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 02:42:27 PM »
ผมเปลี่ยน ที่ ศูนย์ แตร สีแดง ยี่ห้อ PIAA 

เอาไปเปลี่ยน ตอน 1000 โล ทีเดียว ก็ได้นะครับ เพราะว่ามันจะนานมาก เวลาใส่  mon39
แจงค่าใช้จ่ายหน่อยได้มะครับ สนใจมากเลย abc36
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

• **
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 04:05:45 PM »

แจงค่าใช้จ่ายหน่อยได้มะครับ สนใจมากเลย abc36

ซื้ออุปกรณ์ไปเองนะครับ ประมาณนี้

1. เเตรลม ขายเป็นคู่อยู๋เเล้ว (ขายเเยกก็มีนะครับ) เเล้วเเต่ยี่ห้อ ถ้าไปที่ autobac มีให้ลองฟังเสียง
มีราคาตั้งเเต่ 400 -2000 บาท เเล้วเเต่ยี่ห้อ(คลองถมอาจจะถูกกว่านี้)
2. รีเลย์ 1 ตัว พร้อมขา ราคาตั้งเเต่ 100-150 เเล้วเเต่จะหาได้ครับ (เเท้ไม่เเท้หากันเอาเองนะครับ)
3. ค่าใช้จ่ายในการทำเเล้วเเต่สถานที่ไปทำการติดตั้งครับ ที่ 0 ไม่รู้ เเต่ร้านข้างนอกมีตั้งเเต่ 300 , 500 ประมาณนี้ครับ
ส่วนที่ศูนย์คิดกี่บาทไม่รู้ครับ ราคาวิ่งไป วิ่งมา งงจนทุกวันนี้
ของที่จำเป็นมีเเค่นี้อะครับ ส่วนพวกสายไฟรึว่าขาเสียบ ท่อหด ร้านที่เราไปติดตั้งเค้ามีพร้อมครับ อยู่ที่ว่าที่ไหนจะมีคิวทำให้ได้
เพราะว่า monster ต้องยกถังน้ำมันขึ้น เนื่องจากเเบตอยู่ใต้ถังครับ อาจจะใช้เวลาหน่อยนึงครับ
รีเลย์ก็วางแอบไว้กับเเบตเลยครับ (แต่ผมไม่เเน่ใจช่องว่างของตัว 795 นะครับว่าพอวางเเนบไปได้ป่าวถ้าไม่มีก็หาจุดอื่นครับ)
ส่วนจุดยึดเเล้วเเต่จะหาตำเเหน่งเอาเลยครับ เพราะตัว 795 จะหายากหน่อยครับ  (ตามความคิดว่าสวยสำหรับเรา) mon55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 04:07:52 PM โดย Delivery_Man »

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 04:13:42 PM »

ซื้ออุปกรณ์ไปเองนะครับ ประมาณนี้

1. เเตรลม ขายเป็นคู่อยู๋เเล้ว (ขายเเยกก็มีนะครับ) เเล้วเเต่ยี่ห้อ ถ้าไปที่ autobac มีให้ลองฟังเสียง
มีราคาตั้งเเต่ 400 -2000 บาท เเล้วเเต่ยี่ห้อ(คลองถมอาจจะถูกกว่านี้)
2. รีเลย์ 1 ตัว พร้อมขา ราคาตั้งเเต่ 100-150 เเล้วเเต่จะหาได้ครับ (เเท้ไม่เเท้หากันเอาเองนะครับ)
3. ค่าใช้จ่ายในการทำเเล้วเเต่สถานที่ไปทำการติดตั้งครับ ที่ 0 ไม่รู้ เเต่ร้านข้างนอกมีตั้งเเต่ 300 , 500 ประมาณนี้ครับ
ส่วนที่ศูนย์คิดกี่บาทไม่รู้ครับ ราคาวิ่งไป วิ่งมา งงจนทุกวันนี้
ของที่จำเป็นมีเเค่นี้อะครับ ส่วนพวกสายไฟรึว่าขาเสียบ ท่อหด ร้านที่เราไปติดตั้งเค้ามีพร้อมครับ อยู่ที่ว่าที่ไหนจะมีคิวทำให้ได้
เพราะว่า monster ต้องยกถังน้ำมันขึ้น เนื่องจากเเบตอยู่ใต้ถังครับ อาจจะใช้เวลาหน่อยนึงครับ
รีเลย์ก็วางแอบไว้กับเเบตเลยครับ (แต่ผมไม่เเน่ใจช่องว่างของตัว 795 นะครับว่าพอวางเเนบไปได้ป่าวถ้าไม่มีก็หาจุดอื่นครับ)
ส่วนจุดยึดเเล้วเเต่จะหาตำเเหน่งเอาเลยครับ เพราะตัว 795 จะหายากหน่อยครับ  (ตามความคิดว่าสวยสำหรับเรา) mon55

+1 ให้ข้อมูลครับ น่าไปทำำมากๆ mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:20:22 PM »
+1 สำหรับข้อมูลดีๆครับ mon10
หาเปลี่ยนบ้างแว้ว mon61