ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ดูคาติมีรับฝากรถ ในกรณีคนที่แอบทางบ้านซื้อไหมครับ  (อ่าน 8207 ครั้ง)

ออฟไลน์ โบ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
โอ้ ปัญหาเดียวกันเลย  mon16
แต่ผมว่าวิธีปกปิดนี่เอาไม่อยู่หรอกนะ วันที่ปิดไม่อยู่มันก็ไม่ใช่ปัญหาเรื่องซื้อรถแล้ว มันจะเป็นเรื่องความไว้ใจ
ผมใช้วิธีสร้างความเคยชินอย่างที่ข้างบนบอก พูดทุกครั้งที่มีโอกาส เปิดเวบบ่อยๆ เปิดคาจอไว้เลย เปลี่ยนเดสก์ทอปเป็น 795 สีแดงรูปเบ้อเร่อ แล้วก็จะพยายามแก้ความกังวล เช่นว่ากลัวอุบัติเหตุก็ว่าจะไม่ไปไหนไกล ขี่เล่นแถวบ้านพอ กลัวจะพาสาวๆซ้อนท้ายก็จะใส่ครอบท้ายให้มันนั่งได้คนเดียว  mon47

ยังไม่ได้ซื้อหรอกนะ แค่เกือบๆแล้ว

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ chayawit

• SPONSOR
  • Moto GP point: +0/-0
ผมขอแสดงความคิดเห็นนิสนึงนะครับ ผมว่าทำตามที่ข้างบนบอกก่อนหน้านี้ผมว่าดีสุดละครับ น้ำซึมบ่อทราย ก่อนหน้านี้ก่อนที่ผมจะได้น้องมอน มาผมก้มีปัญหากับที่บ้านเช่นเดียวกันไหนจะ พ่อ แม่ พี่สาว ซึ่งที่เขาไท่อยากให้เราขับประเด็นเลยคือเป็นห่วงเพราะอย่างที่เรารู้กันว่าเนื้อหุ้มเหล็ก ซึ้งอันนี้เนี่ยเราก็ไม่สามารถโต้แย้งได้หรอกครับ เพราะมันคือเรืองจริง แต่ถ้าเรารักน้องมอนจริงๆ เราต้องพูดให้ท่านเข้าใจครับว่า เราจะไม่ประมาท ป้องกันดีที่สุด มีสติ ตลอดเวลา ซึ้งผมเข้าใจนะครับว่า คนในครอบครัวเราเขาเป็นห่วงกลัวเราจะได้รับบาดเจ็บ คนที่ผมรู้จักก็ส่วนใหญ่เสียชีวิตเพราะbigbike แต่เหตุซึ่งเกิดจากความประมาทเมาแล้วขับไม่ใส่ชุดป้องกัน เราต้องคุยกับครอบครัวครับ(ในความคิดเห็นผมเปิดใจคุยกันดีที่สุดครับ) อย่างเช่นผม ผมตกลงกับที่บ้านว่าน้องมอนซื้อมาขับเล่นๆไท่ได้ใช้งานทุกวัน สลับกันขับกับรถเก๋ง  ซึ่งผมมีคำพูดประจำที่ใช้กับที่บ้านเมื่อต้องการให้เขาไว้ใจครับ คือ ผมทำได้ถ้าผมได้ทำ ลองไปใช้ดูก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ ahoahaahoi

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผมขอแสดงความคิดเห็นนิสนึงนะครับ ผมว่าทำตามที่ข้างบนบอกก่อนหน้านี้ผมว่าดีสุดละครับ น้ำซึมบ่อทราย ก่อนหน้านี้ก่อนที่ผมจะได้น้องมอน มาผมก้มีปัญหากับที่บ้านเช่นเดียวกันไหนจะ พ่อ แม่ พี่สาว ซึ่งที่เขาไท่อยากให้เราขับประเด็นเลยคือเป็นห่วงเพราะอย่างที่เรารู้กันว่าเนื้อหุ้มเหล็ก ซึ้งอันนี้เนี่ยเราก็ไม่สามารถโต้แย้งได้หรอกครับ เพราะมันคือเรืองจริง แต่ถ้าเรารักน้องมอนจริงๆ เราต้องพูดให้ท่านเข้าใจครับว่า เราจะไม่ประมาท ป้องกันดีที่สุด มีสติ ตลอดเวลา ซึ้งผมเข้าใจนะครับว่า คนในครอบครัวเราเขาเป็นห่วงกลัวเราจะได้รับบาดเจ็บ คนที่ผมรู้จักก็ส่วนใหญ่เสียชีวิตเพราะbigbike แต่เหตุซึ่งเกิดจากความประมาทเมาแล้วขับไม่ใส่ชุดป้องกัน เราต้องคุยกับครอบครัวครับ(ในความคิดเห็นผมเปิดใจคุยกันดีที่สุดครับ) อย่างเช่นผม ผมตกลงกับที่บ้านว่าน้องมอนซื้อมาขับเล่นๆไท่ได้ใช้งานทุกวัน สลับกันขับกับรถเก๋ง  ซึ่งผมมีคำพูดประจำที่ใช้กับที่บ้านเมื่อต้องการให้เขาไว้ใจครับ คือ ผมทำได้ถ้าผมได้ทำ ลองไปใช้ดูก็ได้นะครับ

ครับผม ขอบคุณมากครับ  mon32

ออฟไลน์ bank795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • welcome new boy toy Ducati M795
ผมจอดบ้านเพื่อนหรือไม่ก็ที่ร้านล้้างรถมาเป็นปีละครับ

ไม่เคยเอาเข้าบ้านเลย

mon36 mon36

ใครจะไปไหน อะไรยังไง ตอนไหน ชวนด้วยนะครับ  อยากขี่รถเล่น

• *
ผมจอดบ้านเพื่อนหรือไม่ก็ที่ร้านล้้างรถมาเป็นปีละครับ

ไม่เคยเอาเข้าบ้านเลย

mon36 mon36

แถวไหนหรอคับ เผื่อจะขอความอนุเคราะห์บ้าง mon36

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
ของผม ใช้วิธีค่อยๆตอด อยู่หลายปีก่อนจะซื้อ (เพราะเมื่อก่อนตอนจะเริ่มทำงาน บอกที่บ้านจะซื้อมอไซค์ พ่อ ไม่เห็นด้วย ให้ซื้อรถก่อน หลังจากนั้นจะทำอะไรก็ทำ)

เริ่มจากซื้อหนังสือมอไซค์มาอ่าน ให้ที่บ้านเห็นบ่อยๆ (เริ่มตั้งแต่ยังไม่เงินยังไม่พร้อม มันสบายๆยังไม่เครียด เพราะเงินพร้อมแต่ยังซื้อไม่ได้มันเซ็งมาก)

อ้างไปดูงานโชว์มอไซค์บ่อย (งานมอเตอร์โชว์ และ เซนทรัลเวิร์ด)

ทำเป็นเก็บตัง ไม่ใช้จ่าย ฟุ่มเฟื่อย ที่บ้านถาม ก็ตอบทีเล่นทีจริง "เก็บตังซื้อมอไซค์"

ทำบ่อยๆหลาย 2-3ปี ที่บ้านไม่เห็นว่าไร ก็ จัดเลยครับ ขี่เข้าบ้านเลยไม่บอกใครเลย จองรถอยู่ 3 เดือน ปิดข่าวเงียบ พี่น้อง ก็ไม่บอก

วันแรกที่เอาเข้าบ้าน รนอยู่เหมือนกันจะโดนอะไรบ้าง แต่ผิดคาด

พ่อแค่ถาม"ซื้อไมไม่บอก"

แต่แม่ถาม ทะเบียนอะไร จะเอาไปซื้อหวย พอดีผมล๊อคเลขไว้เหมือนรถยนต์ที่ใช้อยู่ เลยเอาหมายเลขตัวถังไปแทนแล้วกัน (โดนรับประทานเรียบ)

ลองวิธีผมก็ได้นะครับ ใช้เวลาหน่อย แต่ถ้าดูปฎิกิริยาทางบ้านแล้วไม่ได้ผล ก็คงต้องวิธีอื่นละคับ

อันนี้ใช้เหมือนผมเลย แต่ตอนนั้นอ้อนที่บ้านซื้อ เวฟ 100 ครับ ให้พ่อซื้อให้ด้วยความอยากได้ ทำแบบนี้เลยได้มาใช้สลับกับน้องมอน  mon16

ออฟไลน์ Shinjiito

• Ducati Owner
เอาใจช่วยครับ ใช้วิธีกล่อมครับ พูดไปเรื่อยๆ เล่าให้ฟัง เวลาไปต่างจังหวัดด้วยกันพอมีบิ๊กไบขี่ไปเป็นกลุ่มก็ชี้ให้เค้าดูครับทำท่าทางตื่นเต้น ของผมนี้พาไปมอเตอร์โชทุกงาน ดูแต่มอไซครับ ผ่านไปสี่ปีครับ ขอเค้าซื้อจักรยาน เพราะรุ้ว่าขอมือไซไงก็ไม่ได้ แต่สิ่งที่พ่อตอบกลับมาคือ ซื้อทำไมจักรยานแพงๆ ซื้อมอไซดีกว่ามั้ง mon48 mon48 อารมนี้เลยครับ พอคำนี้เอ่ยมา ออกจากบ้านไปศูนย์ทองหล่อไปจองเลยครับ mon47 mon16

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
เอาใจช่วยคับ มันเปนความใฝ่ฝันของลูกผู้ชาย  mon10
แต่ถ้าเปนลูกผู้ชายตัวจริงก็ บอกไปเลยคับว่าจะซื้อ เงินก็เงินเรา จะให้หรือไม่ก็เราเปนหัวหน้าครอบครัว เราต้องเปนคนตัดสินใจ mon49
ถ้าไม่ให้ ก็  อด  mon36 ดีกว่า ซื้อแบบหลบๆจะโดนหนักกว่าคับตอนจับได้ mon36
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

• *
จริงๆผมเองก้ออยากจะบอกที่บ้านไปตรงๆนะครับ แต่เคยทะเลาะกับพ่อหลายครั้ง
ขนาดผมดูมอไซค์ในยูทูป เขายังว่าเลย
ผมเลยคิดว่า ยังงัยก้อไม่เอาเข้าบ้านเด็ดขาด ถ้าวันนึงเขารู้ขึ้นก้อค่อยว่ากันครับ

ออฟไลน์ Bri@n

ถ้าเอาเข้าบ้านมีหวังให้ขายทิ้งแน่นอนคับ  mon36
อารมณ์เดียวกัน เก็บไว้ที่ทำงานบ้าง บ้านเพื่อนบ้าง หอพักบ้าง ปัจจุบันผ่านไป10เดือน ที่บ้านก็ยังไม่รู้ 
อาจเหนื่อยกว่าคนอื่นหน่อย เวลาต้องไปเปลี่ยนรถ แต่ทำไงได้ ก็ต้องยอมแลกหละค่ะ mon16
นับถือใจเลยครับ ที่บ้านไม่อยากให้ขับเพราะเป็นผู้หญิงกลัวจะเกิดอันตรายใช่หรือเปล่าครับ

ถ้ามีงบก็หาเช่าหอพัก แมนชั่น คอนโดเลยครับ ไว้พักผ่อน เลี้ยงน้องๆ ได้ด้วย  mon47

แต่ถ้าจะให้ตอบจริงๆ ก็หาเช่าจอดในตึกสำนักงาน ที่ปลอดภัย แบบจอดค้างคืนได้ และมีบัตรเข้าออกครับ ปลอดภัยแน่นอน

ที่ออฟฟิศผมก็อยู่ไม่ไกลที่ทำงานคุณมาก ไม่มีที่จอดรถให้บางตำแหน่ง เค้าก็ไปหาเช่าจอดกัน เคยเห็นแถวอโศกบางตึกเดือนละ 500 ก็มี ผมแนะนำว่าไปตระเวณถามเรื่อยๆ เอาแบบตึกใกล้ๆ ที่คุณสะดวก

ตั้งงบไว้ซัก 500-1000-1500 แล้วแต่ความสะดวกของคุณ เน้นคำเดียวว่าให้แน่ใจว่าปลอดภัยครับ 

สมมุติว่าได้ที่จอดเดือนละ 500 ถ้าสปอร์ตก็ทิป รปภ. ที่เฝ้าชั้นนั้นประจำ ให้พิเศษซักเดือนละ 500 รถคุณนี่วีไอพีเลย มุขนี้ พี่ๆ ที่ทำงานเก่าผมที่จอดเบ็นซ์ ใช้มา ที่จอดรถไม่ประจำแต่กั้นกรวย มีรปภ. ยกกรวยเข้าออกให้ทุกวัน  mon16

• *
ถ้ามีงบก็หาเช่าหอพัก แมนชั่น คอนโดเลยครับ ไว้พักผ่อน เลี้ยงน้องๆ ได้ด้วย  mon47

แต่ถ้าจะให้ตอบจริงๆ ก็หาเช่าจอดในตึกสำนักงาน ที่ปลอดภัย แบบจอดค้างคืนได้ และมีบัตรเข้าออกครับ ปลอดภัยแน่นอน

ที่ออฟฟิศผมก็อยู่ไม่ไกลที่ทำงานคุณมาก ไม่มีที่จอดรถให้บางตำแหน่ง เค้าก็ไปหาเช่าจอดกัน เคยเห็นแถวอโศกบางตึกเดือนละ 500 ก็มี ผมแนะนำว่าไปตระเวณถามเรื่อยๆ เอาแบบตึกใกล้ๆ ที่คุณสะดวก

ตั้งงบไว้ซัก 500-1000-1500 แล้วแต่ความสะดวกของคุณ เน้นคำเดียวว่าให้แน่ใจว่าปลอดภัยครับ 

สมมุติว่าได้ที่จอดเดือนละ 500 ถ้าสปอร์ตก็ทิป รปภ. ที่เฝ้าชั้นนั้นประจำ ให้พิเศษซักเดือนละ 500 รถคุณนี่วีไอพีเลย มุขนี้ พี่ๆ ที่ทำงานเก่าผมที่จอดเบ็นซ์ ใช้มา ที่จอดรถไม่ประจำแต่กั้นกรวย มีรปภ. ยกกรวยเข้าออกให้ทุกวัน  mon16

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้พอเจอหนทางแล้ว เพื่อนที่ออฟฟิศเช่าที่จอดรถคอนโดเยื้องๆกับออฟฟิศแถวเอกมัยครับ
เห็นบอกว่าสะอาดและปลอดภัย ตอนนี้กำลังรอคำตอบอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้พอเจอหนทางแล้ว เพื่อนที่ออฟฟิศเช่าที่จอดรถคอนโดเยื้องๆกับออฟฟิศแถวเอกมัยครับ
เห็นบอกว่าสะอาดและปลอดภัย ตอนนี้กำลังรอคำตอบอยู่ครับ
mon57 ขอให้ได้นะครับ ดีใจด้วย

• *

mon57 ขอให้ได้นะครับ ดีใจด้วย

ของคุณมากครับ mon32

ออฟไลน์ yong150

• I'm BCC 150
จขท.  รับรถเมื่อไหร่ครับ   หาที่เช่าจอดได้ยังครับ 

ออฟไลน์ sidoney (เต้)

• *
ที่บ้านผมก็ไม่สนับสนุนครับแต่ว่าอยากได้อ่ะเลยซื้อเข้าบ้านมาเลยทนบ่นนิดหน่อยตอนนี้เลิกบ่นไปละคับ

mon47 จขกท เป็นไงบ้างครับ อัพเดทหน่อย

• *
ตอนนี้ได้ที่จอดแล้วครับ แต่ยังไม่มีรถ mon6

ออฟไลน์ oh_a3

• *
จอดที่ออฟฟิศผมได้ครับ คิดรายเดือน ตอนนี้มี ducati จอด 4คัน ฮาเลอีก 5 คัน มีรปภ 24 ชม

ออฟไลน์ sunchild

• *
แนะนำว่าจัดฉากครับ ทำเป็นเหมือนว่าเป็นผู้โชตดีได้รับรถฟรี แล้วจ้างรถมาจัดส่งถึงบ้าน

วาสลีน เมน จัดแคมเปญ แจก ดูคาติ และ เวสป้า รวม 11 คัน

mon47