ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ดูคาติมีรับฝากรถ ในกรณีคนที่แอบทางบ้านซื้อไหมครับ  (อ่าน 8206 ครั้ง)

ออฟไลน์ ahoahaahoi

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมเองก้อเป็นคนนึงที่อยากได้เจ้า m795 มาขี่ แต่ทางบ้านไม่สนับสนุนให้ขี่มอไซต์
คืือถ้าผมซื้อก็เอากลับบ้านไม่ได้แน่นอน จะเอาไปฝากบ้านเพื่อนก้อเกรงใจ
ก้อเลยมีคำถามครับว่าที่ศูนย์ดูคาติ มีรับฝากรถกับชุดถุงมือหมวกไหมครับ

ปล.บ้านผมอยู่ใกล้ทองหล่อ

ออฟไลน์ Saints two wheels

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0

ออฟไลน์ oil_online

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
อารมณ์เดียวกันเลยครับ แอบที่บ้านซื้อเหมือนกัน
แต่เอาเข้าบ้านเหอะครับ ความลับไม่มีในโลก ยังไงก็ซื้อมาแล้ว สักวันก็ต้องรู้  mon6

• *
ถ้าเอาเข้าบ้านมีหวังให้ขายทิ้งแน่นอนคับ  mon36

ออฟไลน์ ZENIT Pro

• SPONSOR
ศูนย์น่าจะไม่ได้รับฝากนะครับ
รองหาเช่าที่จอดรถแถวๆบ้านดูครับ

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
ปัญหาโลกแตก เหอะๆๆ

• *
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับ
คงต้องหาเช่าที่จอดดีๆให้น้องม่อน mon19

ออฟไลน์ E@k-ky

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-1
มาจอดโรงรถผมเลยคิดเดือนละ 1000 ฮึ่มๆ  abc5

• *
มาจอดโรงรถผมเลยคิดเดือนละ 1000 ฮึ่มๆ  abc5

อยู่แถวไหนคับ mon10

ออฟไลน์ xik(ปราง)

• *
  • Moto GP point: +2/-0
ถ้าเอาเข้าบ้านมีหวังให้ขายทิ้งแน่นอนคับ  mon36
อารมณ์เดียวกัน เก็บไว้ที่ทำงานบ้าง บ้านเพื่อนบ้าง หอพักบ้าง ปัจจุบันผ่านไป10เดือน ที่บ้านก็ยังไม่รู้ 
อาจเหนื่อยกว่าคนอื่นหน่อย เวลาต้องไปเปลี่ยนรถ แต่ทำไงได้ ก็ต้องยอมแลกหละค่ะ mon16
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 01:31:13 AM โดย xik(ปราง) »

ออฟไลน์ o_know

ของผม ใช้วิธีค่อยๆตอด อยู่หลายปีก่อนจะซื้อ (เพราะเมื่อก่อนตอนจะเริ่มทำงาน บอกที่บ้านจะซื้อมอไซค์ พ่อ ไม่เห็นด้วย ให้ซื้อรถก่อน หลังจากนั้นจะทำอะไรก็ทำ)

เริ่มจากซื้อหนังสือมอไซค์มาอ่าน ให้ที่บ้านเห็นบ่อยๆ (เริ่มตั้งแต่ยังไม่เงินยังไม่พร้อม มันสบายๆยังไม่เครียด เพราะเงินพร้อมแต่ยังซื้อไม่ได้มันเซ็งมาก)

อ้างไปดูงานโชว์มอไซค์บ่อย (งานมอเตอร์โชว์ และ เซนทรัลเวิร์ด)

ทำเป็นเก็บตัง ไม่ใช้จ่าย ฟุ่มเฟื่อย ที่บ้านถาม ก็ตอบทีเล่นทีจริง "เก็บตังซื้อมอไซค์"

ทำบ่อยๆหลาย 2-3ปี ที่บ้านไม่เห็นว่าไร ก็ จัดเลยครับ ขี่เข้าบ้านเลยไม่บอกใครเลย จองรถอยู่ 3 เดือน ปิดข่าวเงียบ พี่น้อง ก็ไม่บอก

วันแรกที่เอาเข้าบ้าน รนอยู่เหมือนกันจะโดนอะไรบ้าง แต่ผิดคาด

พ่อแค่ถาม"ซื้อไมไม่บอก"

แต่แม่ถาม ทะเบียนอะไร จะเอาไปซื้อหวย พอดีผมล๊อคเลขไว้เหมือนรถยนต์ที่ใช้อยู่ เลยเอาหมายเลขตัวถังไปแทนแล้วกัน (โดนรับประทานเรียบ)

ลองวิธีผมก็ได้นะครับ ใช้เวลาหน่อย แต่ถ้าดูปฎิกิริยาทางบ้านแล้วไม่ได้ผล ก็คงต้องวิธีอื่นละคับ

ออฟไลน์ tamzxaed

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • By THE WAY
หักดิบไปเลยครับ ซื้อเอง สิทของเรา mon48 mon48

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 abc6 ที่ศูนย์คงไม่มีบริการรับฝากครับ แต่รับฝากขายไม่แน่ใจ แต่ก่อนเห็นคิดเดือนละ3000
เรื่องนี้ ก็ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ น้ำซึมบ่อทราย สำหรับบ้านที่เป็นห่วงไม่อยากให้ขี่มอเตอร์ไซค์เนอะครับ ก็เข้าใจทางบ้านครับ

ผมเอง ก็ค่อย ๆตะล่อม ดูนู่นนี่ แล้วก็เกริ่นเรื่อยมา ได้รถมา ก็เอาไปขี่บ้านเพื่อนให้เก่งก่อน แล้วค่อยขี่เข้าบ้านคับ  mon16 อึ้ังกิมกี่กันไป แต่ก็โอเค

ยังไงก็ขับขี่ปลอดภัยนะครับ mon43
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
อารมณ์เดียวกัน เก็บไว้ที่ทำงานบ้าง บ้านเพื่อนบ้าง หอพักบ้าง ปัจจุบันผ่านไป10เดือน ที่บ้านก็ยังไม่รู้ 
อาจเหนื่อยกว่าคนอื่นหน่อย เวลาต้องไปเปลี่ยนรถ แต่ทำไงได้ ก็ต้องยอมแลกหละค่ะ mon16
ความรักที่ต้องซ่อนเร้น mon48

• *
ผมเองก็เกริ่นๆที่บ้านไว้ตั้งแต่งานที่เซ็นทรัลเวิร์ลปี 2011 แล้วอ่าคับ
จนตอนนี้ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะอ่อนลงเลย
ผมเลยคิดว่าถ้าไม่แอบซื้อ ชาตินี้คงไม่ได้ขับน้องม่อนแน่นอน  mon19 mon29 mon8
ลอง Search ในอากู๋ ก็ไม่มีที่ไหนให้เช่าที่จอดมอไซค์เลยคับ มีแต่ที่จอดใกล้ๆรถไฟฟ้า แต่ก็จอดได้แค่ช่วงกลางวันเท่านั้น  mon40

ออฟไลน์ yong150

• I'm BCC 150
น่าจะมีที่รับจอดรถอยู๋บ้างนะครับ  ตามตึกออฟฟิตแถวทองหล่อ   ผมก็แอบที่บ้านซื้อ แต่ก็รู้จนได้เพราะไฟแนนท์ มาถ่ายรูปครับ   รับรถสิ้นเดือนนี้ครับ เอารถจอดที่จอดรถเช่นกันครับ

• *
น่าจะมีที่รับจอดรถอยู๋บ้างนะครับ  ตามตึกออฟฟิตแถวทองหล่อ   ผมก็แอบที่บ้านซื้อ แต่ก็รู้จนได้เพราะไฟแนนท์ มาถ่ายรูปครับ   รับรถสิ้นเดือนนี้ครับ เอารถจอดที่จอดรถเช่นกันครับ

แล้วที่บ้านรู้ เขาว่าอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ yong150

• I'm BCC 150

แล้วที่บ้านรู้ เขาว่าอะไรบ้างครับ

ผมยังไม่ได้รถครับ  ได้20นี้ล่ะ   เค้าก้บ่นๆครับ  แต่ยังไม่เห้นรถก้ไม่ได้ว่าอะไรอีกครับ   แต่แรกๆไปเช่าจอดชัวร์ครับ  ซัก2-3เดือนค่อยเอาเข้าบ้าน   รอขี่คล่องๆก่อน 

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
บ้านพี่เอกที่จอดเพียบ 
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

• *
บ้านพี่เอกที่จอดเพียบ

ว่าแต่บ้านพี่เขาอยู่แถวไหนหรองับ