ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องกันล้มหน่อยครับ(ลงรูปแล้วครับ)  (อ่าน 2442 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฺBoyclassic(Boy)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0

พอดีผมซื้อกันล้มหน้าของ Speedy Moto(แนบรูปมาให้ดูด้วย)ซื้อมาจาก Pro Italia....แต่ทำไมมันใส่ไม่ได้ครับ ด้านหนึ่งแกนเล็ก อีกด้านหนึ่งแกนใหญ่....หรือว่าร้านหยิบผิดรุ่นครับ...พอมีใครทราบบ้างไหมครับ......ใส่กับ Monster796 อะครับ..... งงเล็กน้อย mon40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 07:17:05 PM โดย boyclassic »

ZZzZzzzzzZzzzz mon15

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่พรุ่งนี้ผมจะเข้าศูนย์(ภูเก็ต) เด่วจะถามช่างให้นะครับ

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
ผิดรุ่นครับ  เอาไปขายต่อให้พวก SF 1098 1198 ไรพวกนี้ได้ครับ

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
อ้าว! ของผมก็เหมือนในรูปเลย ตกลงใส่795ได้ไหมครับ ของผมพาร์ท 10-0201 ของพี่พาร์ทเดียวกันปะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 01:58:08 PM โดย Restore(ยุทธ์) »

อ้าว! ของผมก็เหมือนในรูปเลย ตกลงใส่795ได้ไหมครับ ของผมพาร์ท 10-0201 ของพี่พาร์ทเดียวกันปะครับ

ซองที่ใส่ของมามันก็เล่นผมซะงงเหมือนกันมีทั้ง 10-0201,10-0202 และ 10-0208 สรุปแล้วผมแก้ปัญหาโดยการค่อยๆเอาคัตเตอร์นั่งกรีดออกทีละนิดแล้วเอากระดาษทรายขัดให้เนียน....แล้วใส่เข้าได้พอดีครับ....งานไม่ค่อยเนียนแต่ผลงานออกมาดีถ้าไม่มีใครมาถอดออกมาดู.... mon57

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
 mon4 mon4

เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
วันนี้เข้าศูนย์ไปถามช่างให้แล้วนะครับ แกนนึงเล็ก แกนนึงใหญ่ ก็ถูกแล้ว สำหรับกันล้มหน้า ส่วนที่ว่าตรงรุ่นหรือป่าว ไม่สามารถบอกได้จากรูปภาพครับ ช่างก็แนะนำแบบเดียวกับ จขกท เลยครับ คือเอาคัตเตอร์กรีด

M 795 @ Phang-nga & Phuket

วันนี้เข้าศูนย์ไปถามช่างให้แล้วนะครับ แกนนึงเล็ก แกนนึงใหญ่ ก็ถูกแล้ว สำหรับกันล้มหน้า ส่วนที่ว่าตรงรุ่นหรือป่าว ไม่สามารถบอกได้จากรูปภาพครับ ช่างก็แนะนำแบบเดียวกับ จขกท เลยครับ คือเอาคัตเตอร์กรีด

ขอบคุณมากครับ....ตอนแรกก็มืดแปดด้านว่าจะทำไงดี.....ไหนๆก็ดีกว่าอยู่เปล่าๆเลยนั่งเหลาเองเลย..... mon16