ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเพิ่มเติม จากกรณี ที่ ninja คันสีแดงโดนเรื่องท่อดัง ที่เป็นข่าวอยู่ตอนนี้  (อ่าน 2991 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
ตอนนี้ทางผู้การได้ชี้แจ้งออกมาแล้วนะครับ ว่า ไม่ผิด 100 เปอเซ็น แต่ ท่านขอให้ติด กล้องใว้ด้วย เป็นหลักฐานในการ มัดตัวของตำรวจที่ยัดข้อหาครับ คราวนี้ ใครมีท่ออะไรก็ใส่ได้ตามสบายเลยครับ แต่ ต้องดังตามกฏหมายครับ  และ ม.อ.ก ถ้าโดนตำรวจถาม ก็ถามว่า มีกฏหมายข้อไหนหรอครับ ว่า ท่อต้องมี ม.อ.ก ครับ แม้กระทั่งหมวกก็ไม่มี ม.อ.ก เหมือนกัน ไม่เกี่ยวกันครับ และในเล่มเขียว เอกสาร รถก็ไม่ได้ระบุครับว่า ต้องมี เหมือนกันครับ

ลิ้งครับ
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=535322033186343&set=a.318509371534278.94376.315467721838443&type=1&theater
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ Safe Baby Old

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Post By  Safe Baby Old SBO

ออฟไลน์ brickable

• Moto GP point: +4/-3
ที่นี้คงจะขับขี่กันอย่างมีความสุขบ้างละ  mon61

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ไอ้ สน.ทองหล่อมันจะได้ยินมั้ย......................
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1

ออฟไลน์ brickable

• Moto GP point: +4/-3
"ตอบ... ดีครับ ติดกล้องกันเยอะๆ ทั้งประชาชนและตำรวจ บ้านเมืองจะได้เรียบร้อย สำหรับเรื่องนี้ได้ส่งให้ตำรวจจราจรทั่วกรุงเทพฯได้ดูหมดแล้ว โดยได้กำชับในการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร ต้องปฏิบัติหน้าที่ด้วยความซื่อสัตย์ สุจริต และเป็นไปอย่างเสมอภาคและเป็นธรรม อย่ากลั่้นแกล้งยัดเยียดข้อหา ทำผิดก็ว่ากันไปตามความผิด ถูกดำเนินคดีไปตามขั้นตอนระเบียบของกฏหมายไทย อย่่าเรียกรับผลประโยชน์จากการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ หากถูกตรวจพบ จะไล่ออกและดำเนินคดีอาญาจับติดคุกทันที มาช่วยกันเพื่อให้บ้านเมืองเราปลอดภัยและเป็นระเบียบเรียบร้อยกันครับ....

น่าจะรู้กันทั่วแล้วนะครับ  mon47 mon47 mon47

ออฟไลน์ taweesak mavimol

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ตี๋สน.บ้านเราผมก็เคยโดนเรียกถามโน้น ถามนี่ สงสัยไม่เคยเห็นแล้วก็ไล่ไป

ออฟไลน์ justaru

• Ducati Owner
ขออนุญาติตั้งคำถามเล่นๆ นะครับ สำหรับกรณีก่อนหน้านี้..

ที่ว่าจะไม่มีการให้ตั้งด่านอะไรทั้งหลายทั้งสิ้นทั้งปวงเพราะทำให้รถติดและฯลฯ ต่างๆนาๆ
...สุดท้ายเป็นยังไงครับ แปปเดียวเท่านั้นก็มีคำสั่งให้ออกมาตั้งเหมือนเดิม กลับลำซะอย่างงั้น
แล้วกรณีนี้จะยังไงต่อไปครับ (ตั้งข้อสงสัยเพื่อให้เกิดหลายๆ ข้อคิดนะครับ เป็นเพียงความคิดผมเท่านั้นนะครับ ถ้าไม่ควรก็ขออภัยครับ)

ปล. ได้เสื้อคลับตัวใหม่แล้ววว หล่อมากมาย.. จะใส่ไปเดินงานกาชาติ เผื่อใครเจอทักทายกันได้นะครับ
ไม่มีลายเซ็นต์นะจ๊ะ

ออฟไลน์ i dea D

• Moto GP point: +6/-0
เคยมีใบสั่งมาข้อหาผ่าไฟแดงส่งรูป ทะเบียนรถ ความคมชัดน้องๆ HD  แต่ทำไมกล้องจับโจรอย่าว่าแต่หน้าโจรเลย บางทียังมองไม่รู้เลยว่ารถอะไร มัวซะแทบมองไม่ได้ abc5 abc5 abc5
" เหนื่อยมาเยอะ เจ็บมาเยอะ "
          ผมพอแล้ว

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

ตี๋สน.บ้านเราผมก็เคยโดนเรียกถามโน้น ถามนี่ สงสัยไม่เคยเห็นแล้วก็ไล่ไป

555+ ว่างัั้้นแหละ หนองค้างพลู กับ หนองแขม ไม่มีปัญหาไรหรอกพี่
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
หวังว่าคงทำให้ ประเทศเราน่าอยู่ขึ้นครับ  mon16

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ผมได้ดูคลิปนี้แล้ว เห็นเจ้าของรถอ้างว่าเปนท่อเดิมจากโรงงาน แต่ไม่มีมอก. เพราะพี่ลูกเสือเขาถามหา มอก.
เจ้าของรถเลยบอก พี่เปนเน็ตดูเลย ท่อเดิมๆจากโรงงาน
แล้วท่อแต่ง ยังไงหนิคับ เพื่อนผมโดนปรับ1000 ที่ขอนแก่น แต่ไม่ยึดท่อ
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• Moto GP point: +5/-0

ออฟไลน์ DHAMMADA7

• Moto GP point: +1/-0

ออฟไลน์ Thinmans

• **
  • Moto GP point: +3/-1

ออฟไลน์ mymothersexy

• *