ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเรื่องขอคืนเงินจอง 30000 บาท  (อ่าน 1166 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchaike

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ทำเรื่องขอคืนเงินจอง 30000 บาท
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 02:43:22 AM »
ขออภัยที่เปิดกระทู้ใหม่คับ

ผมจอง m795abs ไว้ตอนมอเตอร์ expo ปีที่แล้ว กับเซลชื่อ ตั้ง พระราม3
ผมจัดไฟแนนไม่ผ่าน จึงขอคืนเงินจองไปตั้งแต่ต้นเดือน ก.พ ตอนนี้ สิ้น มี.ค 2เดือนแล่ว
เอกสารที่จะทำเรื่องคืนเงินจองก็ส่งไปให้แล้ว ทุกครั้งที่ติดต่อไป ก็โยนให้คนนั้นทีคนนี้ที โทรไปกี่ครั้งเซลก็บอกจะเร่งให้
เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ตอน ต้องการรู้ผลไฟแนนแล้ว ดึงเวลาตลอด พอโทรไปเร่งมากๆ ก็อารมเสียไส่เรา
วันที่รู้ว่าไฟแนนไม่ผ่านก็เลยกำหนดรับรถมานาน ต้องโทรไปถามเอง กับพูดว่าจะบอกผลแต่ติดต่อเราไม่ได้ โทสับผมไม่เคยปิด

เงิน 30000 ตอนผมจ่ายให้เค้าที่งานexpoไม่ถึงห้านาที แต่ตอนเอาเงินเราคืนทำไมยากจิง ดูคาติเค้าเอาเงินไปหมุนหรือเปล่า

ไม่ต้องการให้ใครเจอแบบผม เงินมันก็เยอะทำไมไม่คืนเค้าไปจะได้จบๆ
ใครจองรถทำใจกับความล่าช้าเอาไว้เลยและก็ดูเซลนิดนึงนะคับ เดี๋ยวจะเจอแบบผม  ขอบคุณมากๆคับที่อ่านจนจบ

Ducati Bikers Thailand

ทำเรื่องขอคืนเงินจอง 30000 บาท
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 02:43:22 AM »
//

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
Re: ทำเรื่องขอคืนเงินจอง 30000 บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 09:49:30 AM »
โทร ไปขู่ว่าจะแจ้ง สคบ เลยครับ สคบ ชอบเรื่องดังๆอยู่แล้วเพราะทำข่าวได้ ผมว่าน่าจะได้ผล  mon43