ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่องการจดทะเบียนรถครับ  (อ่าน 1645 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9 Bike DKC

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมออกรถ M795 เมื่อวัันที่ 29/1/56 ที่ศูนย์ นครราชสีมา ทางศูนย์ก็แจ้งว่าจะจดทะเบียนให้ภายใน 5 วัน ผมก็เลยไปจองทะเบียนกับขนส่งนครราชสีมาไว้ แล้วมาแจ้งทางศูนย์ว่าได้จองเลขไว้แล้วทางศูนย์ก็จะดำเนินการต่อให้ หลังจากนั้น วันที่ 18/3/56 ผมก็ได้สอบถามไปยังขนส่งนครราชสีมาว่าได้มีการส่งเรื่องจดทะเบียนรถผมมาแล้วหรือยัง ปรากฏว่าเรื่องยังไม่ได้ส่งมาให้กับขนส่งนครราชสีมาเลย อ้าวแล้วไง ผมก็เลยโทรสอบถามทางศูนย์ดูคาตินครราชสีมาก็บอกว่าต้องส่งเรื่องไปทางศูนย์ดูคาติไทยแลนด์ที่กรุงเทพ แล้วทางกรุงเทพจะส่งเรื่องมานครราชสีมาเอง รวมระยะเวลาที่ไม่ได้จดทะเบียน 1 เดือน ครึ่ง แล้วอย่างนี้ใครจะมารับผมชอบผมโดนตำรวจเรียกแล้วเสียค่าปรับไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ซึ่งผมก็โดนมาแล้ว ทำไมการทำงานของทางดูคาติ ทำงานได้ล่าช้าจังครับ ใครเป็นแบบผมบ้างครับ และใครมีข้อแนะนำอะไรดีๆบ้างครับผม

mon10 mon10 mon10

Ducati Bikers Thailand

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: สอบถามผู้รู้เรื่องการจดทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:39:58 PM »
ขอเพิ่มอีกนิดนึงครับ ทางขนส่งนครราชสีมาได้เตรียมเลยที่จองเอาไว้ให้ผมแล้วแค่ทางดูตาติส่งเรื่องไปผมก็ได้ทะเบียนแล้วครับ  mon14 mon14 mon14

• *
Re: สอบถามผู้รู้เรื่องการจดทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 10:45:32 AM »
หลังจากที่ผมได้โพสข้อความใน FB ของ Ducati Thailand ได้มีมีตามเรื่องให้ผมแล้วและจะยื่นเรื่องภายในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ ค่อยโล่งใจหน่อย mon6 mon6 mon6

ออฟไลน์ amfly

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 08:36:54 PM »
ผมรบกวน ขอชื่อ เฟส ด้วยครับ ผมเป็นกรณีคล้ายกันครับ จะได้ไปตามบ้างครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:22:13 PM »
ผมรบกวน ขอชื่อ เฟส ด้วยครับ ผมเป็นกรณีคล้ายกันครับ จะได้ไปตามบ้างครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมเข้าไปโพสใน FB Ducati thailand เลยครับ แล้วทาง Ducati ก็ติดต่อกลับมาหาเลย คุณลองดูนะครับ