ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงตอบรับของแม่บ้าน กับดูคาติ_มอนสเตอร์  (อ่าน 8763 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bankstory

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
ประเด็นใหญ่ของแต่ละบ้าน เสียงตอบรับของแม่บ้าน กับดูคาติ_มอนสเตอร์
ของผมนะแต่งไปเถอะแต่งยับเยินไปเลย แต่ห้ามนะ ห้ามเปลี่ยนสีอุปกรณ์ สีอะไหล่ มันจับได้ เนียนมาตลอด ดันมาตายเพราะสีแฮนด์เปลี่ยนไป
โปรเจคต่อไป จะแปลงเป็น796แล้ว เชื่อผมสิจับไม่ได้หรอก

สดๆร้อนๆ เมื่อ 8โมงเช้า 080356
แฟน:วันนี้ไปไหน ไปด้วยรถอะไร
B:ยังไม่ซื้อskyline R-34 ก็ต้องไปมอไซด์ดิ
แฟน:ไปรถเก๋งดิกว่านะอากาศวันนี้มันร้อน
B:ไม่อ่ะ..จะไปมอไซด์
แฟน:จะเอาคันไหนไป
B:ก็ต้องมอนสเตอร์สิจ๊ะ
A:อ่าวลูกชายคนเล็กมีชื่อแล้วหรอ(หมายถึงมอไซด์)
แฟน:ดอว์เอ้ย...ชื่อรุ่นมานนนนนนนนนนนน abc39 abc39 abc39 abc39 abc39 abc39
ขับกระบะไปออกศูนย์ภูเก็ตด้วยกันแท้ๆ แฟนของผมมันมึนครับจนผมต้องมึนตาม abc33
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 03:03:36 PM โดย Bankstory »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: เสียงตอบรับของแม่บ้าน กับดูคาติ_มอนสเตอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:22:34 AM »
อ่านแล้วก็แอบงงนิดหน่อย abc6

เอาเป็นว่า ของผม .. แฟนห่วงกลัวเก็บตังค์ไม่ได้ครับ .. ก็เข้าใจ เลยเบา ๆการแต่งรถไปบ้าง เก็บเงินซื้อทอง .. รอเปิดร้านเสื้อผ้าดีกว่า abc29
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Saints two wheels

• Moto GP point: +3/-0
Re: เสียงตอบรับของแม่บ้าน กับดูคาติ_มอนสเตอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 11:13:12 PM »
ผมยังไม่ได้รถเพิ่งไปจอง เมื่อวันศุกร์ ตั้งใจจะไปเอา มอนสเตอร์1100 evo พอถึงศูนย์ แฟนบอกเครื่องมันแรงไปกลัวเอาไม่อยู่ให้ใด้แค่ 795abs(ไม่ถามเราสักคำไหมว่าเอาอยู่ปะ)  เลือกสีให้ด้วยสีดำ ผมบอกว่า ok แต่จะแต่งเต็มที่นะ แฟนนั้งนิ้งไป15นาที หลุดปากออกมา งั้นเอา1100ไม่ดีกว่าหรอ (ผมคิดในใจเข้าทางละเว้ย) อ้าปากจะบอกokเจอสวนมาก่อนแต่งเต็มก็แต่งเต็ม.......ฝันสลายไปในพริบตา....เฮ้อ mon8 mon8

ออฟไลน์ ChaNgZ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 02:03:34 AM »
อ่านแล้วก็แอบงงนิดหน่อย abc6

เอาเป็นว่า ของผม .. แฟนห่วงกลัวเก็บตังค์ไม่ได้ครับ .. ก็เข้าใจ เลยเบา ๆการแต่งรถไปบ้าง เก็บเงินซื้อทอง .. รอเปิดร้านเสื้อผ้าดีกว่า abc29

ของผมคล้ายท่านประธานเลยค๊าบ อิอิรถยังไม่ได้ผมโดนเครื่องป้องกันไปหมดแล้วโดนซาาาแต่ผบ.ก็ยอมแล้วครับเพราะซื้ออีกชุดให้ไปเรียบร้อยแล้ว

รถผมได้ฤกษ์ออก25นี้แล้วครับไว้จะมาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการนะคร๊าบบบบ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 08:12:13 AM »
แม่บ้านผมไม่ห้ามเรื่อง BB คุยกันความฝันใครความฝันมัน ไม่ก้าวก่ายซึ่งกันและกัน เคยชวน she ซ้อนท้ายเจอสวนกลับ"ไม่ไป"แบบเสียงแข็งๆเย็นชาๆ เธอไม่ห้ามเราและเธอก็ไม่สนใจรถเราด้วย
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ phattanapanp

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 08:36:58 AM »
แม่บ้านของผมที่บ้าน เค้าชอบ เลยไม่เป็นปัญหาครับ (อดีตสก๊อย mon16)

ออฟไลน์ Nlinksys

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:24:20 AM »
แม่บ้านผม บอกผมว่า หัวเด็ดตีนขาดยังไงฉันก็ไม่มีทางซ้อน มันดูอันตราย...... แต่ถ้าไอ่คันที่ล้อโตๆฉันถึงจะซ้อน ผมหันกลับไปมองหน้าแฟนอีกครั้ง หึหึหึ ชี้โพรงให้เองนะ  mon16

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 10:33:34 AM »
ผมยังไม่ได้รถเพิ่งไปจอง เมื่อวันศุกร์ ตั้งใจจะไปเอา มอนสเตอร์1100 evo พอถึงศูนย์ แฟนบอกเครื่องมันแรงไปกลัวเอาไม่อยู่ให้ใด้แค่ 795abs(ไม่ถามเราสักคำไหมว่าเอาอยู่ปะ)  เลือกสีให้ด้วยสีดำ ผมบอกว่า ok แต่จะแต่งเต็มที่นะ แฟนนั้งนิ้งไป15นาที หลุดปากออกมา งั้นเอา1100ไม่ดีกว่าหรอ (ผมคิดในใจเข้าทางละเว้ย) อ้าปากจะบอกokเจอสวนมาก่อนแต่งเต็มก็แต่งเต็ม.......ฝันสลายไปในพริบตา....เฮ้อ mon8 mon8

กรณีเดียวกันครับ แต่ผมก็ตะล่อมจนได้ 1100 evo มาครับ

พูดถึงเรื่องแม่บ้านนะครับ
วันไปจองรถนะครับ แฟนบอกว่าเด่ววันรับรถ ขี่มาส่ง แล้วขี่กับด้วยกัน  mon61 ผมก็เครเคร ไม่มีปัญหา รอรถ ประมาณ 3 เดือน เห็น BigBike เยอะขึ้น(เพราะเริ่มสังเกตุ) พรุ่งนี้วันรับรถ แฟนผมบอกว่า เด่วพรุ่งนี้นั่งรถ Taxi ไปนะ อยากซ้อนเป็นคนแรก (ดีนะที่ซื้อหมวกมา 2 ใบ) สรุป ทุกวันนี้นะครับ กรอบท้ายผมแทบจะเอาไปขึ้นหิ่งแล้วครับ เธอซ้อนทุกวัน รถเก๋งแทบจะไม่ได้แตะเลยครับ  mon47 mon47 mon47

แต่เรื่องแต่งรถ ยากครับ ขออะไรก็ไม่อนุมัติตลอด  mon8 mon8 mon8

ออฟไลน์ num_putter

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:09:48 AM »
ของผมแอบไปจองในมอเตอร์โชว์ จนกระทั่งรถมาส่งที่บ้านเมื่อปลายมกราคม เซอร์ไพรสสสสส  mon5
วันรุ่งขึ้นก็เดินเรียบๆเคียงมาดู ก็ยิ้มๆนะ ผ่านมาเกือบ2เดือนชียังไม่เคยเอ่ยปากขอลองนั่งเลย
บางครั้งเวลาไปทานข้าวกับครอบครัว อยากเิอามอเตอร์ไซด์ไปใจจะขาด กลัวชีจะว่าเอา เลยตัดใจขับรถไปด้วยกันก็ได้
ทุกวันนี้พยายามพูดถึงเรื่องมอเตอร์ไซด์ให้น้อยที่สุดครับ ทั้งที่สมองนั่งคิดทั้งวัน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 09:55:36 AM »
ผมอยากให้แฟนซ้อนท้ายนะคัฟเค้าจะได้รู้ว่าถ้าเราขับดีจริงๆเค้าจะได้สบายใจ ตอนแรกแฟนบอกยังไงก็ไม่ซ้อนอะคัฟ ผมเลยบอกว่ารอได้เจ้า 795 ABS เจ้า4ประตูไปเครมสี อาจไม่ได้ใช้สัก 1-2 เดือน แฟนหายไปสักพักใหญม กลับมาบอกว่า ถ้าจะให้ซ้อน หาหมวกกันน็อค กับแจ๊คเก็ตให้ด้วยแล้วกัน mon47 mon61 mon6

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 10:22:00 AM »
แม่บ้านของผมที่บ้าน เค้าชอบ เลยไม่เป็นปัญหาครับ (อดีตสก๊อย mon16)
mon48 เป็นเรื่องน่ายินดีมากๆคับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ apichat_pop

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 10:49:20 AM »
ส่วนของผมติดข้อเดียวครับ เค้านั่งแล้วบอกร้อนขา เลยถามผมก็เลยบอกท่อมันร้อน เค้าบอกว่าให้รีบเปลี่ยนท่อด่วน (เข้าทางเลย) 55555

ออฟไลน์ renesis

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:36:34 AM »
สำหรับตัวกระผม ...สามเดือน เจ็ดพันโล ผบ.ได้ลองคร่อมไม่ถึง3ครั้งครั้งละไม่ถึงอึดใจ
และทุกวันนี้เมื่อตื่น และก่อนจะนอน คุณเค้าจะถามแค่ว่า เบื่อหรือยัง  เค้าจะขายแระ .........  abc39

ออฟไลน์ gonggong

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 12:01:42 PM »
ของผม ตอนแรก เค้าเป็นห่วง เพราะรู้ผมชอบขี่เร็วและมุด

แต่เมือวาน ไปเป็น เพื่อนไปเข้า DRE เห็นหลายคน เห็นเราขี่ แล้วเค้าก็สบายใจขึ้น

ไปเรียบๆมองๆ คันอื่น เค้าแต่งไงกัน บ้าง เรา ก็ บอก อย่างโน้น ดี อย่างนี้ดี เค้าก็ "อืม"

ใจแปวเลยผม เพราะกำลังจะเปลี่ยนท่อกับ ล้อและยาง

แต่ พอ ประโยค ต่อไป หลุดมาจาก ปาก ผม เครียด หนัก กว่า เดิมอีก เธอบอกว่า

เห็นมีสอนแบบนี้ แล้ว อยาก ขี่บ้าง

อยากได้อีก คัน

mon6

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:25:49 AM »
ของหลายๆคน ผมรู้สึกอิจฉาจังไปหากันที่ไหนพวกเธอพอจะมีญาติโสดเหลือๆมั้ยครับ mon29 mon29 mon29

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:46:44 AM »
ของหลายๆคน ผมรู้สึกอิจฉาจังไปหากันที่ไหนพวกเธอพอจะมีญาติโสดเหลือๆมั้ยครับ mon29 mon29 mon29
mon16 mon16
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 10:08:27 AM »
ของผมคุณเธอบอกว่า ซื้อคันนี้แล้วห้ามแต่งห้ามขายแล้วนะ.  ด้วยความอยากได้เลยรีบรับปาก ให้เธอสบายใจ แต่เมื่อวานเพิ่งแอบสั่ง Scott ไปอีกชุด หุๆๆราคาแค่พันกว่าบาทเอง เทอเอ่ย  abc52

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:26:28 PM »
ของผมคุณเธอบอกว่า ซื้อคันนี้แล้วห้ามแต่งห้ามขายแล้วนะ.  ด้วยความอยากได้เลยรีบรับปาก ให้เธอสบายใจ แต่เมื่อวานเพิ่งแอบสั่ง Scott ไปอีกชุด หุๆๆราคาแค่พันกว่าบาทเอง เทอเอ่ย  abc52
ราคานี้สั่งให้ชุดนึงนะคัฟ555555555+ mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ DUCATAE

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 02:56:40 PM »
ของผม บอกแม่บ้านว่า อยากได้บิ๊กไบค์ แม่บ้านถามผมว่ายี่ห้อไรดี ผมบอกว่าตอนนี้ก็ต้องDUCATIสิ แม่บ้านบอกเหรอ พรุ่งนี้ไปซื้อผมก็งงเลย แล้วแม่บ้านก็บอกว่าห้ามร้องเอาไรแล้วนะ แต่ทุกวันนี้แม่บ้านผมไปจัด FORZA  มาขี่เป็นเพื่อนผมแล้วครับ mon16 mon16

ออฟไลน์ phattanapanp

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 12:43:17 PM »
หุ หุ พี่ บอกเจ๊ พันกว่าบาทหรอครับ งั้นเดี๋ยวผมไปแอบขอซื้อให้ซักห้าพันเดี๋ยวเจ๊เค้าขายให้เพราะเห็นว่าได้กำไรแระ อิ อิ abc23