ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนกระจกปลายแฮนด์  (อ่าน 2864 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9 Bike DKC

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เปลี่ยนกระจกปลายแฮนด์
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 02:39:03 PM »
ปกติปลายแฮนด์ของ M795 จะมีแกนด้านในไหมครับ พอดีผมซื้อกระจกปลายแฮนด์มีน็อตยึดมาให้แต่ไม่มีแกนของแฮนด์ให้ยึดแล้วทีนี้ผมจะใส้กระจดปลายแฮนด์ยังไงครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

Ducati Bikers Thailand

เปลี่ยนกระจกปลายแฮนด์
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 02:39:03 PM »
//

ออฟไลน์ INNOVATOR

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
Re: เปลี่ยนกระจกปลายแฮนด์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 08:09:21 AM »
แฮนด์เดิมไม่มีแกนด้านในครับ
ต้องถามก่อนว่า กระจกปลายแฮนด์ของ Rizoma หรือ CNCของจีนที่ขายทั่วไปอยู่
ถ้าเป็นของCNC
หลักการวิธียึดคือ ใช้น็อตตัวผู้ขันดูดตัวเมียวิ่งเข้ามาเบ่งชุดท่ออลู(ปลายเป็นแฉกที่ให้มากับชุดกระจก)บานออกในรูของปลายแฮนด์
แต่ข้อเสียของกระจกนี้คือ อย่าขันเข้าออกบ่อยครับ เกลียวน็อตตัวเมียหวานง่ายมาก เสียแล้วเสียเลย เบ่งไม่ออกจบเกมส์ครับ  mon36

ปล.เมื่อวานพึ่งทำให้รถอีกคันไม่ได้ถ่ายรูปไว้ สงสัยอย่างไร ยินดีครับ
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ 9 Bike DKC

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: เปลี่ยนกระจกปลายแฮนด์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:23:07 PM »
แฮนด์เดิมไม่มีแกนด้านในครับ
ต้องถามก่อนว่า กระจกปลายแฮนด์ของ Rizoma หรือ CNCของจีนที่ขายทั่วไปอยู่
ถ้าเป็นของCNC
หลักการวิธียึดคือ ใช้น็อตตัวผู้ขันดูดตัวเมียวิ่งเข้ามาเบ่งชุดท่ออลู(ปลายเป็นแฉกที่ให้มากับชุดกระจก)บานออกในรูของปลายแฮนด์
แต่ข้อเสียของกระจกนี้คือ อย่าขันเข้าออกบ่อยครับ เกลียวน็อตตัวเมียหวานง่ายมาก เสียแล้วเสียเลย เบ่งไม่ออกจบเกมส์ครับ  mon36

ปล.เมื่อวานพึ่งทำให้รถอีกคันไม่ได้ถ่ายรูปไว้ สงสัยอย่างไร ยินดีครับ

CNC ครับ แต่ผมลองไขน็อตแล้วมันยึดไม่อยู่ครับ มีรูปตอนใส่จะขอบคุณมากเลยครับผม mon10 mon10 mon10