ผู้เขียน หัวข้อ: ถามชาว Ducati หน่อยครับโดนยึดท่อแต่งกันบ้างรึป่าว  (อ่าน 6512 ครั้ง)

ออฟไลน์ DUCATAE

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
Re: ถามชาว Ducati หน่อยครับโดนยึดท่อแต่งกันบ้างรึป่าว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:47:59 PM »
ผมขี่มอเตอร์ไซด์มาครึ่งชีวิตใช้จริงทุกวันเคยโดนจับเป็นร้อยครั้งแต่สถิติที่น่ากลัวคือเจรจากันสำเร็จแค่2ครั้งโดนยึดรถ2ครั้งที่เหลือโดนใบสั่งกับเสียค่าผ่านทาง ตำรวจบ้านนี้เมืองนี้เถียงไปก็เสียเวลาครับ mon36 mon36 mon36

Ducati Bikers Thailand

Re: ถามชาว Ducati หน่อยครับโดนยึดท่อแต่งกันบ้างรึป่าว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:47:59 PM »
//

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:10:46 PM »
มันมีโครงการถนนเงียบห่าเหวอะไรสักอย่างนี่แหละครับ ยังไงก็ระวังๆกันหน่อย
เห็นจับ ER ซะเป็นส่วนใหญ่ บอกจะเอาไปให้แทร็กเตอร์เหยียบทำลายเหมือนพวกทำลายของเถื่อน
(แปลกตรงเน้นจับ ER ผมว่ามันเอาไปทำลายไม่ครบ 100% ของที่ยึดหรอก ชัวร์ป๊าบบบบ)

ที่มา: http://www.er6thailand.com/board/index.php?topic=41905.0
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:06:08 PM »
ถึงบอกว่าไม่มีท่อเดิมแล้ว โดนถอดท่อ แล้วขับกลับบ้านแบบไม่มีท่อเรยครับ  mon36 mon36

น้องม่อนถ้าถอดท่อวิ่ง...ดังตั้งกะสน.ทองหล่อถึงปากซอยทองหล่อแน่นนอครับ...ที่นี้จะมาว่าว่าท่อดังไม่ได้นะครับ..เพราะผมไม่มีท่อ.

อีกอย่างที่อยากทราบจริงๆ..ใครมือกฏหมายช่วยหน่อยครับ...เจ้าหน้าที่ตำรวจใช้สิทธิใดในการยึด"ทรัพย์สิน"ที่เป็นของเราครับ..แน่นนอนในกรณีนี้หมายถึงท่อ...การตรวจจับกวดขันไม่ได้ว่าครับ..แต่ถึงกับยึดไปเลยนี่เข้าข่ายยักทรัพย์หรือลักทรัพย์หรือปล่าวครับ..(ไอ้พวกเดินมา บิด,และดึงกุญแจรถไปอีก )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:16:28 PM โดย packzilla( "Z" ) »

ออฟไลน์ ircscan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:46:12 PM »
รอคำตอบด้วยคนครับอ่านเจอมาเว็บerโดนกันพรึบบบบ

ออฟไลน์ yulove333

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 02:30:02 AM »
ในนี้ไม่มีใครเป็นทนายความเลยหรอครับ   mon48 mon48

ออฟไลน์ brickable

• Moto GP point: +4/-3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 02:52:12 AM »
โห น่ากลัว บ้านผมอยู่ใกล้ทองหล่อด้วย ถ้าออกรถมาแล้วใช้ท่อเดิมก็ไม่โดนใช่ไหมครับ งั้นเอาเงินค่าท่อไปแต่งอย่างอื่นก่อนดีก่า  mon14

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 06:57:05 AM »
 mon40
โห น่ากลัว บ้านผมอยู่ใกล้ทองหล่อด้วย ถ้าออกรถมาแล้วใช้ท่อเดิมก็ไม่โดนใช่ไหมครับ งั้นเอาเงินค่าท่อไปแต่งอย่างอื่นก่อนดีก่า  mon14

ใช้ท่อเดิมกับตำรวจไทยคิดว่าจะรอดหรือครับ..หึหึ

ใช้หมวกอะไร??? มอก.มีไหม??ไม่มี โดน agv,X-Lite อย่าได้หวังเอามาใช้ ใช้ Index,Spacecrown ไปก่อนล่ะกันนะ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:14:54 AM »
พึ่งซื้อ Shuberth c3 pro มาเตรียมไว้อะครับ เอาเฟอร์บี้มาติดหน้ารถ ล่อให้มันจับเฟอร์บี้ ไม่ต้องมาจับรถกับหมวกเรา  mon16 mon16 mon16 mon16 mon16

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:21:38 AM »
เซ็งเลย ที่จะซื้อDucati ก็เพราะจะขี่ไปอวดสาวในทองหล่อ แบบจะเอาไปจอดหน้าสตาร์บัค นั่งจิบกาแฟดูรถเราชิวๆ เหมือนเอาหมูมาล่อหมายังไงยังงั้น โรงพักห่างจากตรงนั้นไปสองร้อยเมตร   abc35 abc35 abc35

ออฟไลน์ l3illythekid

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:05:40 PM »
ประเทศไทย  abc5 abc5 abc5

ออฟไลน์ tommy65

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:42:07 PM »
ท่อเดิมร้อนตรูดดดดมากครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 07:49:22 PM »

จริงเหรอครับ เห็นเค้าบอกความร้อนที่เบาะ กับที่เครื่องยังเท่าเดิม แต่ความร้อนที่ท่อมันจะมีไฟเบอร์กราสมาหุ้มทำให้จับได้ไม่ร้อน จริงเท็จอย่างไรครับ

ออฟไลน์ DevilSky

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 12:54:26 AM »
ประเทศไทย พี่หนวดเขาเลือกปฏิบัติน่ะครับ ยิ่งถ้าพวกของเขาได้เป็น ผวกกทม. ด้วยนะครับ คราวนี้พวกพี่เขาจะ ยิ่งกว่านี้อีกผมว่านะครับ
คห.ส่วนตัวนะครับ ไม่เหมาะสมลบได้เลยคร้าบ

ปล. ผมอยู่ชานเมือง เลยยังไม่เคยโดนเรียกสักครั้งครับ  mon47

ออฟไลน์ DevilSky

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 01:03:18 AM »
จริงๆผมว่าเรื่องการยึดท่อนี่ ตำรวจไม่น่าจะมีสิทธิ์ยึดนะครับ การยึดทรัพย์สินส่วนบุคคลนั้นต้องให้ศาลเป็นผู้ตัดสินไม่ใช่หรือครับ ส่วนเรื่องกฏหมายผมไม่ค่อยทราบเท่าไหร่อะครับ แต่เท่าที่อ่านมาจากบางความเห็นแล้ว เห็นว่า ท่อไม่มี มอก. ไม่ผิดไม่ใช่หรือครับ **ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ**

ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ประเทศเราเป็นประชาธิปไตย เรามีสิทธิส่วนบุคคล เพราะฉะนั้น อย่าให้ชายในเครื่องแบบมารังแกเราแบบไม่ถูกต้องครับ รักษาสิทธิของตัวเองดีที่สุดครับ ถ้าผมโดน ผมก็จะทำเช่นกันถึงแม้ว่าสุดท้ายเราจะต้องโดนยึดท่อที่เราต้องเหน็ดเหนื่อยทำงานแลกมันมาราคาหลายหมื่น แต่ผมจะรักษาสิทธิส่วนบุคคลของผม ไม่ให้คนมีสีเอารัดเอาเปรียบอย่างแน่นอน  mon49 mon49

ออฟไลน์ BLACK55

• *
  • Moto GP point: +0/-2
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:16:37 AM »
ผิดก็ปรับ มายึดได้ไงของเขาซื้อมาไม่ได้ลักโขมยมา ชาวบ้านเดือดร้อนจับให้หมดนะ แว็นซ์ Harley Ducati ฯลฯ ผมคนหนึ่งก็จะไม่ใส่ท่อเเต่งถ้าเท่าเทียมทุกคนไม่เลือกปฏิบัติ แต่ไม่มีทางเป็นไปได้ที่ประเทศไทย

ออฟไลน์ ircscan

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:27:54 AM »

จริงเหรอครับ เห็นเค้าบอกความร้อนที่เบาะ กับที่เครื่องยังเท่าเดิม แต่ความร้อนที่ท่อมันจะมีไฟเบอร์กราสมาหุ้มทำให้จับได้ไม่ร้อน จริงเท็จอย่างไรครับ

ความร้อนรู้สึกดีขึ้น ครับ จากตอนแรกที่เป็นท่อเดิมจะร้อนขึ้นมาแบบสุดๆ พอcarbon termi ช่วยได้ขึ้นเยอะความร้อนที่ขึ้นมาแบบทำให้รู้สึกได้ไม่ร้อนเหมื่อนตอนท่อเดิม

ออฟไลน์ firestorm

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:46:07 AM »
เปลี่ยนจาก termi zard .... มาเป็น "ท่อน้ำไทย" ดีกว่า

เพราะมันมีตรา "มอก." แล้วจะเบิ้ลให้ตาหนวดมาลองฟังดู ผมจะเบิ้ลให้ขี้หูไหล่ ลูกไหม้ไปเลย 55++++

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:48:15 AM »
สงสัยท่อของ sc ที่เค้าบอกว่ามีใบรับประกันว่าใช้ได้ทั้งในและนอกสนาม ใครใช้รบกวนหน่อยครับมันช่วยได้จริงมั้ย

ออฟไลน์ car4uonly

• *
    • aec
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 05:27:09 PM »
มีบางคน หรือหลายคนใช้วิทีนี้นี้หากิน

ออฟไลน์ sneker

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 06:44:53 PM »
ผมทำงานอยู่ทองหล่อ ซ 10 ใส่ท่อ sc ขี่ในทองหล่อทุกวันไม่เห็นโดนเลยนะคับ พวกเราอย่ากังวลกันไปเลย
 mon57 ถ้าจับ Monster เมื่อไหร่ผมโดนคนแรกแน่ แล้วถ้าโดนเดี๊ยวจะมาบอก 555