ผู้เขียน หัวข้อ: M795 ABS / Street Fighter 848 / Diavel ตัวไหนปัญหาน้อยที่สุด ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา  (อ่าน 4323 ครั้ง)

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
รบกวนพี่ๆDucati ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ ผมพึ่งจะเริ่มหัดขี่Big bike ตอนนี้จอง M795 ABSไว้ คิวรับเดือนหน้า แต่เริ่มไม่มั่นใจเพราะปัญหาเรื่องความร้อน คืออยากลงทุนรถคันแรกแบบขี่นานๆ ไม่ต้องมาขายทิ้งภายหลัง เพราะราคาแต่ง M795 ก็ตกไปหลายแสนแล้ว ถ้าเล่นเปลือยๆแบบไม่แต่งกับ Street Fighter 848 หรือ Diavel ก็น่าจะได้อยู่ อยากได้แบบขับชิวๆเข้าเมือง แบบไม่ร้อนมาก ตอนติดไฟแดงอะครับ ธรรมดาผมไม่มุดอยู่แล้ว เรื่องขนาดคงไม่ใช่ปัญหา ผมสูง 180 ความสูงของรถก็ไม่น่าจะใช่ปัญหาเช่นกัน

แต่ส่วนตัวชอบรูปร่าง M795 มากๆ แบบมันออกแบบมาเพื่อผมเลยอะ  mon40

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อยากได้แบบขับชิวๆเข้าเมือง แบบไม่ร้อนมาก ตอนติดไฟแดงอะครับ ธรรมดาผมไม่มุดอยู่แล้ว เรื่องขนาดคงไม่ใช่ปัญหา ผมสูง 180 ความสูงของรถก็ไม่น่าจะใช่ปัญหาเช่นกัน
เรื่องความร้อนนั้น ผมแนะว่า ร้อนโหดทุกคันครับ .. ยิ่งถ้าไม่มุดนี่ บางทีจะเป็นลมจากความร้อน และฝุ่นควัน รวมถึงไอร้อนจากรถยนต์นะครับ.. 

ถ้าพึ่งหัดขี่ จริง ๆผมว่า M795 เป็นรถที่ดีและเหมาะสมมากครับ ความร้อนพอกันหมดครับ แต่M795 บังคับง่าย สบายมือมากๆ มุดง่ายกว่าคันอื่นด้วยครับ   หรือถ้าอยากให้รถสูงอีกหน่อย น่าจะใช้ สตรีทก็ดีครับ เพราะเบาะสูงกว่า น่าจะเหมาะกับคนสูง 180 ดีเลยครับ

ส่วนเดวิลนั้น .. ทรงเป็นครุยเซอร์ แตกต่างชัดเจน อยู่ที่ชอบมากกว่าครับ  แต่ขี่ในเมืองไม่ชิวล์ๆแน่ครับ มุดยากหน่อย แหะๆ ลองไปทดลองขี่ดูก็ได้นะครับ ที่ศูนย์เลยครับ mon43

ขับขี่ปลอดภัยนะคร้าบ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• Moto GP point: +5/-0
คงต้องถามย้อนกลับไปยังเจ้าตัวว่านิสัยขับขี่ตัวเองเป็นอย่างไรล่ะครับ..เพราะแต่ละคันเค้ามีคาแรกเตอร์ต่างๆกันไป
อย่างที่ผมเลือก 795 นั้นพราะตอบโจทย์เรื่อง Daily use ได้ผมรักรถครับ...อยากใช้เค้าทุกวันอยากได้ยินเสียงเค้าทุกวัน..แต่ถ้าเอา SF กะ Diavel คงไม่ไหวใช้ในเมืองรังแต่จะทรมานมากกว่ามีความสุข
มาที่ SF เป็น Naked Sport เต็มสูบ ในเมืองก็ไม่ถึงกับเทอะทะถ้ามีทักษะการขับขี่บ้างและ"เอารถ"อยู่ก็น่าเลือก ทางไกลเหนื่อยหน่อยเพราะเราคนขี่จะรับลมปะทะเต็มๆ
ส่วน Daivel (จริงๆอยากได้คันนี้) Cruiser หล่อๆ ใช้ในเมืองก็ได้ แต่รถติดก็ตัวใครตัวมันอย่างที่คุณกอล์ฟบอกครับ..ส่วนทางไกลก็สบายๆเหมาะมากกับการออกทริปครับ
เพราะฉะนั้นต้องถามเจ้าตัวกลับไปว่าเป็นคนขับขี่รถแบบไหนชอบคาแรคเตอร์รถแบบไหน

เรื่องแต่งรถไม่ต้องห่วงครับมันต้องโดนอยู่แล้วครับ...มันต้องแต่งทุกคันอยู่แล้วไม่มากก็น้อย..ใครได้รถมาแล้วไม่แต่งเลยหรือไม่มีอาการคันอยากแต่งเลย...ผมยอมให้อมครี่มาพ่นหน้าผมเลย mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ red1

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
พึ่งหัดขี่แนะนํา M795 ครับ ราคาไม่แรง รถแรงน้อยสุด ขับง่ายสุด
สองตัวนั้นถ้าได้มายังไงก็ต้องแต่งเพิ่มอยู่ดีครับ ผมได้M795มากะว่าจะไม่แต่งไรเลย อันดับแรกก็สอยท่อก่อนเลยครับ mon47

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• Moto GP point: +5/-0
พึ่งหัดขี่แนะนํา M795 ครับ ราคาไม่แรง รถแรงน้อยสุด ขับง่ายสุด
สองตัวนั้นถ้าได้มายังไงก็ต้องแต่งเพิ่มอยู่ดีครับ ผมได้M795มากะว่าจะไม่แต่งไรเลย อันดับแรกก็สอยท่อก่อนเลยครับ mon47

เห็นไหมบอกแล้ว...แล้วก็จะตามมาด้วย กันล้ม กันสบัด เบรคเอ็ม4 เปลี่ยนแตร และคาร์บอนพาร์ท ฟันธง!!!!

ขอบคุณมากครับ งั้นคงจะเอา 795 มาหัดขับก่อนดีกว่าครับ ถ้ามันร้อนเหมือนกันหมด จริงๆผมว่าทรงมันเท่ห์โคตรๆ ผมชอบไฟหน้ากลม กับท่อหลังที่เหมือนเครื่องบินไอพ่นมากๆเลย  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
ขอบคุณมากครับ งั้นคงจะเอา 795 มาหัดขับก่อนดีกว่าครับ ถ้ามันร้อนเหมือนกันหมด จริงๆผมว่าทรงมันเท่ห์โคตรๆ ผมชอบไฟหน้ากลม กับท่อหลังที่เหมือนเครื่องบินไอพ่นมากๆเลย  mon32 mon32 mon32
ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา เลือกที่ชอบเลยคับ เด๋วจะไม่จบคับ ไปลองที่ศูนย์เลือกที่ชอบ 795เหมาะสำหรับพึ่งลองขี่บิ๊กไบค์ ใช้งานจิงๆได้ดี
แต่ความเห็นผมนะคับว่ามันจะไม่จบ ไม่จบในที่นี่คือได้ขาย ขาดทุนไปออกคันอื่นแน่นอน สังเกตจากเพื่อนๆในบอดนี้หลายๆคนได้เลยคับ
ว่าเคยผ่าน 795 มาเกือบทุกคน แต่ตอนนี้แต่ละคนครอบครองแต่ละคันโหดๆทั้งนั้น
สรุปผมอยากให้เอาที่ชอบเลยคับ ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปแวะศูนย์ ดูทางเลือกอื่นๆครับ  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ gonggong

• Moto GP point: +1/-0
ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา เลือกที่ชอบเลยคับ เด๋วจะไม่จบคับ ไปลองที่ศูนย์เลือกที่ชอบ 795เหมาะสำหรับพึ่งลองขี่บิ๊กไบค์ ใช้งานจิงๆได้ดี
แต่ความเห็นผมนะคับว่ามันจะไม่จบ ไม่จบในที่นี่คือได้ขาย ขาดทุนไปออกคันอื่นแน่นอน สังเกตจากเพื่อนๆในบอดนี้หลายๆคนได้เลยคับ
ว่าเคยผ่าน 795 มาเกือบทุกคน แต่ตอนนี้แต่ละคนครอบครองแต่ละคันโหดๆทั้งนั้น
สรุปผมอยากให้เอาที่ชอบเลยคับ ถ้าราคาไม่ใช่ปัญหา

ถ้ายังไม่คุ้น BB ผมว่า 795 มาลองก่อนก็ได้นะ แล้วถ้าชอบจริงๆ กับแนวนี้ ค่อยขยับขยายให้เป็นรุ่นต่อๆไป
ผมเห็น จขกท ในหลายๆ กท แล้ว ผมมั่นใจว่า เราต้องเหมือนกัน ตรงที่ คิดว่า 795 น่าจะจบ

แต่ผมได้ 795 มาไม่นาน ชอบมากๆ สนุกสุดๆ แต่ตอนนี้ กำลังฝันหวานถึง diavel แล้วอะ

เชื่อเถอะครับ ถ้าชอบแนวนี้นะ มันไม่จบ แถม เรื่องไม่แต่งเนี่ยยากมาก ถ้ามีกำลังพอนะ ผมว่า มันอดไม่ได้หรอกครับ

ผมตอนแรกก็ว่า ไร้สาระ เราซื้อรถมาขี่ แต่ตอนนี้ มันเริ่ม มา ทีละ อย่าง 2 อย่างละ mon17

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
สตรีทไฟเตอร์ หรือ เดเวล ผมว่าไม่มีปัญหานะครับ ผมว่าไม่มีรถอะไรหรอกที่มีปัญหาผมว่ามันเป็นที่เราเองแหละที่จะทำให้รถมันมีปัญหา จากการที่เราฟังคนนั้นคนนี้บ่นให้ฟัง เราต้องใช้เองก่อนครับเราถึงจะรู้ อย่างเรื่องความร้อน "ร้อนจนไข่สุก" เราต้องลองดูก่อนครับ ไข่เค้ากับไข่เราอาจจะทนความร้อนได้ไม่เท่ากัน แล้วอีกอย่างถ้ามันร้อนจนไม่ไหวจริงๆ พี่ๆในบอร์ดนี้คงเป็นหมันกันไปหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ DucatiTy

• Moto GP point: +0/-0
  • Living in the present moment ^^
สตรีทไฟเตอร์ หรือ เดเวล ผมว่าไม่มีปัญหานะครับ ผมว่าไม่มีรถอะไรหรอกที่มีปัญหาผมว่ามันเป็นที่เราเองแหละที่จะทำให้รถมันมีปัญหา จากการที่เราฟังคนนั้นคนนี้บ่นให้ฟัง เราต้องใช้เองก่อนครับเราถึงจะรู้ อย่างเรื่องความร้อน "ร้อนจนไข่สุก" เราต้องลองดูก่อนครับ ไข่เค้ากับไข่เราอาจจะทนความร้อนได้ไม่เท่ากัน แล้วอีกอย่างถ้ามันร้อนจนไม่ไหวจริงๆ พี่ๆในบอร์ดนี้คงเป็นหมันกันไปหมดแล้วครับ

ชอบตรงไข่เค้ากับไข่เราอาจจะทนความร้อนได้ไม่เท่ากันเนี่ยล่ะครับ ฮา  mon57

ขอบคุณครับ ผมคิดว่าจะลอง 795 ก่อนละครับ กว่าจะขี่คล่องคงเป็นปี ถามพี่ที่ยิมที่เค้าเล่นBBแบบจริงจัง เค้าแนะนำให้เล่น 795 เพราะปัญหาต่างๆโดนแก้ไขจนดีแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ เป้ 795

• Moto GP point: +2/-0
ตัดสินใจเหมือนผมเลยครับ ยินดีด้วยครับ
ขอให้ขับขี่ปลอดภัยทุกคนครับ