ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาวิธีกันการเกิดฝ้าที่ชิลหมวกกันน็อคหน่อยครับ  (อ่าน 2293 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newone

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เพื่อนๆพี่ๆมีวิธีกันฝ้าที่ชิลหมวกกันน็อคอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
Re: ถามหาวิธีกันการเกิดฝ้าที่ชิลหมวกกันน็อคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 09:26:25 AM »
ผมใช้วิธีเปิดหมวก..แล้วก็ขี่ช้าๆเรี่อยๆอ่ะคับ สักพักฝ้าก็จะหายไปเองคับ mon16

ออฟไลน์ switch01

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ถามหาวิธีกันการเกิดฝ้าที่ชิลหมวกกันน็อคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 12:48:31 AM »
ตอนผมเล่นbb gun คั้งแต่สมัยที่ยังไม่นิยมติดพัดลมระบายอากาศที่หมวก และผมก็ไม่ชอบติดพัดลมด้วยเพราะมันมีเสียงทำให้รู้ตำเหน่งได้  พวกผมใช้วิธีแก้กัน2วิธีคือ 1ใช้สเปย์ฉีดแว่นตาว่ายน้ำครับ(สเปย์กันฝ้า) 2ใช้ซันไลผสมน้ำทาเอาครับ แต่ซัลไลได้ผลดีกว่าเยอะครับ แต่ถ้ามาใส่กับหมวกกันน๊อค ผมว่าน่าจะไม่เหมาะอ่าครับ  mon47

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 07:31:38 PM »
น้ำยากันฝ้าครับ แต่จะได้ผลตอนเพิ่งลงน้ำยาใหม่ๆ วิธีที่ดีที่สุดคือแง้มชิวขึ้นนิ๊ดนึงครับ แต่ถ้าหมอกลงใช้มือลูบออกเป็นระยะๆเลยครับ