ผู้เขียน หัวข้อ: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...  (อ่าน 13702 ครั้ง)

ออฟไลน์ adisai

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 05:30:15 PM »
ผมคยยึงที่ใช้หมวกถูกๆร้ายๆขับในเมืองครับ เพราะเวลาถอดตั้งไว้ที่กระจกจะไม่เป็นเป้าของสายตาโจร ไปไหนสบายใจไม่ต้องหิ้วไปหิ้วมา mon2
เคยเห็นน้องคนนึงใช้หมวกอย่างดีขับออกมาจ่ายตลาดกับแฟน ดันให้แฟนหิ้วหมวกให้สะงั้น mon48

Ducati Bikers Thailand

Re: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 05:30:15 PM »
//

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 06:47:42 PM »
ผมเจอแต่คนคุยดีๆด้วยครับ เครื่องเท่าไหร่ เคยบิดสุดเท่าไหร่ รถ0หรือเปล่า ประมาณนี้ 

ออฟไลน์ tippaya

• Imposible is Noting
  • Ducati Owner
  • ;)
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:08:05 PM »
โดนเยอะเหมือนกันนน แต่ซีเรียสสุดเรื่อง"ขาไม่ถึง"นี้ล่ะ 555+
Br.
Tippaya Phinit

ออฟไลน์ DucatiTy

• Living in the present moment ^^
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 11:31:56 PM »
คำเตือน : เป็นเหตุการณ์ที่ผมเจอมาเอง ไม่ได้ตั้งใจให้เกิดดราม่า หรือการแบ่งแยกใดๆนะครับ

ระหว่างมานั่งรอแฟนเลิกงานที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต ก็เอารถจอดไว้ห่างจากตัวประมาณ 20m เพราะตรงนี้มีเก้าอี้แล้วก็ไม่ขวางทางเดิน
จะได้ดูดบุหรี่ได้ไม่รบกวนคนอื่น แต่เหมือนได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง คนที่เดินผ่านมา 100 คนมองรถผม 80 คน ตั้งใจฟังทุกคนที่พูด

1. ผู้หญิงสาว "โหยดูคาติอ่ะพ่อ อยากได้"
    พ่อ  "โอยดูคาติเริ่มต้น แสนห้า เอง อยากอายุสั้นเหรอ"
2. ชี้ๆให้แฟนดู "นี่ crf สิดี ดูคาติแม่งกาก"
3. เหี้ย แม่งดูหมวกแม่งดิ 200 บาท
4. สามีภรรยาคู่นึงขับ phantom มาจอดข้างๆ "ตะเองเค้าอยากนั่งคันนี้อ่ะ"
    สามี "เอามาทำไม phantom เราสบายกว่าเยอะ"
5. กลุ่มวัยรุ่น "แม่งคันเล็กสัสอ่ะ กาก cbr ดีกว่าเยอะ" อีกคนเอามือมาบีบๆเบรคแล้วก็เดินไป
6. กลุ่มวัยรุ่น "รถคันนี้ 250cc นี่หว่า โดนนินจากูชัว"
7. ผู้ใหญ่ "คันนี้ไม่มีครอบท้ายสงสัยตัวเก่า ปรกติมันมีนะ"
8. ผู้ใหญ่ "แม่งรถพวกนี้รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย" (คนนี้ขับ mighty x)
9. วัยรุ่น "นี่แม่งใช่ดูคาตี้เหรอ ต่างกันตรงไหนวะ" (ข้างๆมีอ696 จอดอยู่)
10. วัยรุ่น "สิมันหลายแสน ฮูโตวๆ" (ฟังไม่ออก)
11. ผู้หญิงสาว "โอ้ย แม่ง Fail หวะ รถออกหรูดูหมวกแม่งดิ ห่วยมาก"

ได้แต่นั่งอมยิ้มอยู่คนเดียว ทำให้เข้าใจอะไรหลายๆอย่าง ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์ครับ

ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันครับ ได้เห็นมุมมองแปลกๆ ของหลายๆ คน แปลกจริงๆ 555 mon3

ออฟไลน์ Choco

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 11:59:07 PM »
โดนเยอะเหมือนกันนน แต่ซีเรียสสุดเรื่อง"ขาไม่ถึง"นี้ล่ะ 555+
mon4 mon4 mon4 mon4 mon4

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:36:57 AM »
เคยเจออยู่ครั้งนึงครับ ตอนนั้นผมขี่ SF ติดไฟแดงอยู่ แล้วก็มึลุงคนนึงขี่ cbr 150 มาจอดข้างๆ

แล้วถามผมว่าน้องๆรถนี้เพิ่งซื้อเหรอ ผมก็ตอบกลับไปว่า "ใช่ครับเพิ่งซื้อ" แล้วรถมือหนึ่งเลยหรือเปล่า ผมก็ตอบว่า "ใช่ครับ"  mon6 mon6

แล้วลุงก็พูดอีกว่า "น้องลองเอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ดูดีกว่าน่ะ ไอ้เสียง ชิ้งๆๆ แบบนี้พี่ว่ารถน้องแหวนหลวมแล้วล่ะ"  mon19

ไฟเขียวพอดี ลุงเค้ามองหน้าผมแล้วก็มองลงมาที่รถแล้วก็ส่ายหน้าพร้อมกับขี่รถออกไป ประมาณว่ารถก็ดูแพงยี่ห้อก็ดีแต่คุณภาพห่วยจริงๆ  mon19

ผมก็มึนๆกับสิ่งที่แกพูดอยู่พักนึง แล้วก็...  mon40 mon40

โธ่....... !!! ลุงงงงงงงงงง...... !!! รู้จักไหม "คลัชแห้ง" เนี๊ย... mon49 mon49 mon49

ตอนไม่รู้จัก Ducati ผมก็เป็นแบบนี้แหละ รถยังใหม่อยู่เลย ทำไมแหวนมันดังแล้ว   mon40
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 05:00:48 PM »
เหมือนผมเลย คนขี่ข้างๆ ถาม ว่า น้องๆ รถจะพังป่ะ นึกในใจ เพ่ๆครับ ครัชแห้งกรุ๊งกริ๊งนะ

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 05:07:20 PM »
ผมเจอแต่ ไมน้องตัวเล็ก ขี่ Diavel ไหวเหรอ ไม่หนักเหรอ ไม่เหมาะสมกะตัวน้องเลย เอารถอยู่เหรอน้อง

รถมันบิดได้เท่าไหร่ น้องเคยอัดสุดเท่าไหร่ ประมาณนั้นอ่าคับ

ออฟไลน์ DHAMMADA7

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:50:53 PM »
เดี๋ยววันหลังจะขอลองมั่ง mon47

ออฟไลน์ ratti21

• กระพริบตา
  • *
  • nratti21
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:06:19 AM »
555ขออีกครับกับประสบการณ์รอบข้างขำฯ สนุกดี mon57
วินาที

ออฟไลน์ OHM Stabilizer

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 12:18:12 AM »
อ่านมาสุดกระทู้เลยครับ สนุกมากกกกก วันนี้เพิ่งไปลองขับ ducati monster 795 ที่ศุนย์เชียงใหม่มา สุดยอดดดด mon57 มากคับ
รักคันนี้มาก รอผมทำงานก่อนจะซื้อมาให้ได้ mon10

ออฟไลน์ kakahulk

• see the world through the lens ^^
    • KaKabPiX
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 11:35:12 AM »
ปกติก้ใส่หมวกใบละ200เวลาขี่ไปออกกำลังกายคับ ใส่เต็มใบเหม็นแย่ abc35

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 01:07:16 AM »
เคยขับ Hypermotard ไปจอดพักที่ถ้ำปลาแม่ฮ่องสอน ผมนั่งดื่มน้ำห่างๆ มีวัยรุ่น 3 คนเดินมา 1 ในนั้นตบลงที่เบาะผมเสียงดังแบบเต็มมือ แล้วพูดว่าไอ้รถ Ducati คัน shere นี้แค่ 3 แสนเองเอง  mon14 mon14

ออฟไลน์ piyathatt

• *
  • อีกสองปี เจอ กัน M765
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 03:32:24 PM »
ผมอยู่เมืองนอกเพื่อนขับดูคาติ ไม่เห็นโดนแบบ ไทยๆ มั่งเลย เซง อยู่ประเทศนี่ ถนนก็กาก คนขึ้อิจฉาก็เยอะ

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 07:44:06 AM »

10. วัยรุ่น "สิมันหลายแสน ฮูโตวๆ" (ฟังไม่ออก)

ชอบกระทู้แบบนี้ เหมือนเราได้ยินเสียงคนทั้งโลกเผื่อจะได้นำไปใช้ปรับปรุงแก้ไข ส่วนข้อ10. นี้ไม่มีอะไรฮาอย่างเดียว จขกท. อุสาห์จำมา

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:34:05 AM »
เมื่อวานไปเจอมาอีกครับเป็นบทสนทนาคอมเม้นท์ของเฟสบุ๊คเพื่อนผมเอง
A:ขับดูคาติมาโคดจะเทห์ ต้องรวยมาก
B:มีเงินซื้ออ่ะ
A:พอจอดรถถอดหมวกมาเท่านั้นแหละ
B:.....,?
A:กูว่าน่าเอาเงินที่ซื้อรถ ไปทำศัลยกรรมที่เกาหลี!!!5555

ไอแสรดด มันพูดกันสองคนทำไมมาโดนเราเต็มว่ะเห้ย(ร้อนทันที)

ออฟไลน์ เป้ 795

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 07:56:28 PM »
เพิ่งโดนมาครับ
A#  ปกติขับกลับบ้านขี่เร็วเท่าไหร่อ่ะ
B#  ถ้าไม่รีบก็ 100-110 ไม่เน้นเร็วเน้นขี่หล่อครับ(แต่จริงๆมี140-150ทุกครั้ง)
A# ว้าระวังโดน wave แซงนะ เสียชื่อหมด ขี่รถตั้งแพง(ประมาณหมั่นไส้+อิจฉาผม เพราะตัวพี่แกเองขี่wave)
B# คันไหนอยากแข่งเร็ว แข่งไปเหอะ แซงไปเลย ผมไม่สู้ แต่แข่งขี่หล่อ กินผมยากนะ 555+
ขอให้ขับขี่ปลอดภัยทุกคนครับ

ออฟไลน์ เป้ 795

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 04:09:21 PM »
เมื่อวานเข้าไปขอโทษขอโพยพี่เขาเรียบร้อย เลยรู้ว่าเขาเคืองๆเราเหมือนกัน ทางที่ดีเงียบไว้ไม่ต้องสวนกลับ จะดีกว่าครับ
ขอให้ขับขี่ปลอดภัยทุกคนครับ

ออฟไลน์ gonggong

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 05:21:35 PM »
ที่ลานจอดรถที่คอนโด

เราเลี้ยวรถ จอดปุป ถอดหมวก ถอดหายใจ เฮือกใหญ่ๆ

พี่คนนึงเดินผ่าน (เคยเห็นหน้า แต่ไม่เคยทัก หรือ คุยกัน)
พี่: อ้าว ไปไหนมาละนั่น
ผม: ไปออกทริป กินกุ้งที่ ชะอำมาครับ ไป เช้า เย็นกลับ เหนื่อยมาก กลุ่มที่ไปด้วยไม่รอเลย
พี่: เราขี่ช้าเหรอ
ผม: ก็ 160-170 นะ แต่ พวกที่เหลือขี่ Hayabusa กันอะครับ หรือไม่ก็พวก เครื่อง 1000 อัป
พี่: monster 795 ขี่ 160-170 หน้า ไม่หงายเหรอ
ผม: ก้มๆ นิด พอได้ครับพี่
พี่: สวยนะ รุ่นนี้ แต่ ไม่มีที่ติดกระเป๋า เลย ออกทริปที ต้องสะพายเป็เน้อ (ผมสะพายอยู่)
ผม: ครับ รถมัน ออกแบบมาแบบนี้
พี่: ถ้าชอบออกทริป น่าจะหาพวกเครืองใหญ่หรือที่มีติดกระเป๋าได้นะ จะได้ไม่เหนือ่ยเวลาทำความเร็วและต้องบรรทุกของ
(ผมเริ่ม งงๆ ว่า ทำไม พี่แก เป็นเรื่องเป็นราวดีจัง)
ผม: ครับ ก็อยากได้ Diavel อะครับ กำลังคิดจะเปลี่ยน
พี่: Diavel ก็ ยังเหนื่อยนะ ที่ใส่กระเป๋าได้ก็น้อย มาๆๆ มาดูคันนี้ดีกว่า

แล้วพี่แก ก็พาขึ้นไป อีก ชั้นนึง แล้ว ชี้ไปที่ BMW K1600 GT

แล้วบอกว่า   รถ พี่เอง...

ผมคิดในใจว่า แล้วกรูจะเอา 795 ไปสู้เค้าได้ไงวะ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 11:33:04 PM »
ที่ลานจอดรถที่คอนโด

เราเลี้ยวรถ จอดปุป ถอดหมวก ถอดหายใจ เฮือกใหญ่ๆ

พี่คนนึงเดินผ่าน (เคยเห็นหน้า แต่ไม่เคยทัก หรือ คุยกัน)
พี่: อ้าว ไปไหนมาละนั่น
ผม: ไปออกทริป กินกุ้งที่ ชะอำมาครับ ไป เช้า เย็นกลับ เหนื่อยมาก กลุ่มที่ไปด้วยไม่รอเลย
พี่: เราขี่ช้าเหรอ
ผม: ก็ 160-170 นะ แต่ พวกที่เหลือขี่ Hayabusa กันอะครับ หรือไม่ก็พวก เครื่อง 1000 อัป
พี่: monster 795 ขี่ 160-170 หน้า ไม่หงายเหรอ
ผม: ก้มๆ นิด พอได้ครับพี่
พี่: สวยนะ รุ่นนี้ แต่ ไม่มีที่ติดกระเป๋า เลย ออกทริปที ต้องสะพายเป็เน้อ (ผมสะพายอยู่)
ผม: ครับ รถมัน ออกแบบมาแบบนี้
พี่: ถ้าชอบออกทริป น่าจะหาพวกเครืองใหญ่หรือที่มีติดกระเป๋าได้นะ จะได้ไม่เหนือ่ยเวลาทำความเร็วและต้องบรรทุกของ
(ผมเริ่ม งงๆ ว่า ทำไม พี่แก เป็นเรื่องเป็นราวดีจัง)
ผม: ครับ ก็อยากได้ Diavel อะครับ กำลังคิดจะเปลี่ยน
พี่: Diavel ก็ ยังเหนื่อยนะ ที่ใส่กระเป๋าได้ก็น้อย มาๆๆ มาดูคันนี้ดีกว่า

แล้วพี่แก ก็พาขึ้นไป อีก ชั้นนึง แล้ว ชี้ไปที่ BMW K1600 GT

แล้วบอกว่า   รถ พี่เอง...

ผมคิดในใจว่า แล้วกรูจะเอา 795 ไปสู้เค้าได้ไงวะ
รถพี่เอง แบบนี้ค่อยน่าฟังหน่อย ผมเจอมาเยอะคับ พวกwave พวกpcx ksr มาคุยทับถม