ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเปลี่ยนท่อมาครับ แต่ปล่อยมือแล้วรถกินซ้าย  (อ่าน 5322 ครั้ง)

ออฟไลน์ emperor

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-1
เพิ่งเปลี่ยนท่อมาครับ แต่ปล่อยมือแล้วรถกินซ้าย มีใครเจอปัญหานี้บ้างครับ แก้กันยังไงเอ่ย

ปล. นน.ท่อเดิมติดรถน่าจะมากกว่า 10 กิโล แต่ว่าของใหม่นน.แค่ 3 กก.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2013, 08:05:56 PM โดย emperor »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Hunter HDP

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
ถ้ากินเล็กน้อยเป็นเรื่องปกติครับ แต่ถ้ากินเยอะแบบดึงไปเลยขับไปปวดแขนนี่โทรมาหาผมเลยครับ เอ่อคาร์บอนเรดรึเปล่าครับ 0848944505 เตอร์ครับ  mon17
HD and Ducati อารมณ์ล้วน

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
มันไม่ถึงกับปวดแขนครับ แต่ถ้าปล่อยมือเนี่ยเอียงซ้ายเลย

บางทีเราอยากปล่อยมือโชว์หญิงก่อนถึงไฟแดงไรเงี้ยะครับ เลยเป็นกังวล 555 ล้อเล่นนะคร๊าบ

มันก็ไม่รู้สึกนะครับตอนขี่ปรกติโดยไม่ปล่อยมือ แต่พอลองปล่อยปั๊บเอียงเลย เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆเป็นกันรึเปล่า

แต่ก้อไม่ซีเรียสนะคร๊าบ

ลองให้ช่างดูครับถ้ากินมาก ลูกปืนคอไปเกิดแล้วครับ อิอิ เคลมได้ครับ ผมจัดมาแล้ว

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ลองให้ช่างดูครับถ้ากินมาก ลูกปืนคอไปเกิดแล้วครับ อิอิ เคลมได้ครับ ผมจัดมาแล้ว
ทำไมมันไปเร็วจังเลยคับพี่  mon40 ผมว่าจะออกไดเวลเหมือนกันเลยมาหาข้อมูลก่อนคับ  mon42
ตอนนี้ผมขับsf 848 ปล่อยมือขับ ตรงปกติ อยากลองเปลี่ยนแนว
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

• **

รถผมเพิ่งวิ่งได้ 1200 กิโลเองครับ แล้วก่อนเปลี่ยนท่อก็วิ่งตรงปรกตินะครับ
ส่วนตัวคิดว่าปัญหามาจากเรื่องบาลานซ์น้ำหนักของรถที่เสียไป (ท่อเก่า 12 โล ท่อใหม่ 3 โล)
เลยอยากสอบถามเพื่อนๆที่เปลี่ยนท่อไปแล้วเจอปัญหาแบบนี้กันบ้างมั้ย
มีวิธีแก้ไขกันอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ oatyoaty

• Moto GP point: +0/-0
ของผมเปลี่ยนท่อมาก็กินซ้ายครับ
ไปให้ศูนย์ปรับมาแล้วครับ แต่ก็ยังกินซ้ายอยู่แต่กินน้อยลง
รถคุณ Hunter HDP หายขาดเลยหรือเป่าครับ
(ผมว่าผมเคยเจอคุณ Hunter HDP ที่ MPK แน่เลยวันนั้นผมไปเปลี่ยนท่อ HP) mon10

Re: เพิ่งเปลี่ยนท่อมาครับ แต่ปล่อยมือแล้วรถกินซ้าย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 09:01:55 AM »
อิอิ ของผมน้ำเข้าไปอยู่ในคอรถครับ อิอิ สนิมรับประทาน เปลี่ยนใหม่แจ่มมากครับ ล๊อตแรกคาร์บอนเรดครับท่อใหม่ผม Racefit หนักไม่ถึงกิโลครับ นี่แหละครับเสน่ห์ของดูคาติ 555

• **
Re: เพิ่งเปลี่ยนท่อมาครับ แต่ปล่อยมือแล้วรถกินซ้าย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:43:44 PM »
อิอิ ของผมน้ำเข้าไปอยู่ในคอรถครับ อิอิ สนิมรับประทาน เปลี่ยนใหม่แจ่มมากครับ ล๊อตแรกคาร์บอนเรดครับท่อใหม่ผม Racefit หนักไม่ถึงกิโลครับ นี่แหละครับเสน่ห์ของดูคาติ 555

ผม whatapps ไปคุยกับเต้อไม่เห็นตอบเลย ไม่ได้เล่นเเล้วเหรอครับ  mon10

ออฟไลน์ cctvkorat DKC

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:21:33 AM »
 mon6 mon6 mon6 mon

โชคดีครับ ผมไม่เป็นครับ mon6 mon6 mon6

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:47:13 PM »
ผมเปลี่ยนที่แล้ว ลองปล่อยมือแล้ว โชคดีครับรถไม่เอียง ที่ความเร็ว ประมาณ 70-80 ครับ.

ออฟไลน์ toan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:35:03 PM »
ผมก็เป็น เปลื่ยนท่อใหม่ ปล่อยมือดึงซ้าย เอาท่อเดิมใส่ก็ดึงซ้าย แต่ยังไม่ได้แก้ไข ช่วงนี้กล้วน้องฝนครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:23:08 AM »
 mon10 mon10 คันของผมที่เคยขี่ กินซ้ายนิดๆ คับ ไม่แน่ใจว่าเพราะท่อด้านขวาเบาด้วยรึเปล่า
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 08:35:57 PM »
คนที่กินซ้ายโดยไม่ทราบสาเหตุ กินเยอะ กินนาน ให้ไปเช็คที่ศูนย์ด่วนนะครับ ลูกปืนคอท่านอาจจะกำลังไปเกิดนะครับ เคสนี้เคยเปลี่ยนรถกันมาแล้วนะ

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 06:13:11 PM »
สรุปเปลี่ยนท่อเดิมใส่ไม่กินซ้ายแล้วครับ น่าจะเป็นที่นน. ของท่อแต่งกับท่อเดิมต่างกันมาก ขอบคุณข้อมูลดีดีของทุกๆท่านมากเลยครับ

ออฟไลน์ boychot01(บอย วชิระ นครพนม)DNT

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 11:09:14 AM »
ของผมกินซ้ายจนยางหน้าขวาเหลือเยอะเลย