ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ หากดูคาติไม่สามารถ ส่งมอบให้ได้ทันตามกำหนดใน ใบจองควรจะมีมาตรการอะไร?  (อ่าน 1830 ครั้ง)

ออฟไลน์ รำวง หมองู

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • เมื่อคืน หลับฝัน ฝันว่ามีงูมารัดกาย...
 ปรึกษาครับ (ตามที่ได้ทราบกัน คือ  กรณีดูคาติเงียบ มากๆ  ถึงมากที่สุด   ทั้ง การแจ้งข่าวไฟแนนท์ ,ผ่านไม่ผ่าน , วันรับรถ ,... )  หากดูคาติไม่สามารถ ส่งมอบให้ได้ทันตามกำหนดในใบจอง ควรจะมีมาตรการอะไร หรือ เจรจาเพื่อ ผลประโยชน์ของเรา กรณีดังกล่าว ชดเชย หรือไม่ครับ   

ทีวันจอง  เงินขาดบาทเดียว ก็ จองไม่ได้   หรือ เลยกำหนด วัน ช่วงโปรโมชั่น , .. เอกสารขาด ... บลา บลา บลา  เขายัง ไม่ flexible ให้เราเลย 

เอาไงดีๆ  เพื่อนๆ ใครมีความเห็นอะไร ยังไง มาแชร์กันนะครับ 

ส่วนตัวผมเห็นควรว่าควร จะมีหน่อยละครับ แต่อะไรนั้น  ยังคิดไม่ออก ...  mon49

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ตอนที่เดวิล ปล่อยรถล็อตแรกล่าช้า ก็มีน้องที่ศูนย์โทรฯมาขออภัย และมีเสื้อยืด ออกมาให้ได้ใส่ยืดกันครับ สองตัว mon43
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ BLACK55

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-2
+1 ครับผม เอาเเค่tank protection ของศูนย์กับเสื้อยืดลาย46 ซักตัว ถ้ารอนานเกิน1เดือนเป็นgift voucher มูลค่าซัก5,000 กำลังสวย  mon16
ปล.เเค่ขำๆนะครับ เอาเป็นว่าผมไม่อยากได้เสื้อหรือคำขอโทษเเต่ผมอยากได้Monster 795abs สีเเดง แค่นั้นจริงๆ

ออฟไลน์ charos

• Ducati Owner
จริงๆในเงื่อนไข ถ้ารับรถช้ากว่ากำหนดในใบจองราว1เดือนขึ้นไป
สามารถขอเงินจองคืนได้นะครับ อ่านข้อกำหนดในใบจองได้เลยครับ

ออฟไลน์ รำวง หมองู

• *
  • เมื่อคืน หลับฝัน ฝันว่ามีงูมารัดกาย...
 ขอบคุณ คุณ ทุกท่าน  และ คุณ charos ครับ

จริงๆ แล้ว ส่วนตัว ไม่อยากโหดร้ายกับ ดูคาติ ถึงขนาดขอเงินประกันคืนหรอกครับ   ไงก็รอได้ครับ  คนมันจะเอา ซะอย่างอ่ะนะ     mon16

แต่แบบนะ  อารมณ์ งอน เล็กๆ อยากได้ปลอบใจบ้าง  อะไรบ้าง ครับ   ที่ มัน แสดงถึง สปิริต ของทั้ง  ดูคาติด้วย และ รักษาน้ำใจ ในลูกค้าที่ เฝ้านับวันรอ ร๊อ รอ

รอมาตั้งแต่ เริ่มเก็บตังค์ หนึ่งบาท สองบาท  จนได้ ก้อนนึง พอดีกับค่าเงินดาว์นเด๊ะ  ไม่ขาด และ ไม่เกินแม้แต่บาทเดียว   และก็หวัง ว่าจะ ทำตามความฝัน สนองตัณหาของตัวเองสักชีวิตนึง   

แต่ ดั๊นนน  ก็ มา สะดุด เอา เล็กน้อย   mon48

ก็หวัง แหล่ะครับ ว่า ทุกอย่างจะผ่านไปได้ด้วยดี แม้ว่ามี อุปสรรคบ้าง  ก็ นะ 

อิอิ  ไง ใครมี experience แนวนี้ แล้วมี ปลอบใจแบบอื่นๆ บ้าง มาแชร์กัน หน่อยนะฮะ  จะ เอาไว้เป็นไม้ตาย ไว้สร้างบทเรียนให้กับดูคาติ สักหน่อย   อิอิ

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
ป่ะเบนซ์ เดี้ยวพี่พาไปลอบใจที่ลอร์ด 55555 mon16 mon16

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
แจกเสื้อให้ซัก 2 ตัวแบบพี่กอล์ฟ ผมก็หายโกรธแล้วครับ  mon17
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ของผมบอกว่ารับรถสัปดาห์ที่3มกรา ยันปานนี้ทั้งเซลทั้งไฟแนนท์ เงียบหายไปเลย หือๆๆโหดร้ายจังเลย mon6

ออฟไลน์ charos

ของผมบอกว่ารับรถสัปดาห์ที่3มกรา ยันปานนี้ทั้งเซลทั้งไฟแนนท์ เงียบหายไปเลย หือๆๆโหดร้ายจังเลย mon6

ผมว่าพี่โทรไปถามเซลล์เลยดีกว่าครับ ว่ายังไงแน่ครับผม
ไม่งั้นเราต้องมานั่งคาดหวังว่าเค้าจะโทรมาครับ ถามซะให้รู้เรื่องเลยครับพี่
ผมเอาใจช่วยครับ สู้ๆครับ mon32