ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเคลมถังเมื่อวันที่เสาที่ 20 มกราที่ผ่านมา ครับ  (อ่าน 1503 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
พอดี หยุดงานแล้ว ผมเห็นถังน้ำมัน ของผมมัน บวมขึ้นเรื่อย ๆ ตั้งแต่ 3 เดือนที่แล้วแล้วละ แรกไม่ค่อยชัด แต่หลัง ๆ ไม่ไหวและแถมมี สะเก็ตละอองน้ำมัน กระเด็นใส่เวลาขับ ยิ่งเวลาขับเร็วหน้าหมวก จะเป็นจุด ๆ ด้วย มองไม่เห็นด้วยตาเปล่า ต้องจอดรถแล้วเช็คจากหน้าหมวก จะดูออกเหมือนเป็นจุด ๆ ผมเลยคิดว่า สงสัยต้องไปศูนย์ สอบถามโทรหาเซลมาแล้วครับ ว่าให้เอารถมาตรวจสอบดูครับ ก็เลยตัดสินใจมาที่ ศูนย์ทองหล่อดีกว่า แบบว่าชอบศูนย์นี้ครับ เพราะเข้าไป เขาให้รอของ เคลม ประมาณ 1 เดือน แล้วจะติดต่อกลับมา มีการเซ็นใบเคลมใวด้วย ให้เก็บใวให้ดี ถึงวันมาเปลี่ยนถัง เอาใบนี้มาให้ครับ  ลืมบอกไปว่าจะให้เช็คจุดอื่นซักหน่อย อย่างเช่นเรื่อง รอบเครื่องมัน รอรอบ จะให้ จูน ก็เลยคิดว่า เอาใว้วันเปลี่ยนถังค่อยทำทีเดียวละกัน ก็มีเท่านี้จ้า
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ขอให้แก้ปัญหาได้ไวๆและจบนะครับ

ออฟไลน์ taweesak mavimol

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ตี๋นึกว่าขายรถไปซะแล้ว เสาว์นี้ไปเป็นอาสาที่เขาดินกันไหม

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• Moto GP point: +0/-0
ผมก็เพิ่งเอาไปเคลมวันเสาร์เหมือนกันเลย แต่ที่พระรามสาม ไอน้ำมันกระเด็นใส่หน้าไม่แน่ใจว่าผมเคยโดนแล้วคิดว่าน้ำรึปล่าว  mon40

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• Moto GP point: +2/-0
ตี๋นึกว่าขายรถไปซะแล้ว เสาว์นี้ไปเป็นอาสาที่เขาดินกันไหม

ยังจ้า ครายหว่า 5555+ ตอนแรกว่าจะขาย เปลี่ยนใจไม่เอาและ ตอนนี้ทำอะไรลงตัวหมดแล้ว  เก็บใ้ว้แต่งดีกว่า 555+
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม