ผู้เขียน หัวข้อ: 795ใครเคยถังบวมแล้วเอาไปเคลมถังใหม่ สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1820 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
มีค่าใช้จ่ายใหม่ครับ แล้วรอของนานใหม่ครับมีค่าแรงด้วยไหมครับ อยากทราบครับ
เนื่องจากวันนี้อัดรถไปกลับอัมพวา ถังมันบวมผิดปกติจนขอบชุดสีแดง กับ ชุดสีดำตรงกลางถัง มันห่างจนชัดเจนโดยเฉพาะช่วง ไกล้ถึงเบาะ ห่างจนชัดเจนเลย ก่อนหน้านี้ยังห่างไม่เท่าไหร่ เนื่องจาก ขับไปกลับแค่ทำงาน ส่วนนำมันในถังไม่มีเสียงน้ำมันเดือดนะครับ เปิดฝาถังก็ปกติดีครับ และอีกอย่างถามว่าถ้าเอาดักกรองออกไป วายสายใหม่ มันจะหายถังบวมใหมครับ ขอบคุณครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ Merlyn

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
 mon6. อันนี้ไม่อยู่ในประกันหรือครับ รถมันประกัน 2 ปี อายุเกินแล้วหรือครับ  mon36

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
เอาถังดักไอออกมันช่วยป้องกันถังน้ำมันบวมนะครับ แต่ถ้าบวมไปแล้วถังน้ำมันเสียรูปไปแล้วครับ เอาออกก็ดีขึ้นแค่ไม่ให้บวมมากขึ้นครับ
ส่วนรถผมรู้งี้เอาออกตั้งแต่วันที่เอารถออกจากศูนย์ ยังไงตัดสินใจเองครับ

ออฟไลน์ ircscan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
mon6. อันนี้ไม่อยู่ในประกันหรือครับ รถมันประกัน 2 ปี อายุเกินแล้วหรือครับ  mon36

ยังอยู่ในประกันครับ รถ 6 เดือนครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม