ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่รองเท้าแบบไหนถึงจะเหมาะกับน้ำหนักของ diavel  (อ่าน 1858 ครั้ง)

ออฟไลน์ minigolfluv

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เพื่อนๆ ใส่รองเท้าอะไรกันบ้างครับ เมื่อเจอสภาพรถติดในเมือง และต้องบังคับเจ้าdiavel ขนาด 2xx กิโล ซึ่งผมเกือบล้มแปะ เพราะรองเท้าที่ใส่พื้นมันลื่น เกือบทำเสียอารมณ์ ดีที่ยันไว้อยู่   mon43 เพื่อนๆที่มีประสพการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ acc8424

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ใส่รองเท้าแบบไหนถึงจะเหมาะกับน้ำหนักของ diavel
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 05:34:59 AM »
tcx แบบข้อสั้นครับ ยังไงก็ระวังๆหน่อยนะครับ นอกจากรองเท้าแล้ว สติก็สำคัญด้วยครับ mon57

ออฟไลน์ emperor

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-1
Re: ใส่รองเท้าแบบไหนถึงจะเหมาะกับน้ำหนักของ diavel
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 08:16:24 PM »
รองเท้าอะไรก็ตามแต่ถ้าพื้นลื่นก็ล้มได้เหมือนกันหมดครับ ระวังกันหน่อยนะคร๊่าบ

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:07:07 AM »
ยังไงดีล่ะครับคำถามนี้..ผมว่ารองเท้ามันเป็นส่วนนึงนะ แต่ผมว่ามันเป็นที่คุณมากกว่าครับ รู้ทั้งรู้ว่ารถมันหนักคุณก็ใส่รองเท้าที่พื้นมันไม่มีดอกซะงั้น ถ้าคุณวางขายันพื้นได้แนวได้ระดับที่เหมาะสมแล้ว รองเท้าอะไรก็เอาอยู่ครับ เดเวลเป็นรถที่เตี้ยที่สุดของดูคาติแล้วครับถ้าคุณยังยันพื้นแบบเต็มเท้าไม่ได้ขอแนะนำอย่าเพิ่งขี่เลยครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:23:42 AM »
เรื่องรองเท้า ผมว่า ขอให้กระชับข้อเท้าเรา วางเท้าถนัด และพื้นรองเท้าไม่สึก มีดอก ก็โอเคทุกคู่นะครับ mon57

ที่สำคัญคือ ก่อนวางเท้า คงต้องมองให้ดีครับว่า จุดที่เราจะวางเท้านั้น พื้นเป็นแบบใด   ที่ต้องระวัง ก็เช่น

1. พื้นที่ ๆ มันลาดเอียงมาก ๆ ตามถนนบนเขา  ยิ่งถ้าต้องกลับรถด้วย ยิ่งต้องมีสมาธิมาก ๆ ครับ พลาดนิดเดียว ล้มแปะ
2. พื้นที่เป็นกรวด ตามข้างทาง หรือ ตามสี่แยกต่างจังหวัด  ควรตั้งรถให้ตรงบาลานซ์ให้ดี วางเท้าเบา ๆ ครับ เพราะมันลื่นมาก
3. พื้นที่เป็นหลุม หรือร่องน้ำ  อันนี้ ถ้าเพลิน กะพลาด มีล้มแปะครับ abc52
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ au_thapra

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 08:18:32 PM »
ผมระวังเป็นพิเศษทุกครั้ง ตอนเข้าปั๊มเติมน้ำมัน พื้นกระเบื้องหรือรอยน้ำมัน mon19