อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายใบจอง 795 รับรถเดือน มกราคม ขอขาย 20000 ยอมขาดทุนคับ ศูนย์ทองหล่อคับ  (อ่าน 4638 ครั้ง)

ออฟไลน์ sneker

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขายใบจอง 795 รับรถเดือน มกราคม ขอขาย 20000 ยอมขาดทุนคับ สนใจทิ้งเบอร์ไว้เลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2012, 05:12:49 PM โดย sneker »

ออฟไลน์ aya777

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Jirarote
ตัว ABS โปรโมชั่นในงานมอเตอร์ เอ็กซ์โปร ด้วยหรือเปล่าครับ...

• *
ไม่ใช่คับ ของผมจองตั้งแต่ พฤศจิกายนคับ

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ถ้าอยากได้เป็นตัวABSสามารถเปลี่ยนได้นะครับผมเปลี่ยนมาแล้วแถมได้โปรเดียวกับมอเตอร์เอ็กโปด้วยครับ ลองถามเซลดูครับ! mon43

• *
ผมได้รถแล้วคับ ผมก็ซื้อใบจองมาเหมือนกัน เลยขายใบที่จองเองคับ

ออฟไลน์ Combatbear

• *
  • Moto GP point: +0/-1
สนใจครับ ถ้าสามารถเปลี่ยนเป็นตัว ABS และได้โปรเดียวกันกับงาน motor expo รบกวนสอบถามทางเซลให้ด้วยได้มั้ยครับ mon10

• *
ผมโทสอบถามเซลล์แล้วคับ ถ้าเปลี่ยนเป็น Abs ได้รถ มีนาคมคับ

ออฟไลน์ Combatbear

• *
  • Moto GP point: +0/-1
ผมโทสอบถามเซลล์แล้วคับ ถ้าเปลี่ยนเป็น Abs ได้รถ มีนาคมคับ

อ่อ..นานเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ ผมขอลองดูก่อนนะครับ  mon32

ออฟไลน์ ★ Jo ★

• *

ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ

ออฟไลน์ px200e

• *
px200e

ออฟไลน์ Golf115

• *
สนใจครับ 0897739210 golf

ออฟไลน์ JOE_JUTHAWAT

• *

สอบถาม หน่อยน่ะครับ
แล้วนำใบจองไปใช้กะโปรบอลลูน ที่ ดาวน์ 69xxx ผ่อน 59xx อ่ะครับ ได้ไหมครับ  abc52

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

• Moto GP point: +1/-0

สอบถาม หน่อยน่ะครับ
แล้วนำใบจองไปใช้กะโปรบอลลูน ที่ ดาวน์ 69xxx ผ่อน 59xx อ่ะครับ ได้ไหมครับ  abc52

ถ้าเลยมอเตอร์เอ็กโปมาแล้วไม่น่าจะได้นะครับ รู้สึกว่าเป็นโปรเฉพาะช่วงงานครับ mon43

• *
ยังขายอยู่นะคับ

ออฟไลน์ m-huahin

• *
ขอซื้อต่อครับ

เอ็ม 0802872226

ออฟไลน์ ntmsk (TOR DCT)

mon10 ผมให้ 35000 กรุณา ติดต่อกลับด่วน ต่อ 0835460836 โทรได้ 24 ช.ม.ครับ

ออฟไลน์ vermont

• *
084-651-5588 สนใจครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
น่าจะเป็นโปรใหม่แล้วนะครับ ผ่อน 6xxx mon57