ผู้เขียน หัวข้อ: ถามนิดนึงครับ ท่านั่ง ของมอนสเตอร์มันเอนไปข้างหน้า.. น้องชาย อึดอัดไหมครับ(ไม่ได้ทะลึ่งนะคับ)  (อ่าน 3729 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ducati Pasta

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
 abc52 คือ เห็นว่าท่ามันเอนกว่าปกติ แบบนี้ เวลานั่งปกติ มันอึดอัดไหมครับ

มีใครเคยเบรกแรงๆ แล้ว หน้าเขียวไหมครับ  mon6

ไหนๆมันก็ร้อน แล้วไม่รู้จะแนบถังกว่าปกติอีกรึเปล่า  ขอข้อมูลหน่อยครับ mon32
Sembrava come il sole.

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
ยอมรับว่ามีอาการนั้นครับ เขาถึงทำ comfort seat มาขายไงครับ หมื่นกว่าบาท ผมน่ะ ไป เอกนาทอง ทำ เบาะ เสริมโฟมให้นูนด้านหน้า ช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-1
เข้ามารอฟังด้วยคนครับ สงสารน้องนู๋เหมือนกัน  mon37  mon37  mon37

อีกอย่าง พยายาม ใช้เข่าหนีบถังให้มาก ลดอาการเลื่อไถลของตัวได้ครับ

ออฟไลน์ Redframe

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
ใช้ขาหนีบถังแล้วก้มตัว แขนงอ ๆ หน่อยครับ ให้เป็นโช๊คทางร่างกาย ระยะน้องชาย กับถังน้ำมัน จะห่างขึ้นแน่นอน mon55
แค่รักสองล้อ เบื่ออยู่ห้องแอร์

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-1
ผมเพิ่งหน้าเขียวมาตอนบ่ายล่ะครับ เบรคแรงนิดนึงตัวไถลหน่อยๆแต่ไข่แปะถัง หมดแรงเลยครับ ต้องจอดพักแป๊ปนึงเลยครับ mon17

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
ผมเพิ่งหน้าเขียวมาตอนบ่ายล่ะครับ เบรคแรงนิดนึงตัวไถลหน่อยๆแต่ไข่แปะถัง หมดแรงเลยครับ ต้องจอดพักแป๊ปนึงเลยครับ mon17
เหมือนกันครับบาส ทั้งเจ็บ ทั้งร้อน แต่ก็ยอมครับ  mon48

ออฟไลน์ Nutt113

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><

ไม่อยากพูดเลยเอาตรงตรง เราหาข้ออ้างไปนวดสะกัดจุดกันป่าเนี่ย 555 ขอโทษค้าบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2011, 12:04:23 PM โดย Poderosa »

ออฟไลน์ Ducati Pasta

• *
มันเป็นยังไงอ่าคับ นกป. abc38

พี่ปุ้มแถลงไขหน่อยอ่าค้าบ abc6
Sembrava come il sole.

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
เบรกแรง ๆ จะัคันไหน ก็จุกครับ... abc17

ท่านั่งมันจะเอนเข้าหาถังอยู่บ้างครับ ปรับวิธีนั่งและหนีบเข่าหน่อยช่วยได้ครับ

ปล. นกป. คืออะไรอ่าคับ mon42 หนังกลางแปลง ??? abc38
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Moto GP point: +26/-1

ออฟไลน์ adnarial [Bank BB Team]

• *
    • FZ CLUB THAILAND
ลองดูนะครับปรับท่านั่งให้พอดี ..
พอออกรถไปนิดนึงแล้ว ใช้ปลายเท้าเหยียบพักเท้า แล้วยืนขึ้น ยกก้นขึ้นหน่อย
จับแฮนด์แบบไม้แบด ปรับแขนให้ศอกงอออกเล็กน้อย มันจะคล้ายๆวงกลมหน่อยๆ
แล้วก็นั่งลงไป ตำแหน่งตรงนั้นจะเป็นตำแหน่งที่พอดีสำหรับคนขี่

เวลาขี่ก็ตั้งปลายเท้าให้ขนานกับรถ จะช่วยให้เข่ากระชับถังน้ำมัน
เวลาจะเบรคแรงๆ ก็หนีบถังไว้หน่อย เกร็งข้อมือ ศอก ไว้ จะช่วยไม่ให้ตัวไถลไปครับ