ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนผ่านสำนักนายก ได้รับการติดต่อกลับมาแล้วคับ  (อ่าน 16026 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
 abc18 ขอเอาใจช่วยเพื่อนทุกคน ให้ได้มาซึ่งสิ่งที่ชอบธรรมน่ะครับ  mon48

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ poodchui

• Moto GP point: +0/-0
จขกท เยี่ยมมากคับผมก็เพิ่งไป สคบ ผมคุยกะทางเจ้าหน้าที่และกรอกคำร้องเรียบร้อย แต่ผมยังไม่ได้ยื่นน่ะคับ
เพราะทางเจ้าหน้าที่บอกว่า ในกรณีที่ ทาง Ducati ไม่สามารถที่จะซับภาษีส่วนต่างได้ และยอมคืนเงินจอง
ผมจะยอมรับเงื่อนไขหรือไม่ ซึ่งผมไม่ได้ต้องการเงินจองคืน ผมเอาเงินแสนนึงไปจองเพื่อที่จะเอารถ(ในราคาที่ตกลงกันไว้)
ทาง สคบ เลยแนะนำว่าลองไปยื่นคำร้องกับศาลปกครองดู แต่ผมไม่ได้ไปครับเพราะว่าต้องทำงานต่อ และได้ติดตาม จขกท
จึงได้รู้คำตอบ ขอบคุณ จขกท มากครับผม

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมศูนย์ถึงไม่ดำเนินการ ยื่นเรื่องร้องขอ กรณีลูกค้าจองก่อนมติ ครม ออก ทั้งๆที่บริษัทน่าจะมีเพาเวอร์มากกว่า ลูกค้า
ผมดำเนินการยื่นร้องเรียนไป3ช่องทาง
1.สคบ. โดยเข้าไปยื่นเอกสารเอง และให้ถ่อยคำต่อเจ้าหน้าที่
2.สำนักนายกรัฐมนตรี โดยช่องทางนี้ http://www.1111.go.th/form.aspx ถ้าเป็นไปได้ คนอื่นร้องซ้ำเข้าไปอีกก็ดีครับ เพื่อให้รู้ว่าไม่ใช่ผมคนเดียวที่โดน
3.เรื่องเล่าเช้านี้
สรุป ได้รับการติดต่อ ผ่านช่องทางที่ 1,2 เท่านั้น
ขอให้ช่วยกันนะครับ

ถ้าศูนย์เขาจะเพิ่มราคา ทางเจ้าของกระทู้ไม่ยอม ทางศูนย์คืนเงินจองให้ เจ้าของกระทู้จะยอมไหมคับ
รึจะร้องเรียนให้ศูนย์ขายรถราคาเดิม  ที่ถาม พอดีมีน้องที่เขาจอง sf s จองเดือน พย.นัดรับรถ กพ. ก็ยังรอคำตอบ แต่น้องเขาจะเอาเงินมัดจำคืน แบบว่าไม่รอแล้ว ทางเซลก็ไม่ยอมจ่ายคืน บอกให้รอศูนย์ประชุมกันอยู่ ว่าจะช่วยซับได้เท่าไหร่ อาจจะช่วยซับหมดเลยก็ได้(2แสน) ให้รอคำตอบกลางเดือน มค. 56 น้องเขาก็เซงมาก อยากจะยกเลิกแล้ว แต่เซลบอกว่าถ้ายกเลิกจองตอนนี้เท่ากับน้องผิดสัญญา ยึดเงินจองทันที แต่ขี้น 2 แสน ใครจะเอา
อันนี้เป็นกรณี จะเอาเงินจองคืน น้องเขาไม่อยากไปร้องเรียนอ่ะคับ
ก็ต้องดูครับว่า สาเหตุใดถึงมาขึ้น เพราะในเมื่อ สำนักนายกยืนยันว่าจะไม่ปรับขึ้นกับผู้ที่จองก่อนมติ ครม.จะออก
ผมไม่ต้องการเงินชดเชยใดๆจากทางศูนย์ ผมต้องการซื้อรถตามราคาที่เราได้ตกลงกัน จึงเซ็นเอกสารสัญญาไว้
ยกตัวอย่าง ผมตกลงขายบ้านให้คุณในราคา3ล้าน เราทำสัญญามัดจำกันไว้เรียบร้อย แต่อีกวันมีคนมาติดต่อขอซื้อให้ผม4ล้าน ผมจะขอคืนเงินมัดจำให้คุณ ผมถามคุณ ว่าคุณจะยอมไหมครับ
 ผมก็แค่ลองสู้ดูครับ ถ้าผมชนะ คนอื่นก็มีโอกาส ที่จะได้รับสิทธิ์ที่เราต้องได้ ถ้าคิดว่าไม่อยากให้ใครมาโกงเรา ก็ช่วยกัน อย่ารอให้ผมสู้อยู่คนเดียว
และขอบคุณเพื่อนๆที่ช่วยกันร้องเรียนเข้าไปนะครับ

อาจจะเป็นเพราะว่า ยกตัวอย่างน๊ะคับ ซื้อไทรอัมตอนนี้ ราคาไม่ขึ้นคับ ราคาเดิม(ยืนยันแล้ว) เพราะไทรอัพมีรถในสต๊อกก่อนครม.จะประกาศ(ประมาณว่าประกอบเส็ดก่อนครม.ออกกฏ) แต่ดูคาติเปนรถที่ไม่มีสต๊อกเลย ถ้าไม่จองก็จะไม่สต๊อกไว้่ (ขนาดอะไหล่มันยังไม่สต๊อกเลย) ก็คือรถของคุณที่จองอาจจะประกอบไม่เสร็จทันก่อนครม. รถประกอบเส็ดต้องส่งกรมสรรพสามิตตีตรา ว่าเสียภาษีเท่าไหร่ เหมือนแอร์บ้าน ประกอบเส็ด แล้วค่อยมาขาย
ที่ทราบเพราะไปดู ไทรอัมไว้ เขาบอกไม่ขึ้นเพราะรถมีสต๊อกคับ

นี่อาจจะเป็นเหตุผลที่ทำไมจองก่อนครม.ออกแต่ ราคาขึ้น เพราะ รถมันไม่สต๊อกไว้เลย ส่วนที่คูณถามผม คืนเงินผมจะพอใจไหม ผมคงตอบว่า ไม่พอใจแน่  แถมอวยพรให้ด้วย  abc48
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 10:14:11 PM โดย Cheer DNT(Hx2) »
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ poodchui

ผมจะขอรบกวนคนที่เดือดร้อนเข้าไปยื่นคำร้องร้องในนี้น่ะครับhttp://www.1111.go.th/formComplete.aspx?Request_ID=551200986 ผมตาม จขกท ไปยื่นคำร้องแล้วครับ

ออฟไลน์ Aun888

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • 888shop
จขกท เยี่ยมมากคับผมก็เพิ่งไป สคบ ผมคุยกะทางเจ้าหน้าที่และกรอกคำร้องเรียบร้อย แต่ผมยังไม่ได้ยื่นน่ะคับ
เพราะทางเจ้าหน้าที่บอกว่า ในกรณีที่ ทาง Ducati ไม่สามารถที่จะซับภาษีส่วนต่างได้ และยอมคืนเงินจอง
ผมจะยอมรับเงื่อนไขหรือไม่ ซึ่งผมไม่ได้ต้องการเงินจองคืน ผมเอาเงินแสนนึงไปจองเพื่อที่จะเอารถ(ในราคาที่ตกลงกันไว้)
ทาง สคบ เลยแนะนำว่าลองไปยื่นคำร้องกับศาลปกครองดู แต่ผมไม่ได้ไปครับเพราะว่าต้องทำงานต่อ และได้ติดตาม จขกท
จึงได้รู้คำตอบ ขอบคุณ จขกท มากครับผม
abc18 ขอเอาใจช่วยเพื่อนทุกคน ให้ได้มาซึ่งสิ่งที่ชอบธรรมน่ะครับ  mon48
ขอบคุณครับ  mon32 mon32 mon32

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • 888shop
ผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมศูนย์ถึงไม่ดำเนินการ ยื่นเรื่องร้องขอ กรณีลูกค้าจองก่อนมติ ครม ออก ทั้งๆที่บริษัทน่าจะมีเพาเวอร์มากกว่า ลูกค้า
ผมดำเนินการยื่นร้องเรียนไป3ช่องทาง
1.สคบ. โดยเข้าไปยื่นเอกสารเอง และให้ถ่อยคำต่อเจ้าหน้าที่
2.สำนักนายกรัฐมนตรี โดยช่องทางนี้ http://www.1111.go.th/form.aspx ถ้าเป็นไปได้ คนอื่นร้องซ้ำเข้าไปอีกก็ดีครับ เพื่อให้รู้ว่าไม่ใช่ผมคนเดียวที่โดน
3.เรื่องเล่าเช้านี้
สรุป ได้รับการติดต่อ ผ่านช่องทางที่ 1,2 เท่านั้น
ขอให้ช่วยกันนะครับ

ถ้าศูนย์เขาจะเพิ่มราคา ทางเจ้าของกระทู้ไม่ยอม ทางศูนย์คืนเงินจองให้ เจ้าของกระทู้จะยอมไหมคับ
รึจะร้องเรียนให้ศูนย์ขายรถราคาเดิม  ที่ถาม พอดีมีน้องที่เขาจอง sf s จองเดือน พย.นัดรับรถ กพ. ก็ยังรอคำตอบ แต่น้องเขาจะเอาเงินมัดจำคืน แบบว่าไม่รอแล้ว ทางเซลก็ไม่ยอมจ่ายคืน บอกให้รอศูนย์ประชุมกันอยู่ ว่าจะช่วยซับได้เท่าไหร่ อาจจะช่วยซับหมดเลยก็ได้(2แสน) ให้รอคำตอบกลางเดือน มค. 56 น้องเขาก็เซงมาก อยากจะยกเลิกแล้ว แต่เซลบอกว่าถ้ายกเลิกจองตอนนี้เท่ากับน้องผิดสัญญา ยึดเงินจองทันที แต่ขี้น 2 แสน ใครจะเอา
อันนี้เป็นกรณี จะเอาเงินจองคืน น้องเขาไม่อยากไปร้องเรียนอ่ะคับ
ก็ต้องดูครับว่า สาเหตุใดถึงมาขึ้น เพราะในเมื่อ สำนักนายกยืนยันว่าจะไม่ปรับขึ้นกับผู้ที่จองก่อนมติ ครม.จะออก
ผมไม่ต้องการเงินชดเชยใดๆจากทางศูนย์ ผมต้องการซื้อรถตามราคาที่เราได้ตกลงกัน จึงเซ็นเอกสารสัญญาไว้
ยกตัวอย่าง ผมตกลงขายบ้านให้คุณในราคา3ล้าน เราทำสัญญามัดจำกันไว้เรียบร้อย แต่อีกวันมีคนมาติดต่อขอซื้อให้ผม4ล้าน ผมจะขอคืนเงินมัดจำให้คุณ ผมถามคุณ ว่าคุณจะยอมไหมครับ
 ผมก็แค่ลองสู้ดูครับ ถ้าผมชนะ คนอื่นก็มีโอกาส ที่จะได้รับสิทธิ์ที่เราต้องได้ ถ้าคิดว่าไม่อยากให้ใครมาโกงเรา ก็ช่วยกัน อย่ารอให้ผมสู้อยู่คนเดียว
และขอบคุณเพื่อนๆที่ช่วยกันร้องเรียนเข้าไปนะครับ

อาจจะเป็นเพราะว่า ยกตัวอย่างน๊ะคับ ซื้อไทรอัมตอนนี้ ราคาไม่ขึ้นคับ ราคาเดิม(ยืนยันแล้ว) เพราะไทรอัพมีรถในสต๊อกก่อนครม.จะประกาศ(ประมาณว่าประกอบเส็ดก่อนครม.ออกกฏ) แต่ดูคาติเปนรถที่ไม่มีสต๊อกเลย ถ้าไม่จองก็จะไม่สต๊อกไว้่ (ขนาดอะไหล่มันยังไม่สต๊อกเลย) ก็คือรถของคุณที่จองอาจจะประกอบไม่เสร็จทันก่อนครม. รถประกอบเส็ดต้องส่งกรมสรรพสามิตตีตรา ว่าเสียภาษีเท่าไหร่ เหมือนแอร์บ้าน ประกอบเส็ด แล้วค่อยมาขาย
ที่ทราบเพราะไปดู ไทรอัมไว้ เขาบอกไม่ขึ้นเพราะรถมีสต๊อกคับ

นี่อาจจะเป็นเหตุผลที่ทำไมจองก่อนครม.ออกแต่ ราคาขึ้น เพราะ รถมันไม่สต๊อกไว้เลย ส่วนที่คูณถามผม คืนเงินผมจะพอใจไหม ผมคงตอบว่า ไม่พอใจแน่  แถมอวยพรให้ด้วย  abc48
mon57 mon57 mon57 ขอบคุณครับ ผมนัดรับรถครั้งแรกวันที่25/12/55ครับ คิดว่ารถน่าจะออกมาอยู่ที่ศูนย์ก่อนแล้วนะครับ
การยื่นร้องเรียนครั้งนี้ ถ้าชนะ น่าจะเป็นผลดี ทั้งลูกค้า และบริษัทนะครับ
โดยลูกค้าก็จะได้สินค้าตามที่ตกลงกันไว้
และบริษัทก็จะได้ไม่ต้องมาช่วยซับ (แต่ก็ยังแอบเคืองบริษัท ว่าทำไมไม่ยื่นร้องขอต่อศาลปกครอง เพื่อผลประโยชน์ของบริษัทและลูกค้า บริษัทจะมาซับให้ตัวเองเจ็บตัวทำไม)

ออฟไลน์ mangoman

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • ลื่นไถลไทยแลนด์เวิด์ล
หัวอกเดียวกันคับ....ผมไปจองcabon red เมื่อวันที่4 ตอนนี้เซลส่งเอกสารมาให้เซ็นยืนยันการปรับราคา แต่กะว่าจะรอดูอีกสัก2-3 วัน mon8 mon8 mon8

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ยังไงก็เอาใจจช่วยเพื่อนๆที่จองรถไว้ก่อนวันที่19/12/2012 นะครับ  mon3
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• **
    • 888shop
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
 แจ้งความคืบหน้า จากสำนักนายก ที่ได้คุยกันเมื่อสักครู่นะครับ ทางสำนักนายก ได้ติดต่อกลับมา แล้วแจ้งว่า ให้ไปร้องที่ศาลปกครองเท่านั้นครับ

เพื่อนๆไม่ต้องร้องไปที่ สำนักนายกแล้วครับ เพราะไม่สามารถดำเนินการใดๆได้ และการร้องผ่าน สคบ. ก็ไม่สามารถขอซื้อรถในราคาเดิมได้ ได้เพียงแต่ ร้องเพื่อขอเงินมัดจำคืนเท่านั้น หากใครที่คิดจะสู้ต่อ ก็ศาลปกครองที่เดียวเลยครับ ต้องขออภัยที่ผมทำได้เท่านี้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aya777

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Jirarote
 mon29 mon29  เศร้าเลยงานนี้

ขอบคุณ คุณ888shop ด้วยนะครับที่ช่วยติดต่อประสานงานและแจ้งความคืบหน้าให้ทราบกันตลอดมา mon4

ออฟไลน์ moo1729

• *
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
 แจ้งความคืบหน้า จากสำนักนายก ที่ได้คุยกันเมื่อสักครู่นะครับ ทางสำนักนายก ได้ติดต่อกลับมา แล้วแจ้งว่า ให้ไปร้องที่ศาลปกครองเท่านั้นครับ

เพื่อนๆไม่ต้องร้องไปที่ สำนักนายกแล้วครับ เพราะไม่สามารถดำเนินการใดๆได้ และการร้องผ่าน สคบ. ก็ไม่สามารถขอซื้อรถในราคาเดิมได้ ได้เพียงแต่ ร้องเพื่อขอเงินมัดจำคืนเท่านั้น หากใครที่คิดจะสู้ต่อ ก็ศาลปกครองที่เดียวเลยครับ ต้องขออภัยที่ผมทำได้เท่านี้ ขอบคุณครับ
ขอบคุณจริงๆครับ mon10
ผมคิดแล้วว่าจะขอเงินจองคืนครับงานนี้ mon40
หมู Triumph Speed Triple ลพบุรีครับ 089-742-5798

ออฟไลน์ non795

• *
สู้ต่อไปครับคุณ888shop ฟ้องรัฐมันก็ยากอย่างงี้แหละ ในเมื่อมันออกกฎเองอะไรเอง
แต่เชื่อผมเถอะทุกบริษัทพยายามเจรจาแล้ว แต่ไม่เป็นผลเพราะอำนาจเงินมันใหญ่กว่า
มีพี่รุ่นใหญ่ในคาวาบอกมาว่างานนี้หน้ามืดไม่แพ้ดูคาติ โดนไปเป็นสิบล้านเหมือนกัน เห็นเค้าว่างานนี้่ดูคาติโดนไปเกือบสามสิบ  abc35

• *
ตกลงคือ...ก้มหน้ายอมรับความจริง...แต่ถ้ามองในแง่ดีคือ คนที่จองในงานmotor expo ถือว่าโชคดีเพราะถ้าคิดว่าอยากไปจองตอนข้ามปีก็ต้องโดนราคาที่ปรับใหม่แน่นอน(ความคิดส่วนตัวนะครับเพื่อให้สบายใจและก็ได้เติมเต็มฝันของตัวเองครับ)สู้ๆครับพวกเรา มิตรภาพแห่งสองล้อ mon32 mon32 mon32 mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ ntmsk (TOR DCT)

ถ้าผมซื้อ ใบจอง ต่อ คนที่จองในงาน มอเตอร์โชว ผมจะได้ ราคาเดิมมั้ย

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ถ้าผมซื้อ ใบจอง ต่อ คนที่จองในงาน มอเตอร์โชว ผมจะได้ ราคาเดิมมั้ย
ผมได้ยินมาว่า เขาออกกฏใหม่ ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อคนจองได้คับ ขายต่อไม่ได้
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ ยอด 151

• **
  • TEL.0955468509 0817515638
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ progress

• *
ขอขอบคุณ จขกท อีกครั้งครับ  mon32  mon32  mon32
ถึงแม้จะไม่ชนะ แต่อย่างน้อยก็ได้สู้แล้ว  abc18
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 11:11:56 PM โดย progress »

ออฟไลน์ tomzeer

• *
  • Moto GP point: +1/-0
ขอบคุณครับ ที่สู้สนถึงที่สุด นับถือครับ

• *
นับถือ 888shop คับ นักสู้ตัวจริง

ออฟไลน์ Starng_Lamyai

• *
  mon6ขอเป็นกำลังใจให้ชาว Ducati ทุกคนครับ เอาใจช่วยครับ เห็นใจด้วย กว่าจะมีรถดีๆๆราคาพอฟังมาให้เลือกซื้อ กว่าจะเก็บเงินดาว รถ โอ้ยสารพัด เเต่พอตัดสินใจที่จะมีมันไว้คู่ใจ ก็โดนเรื่องเเย่ เเบบว่าคนไม่มีสมองคิดเรื่องนี้ขึ้นมา mon19 mon19 ผมก็เกือบโดน จองM795 ABS วันที่16 ธ.ค.2555 ก่อน3วันจะประกาศเท่านั้น เห็นใจครับ เราชาวสองล้อด้วยกัน เอาใจช่วยครับ เพื่อความฝันชาวสองล้อ!!!! mon10