ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนผ่านสำนักนายก ได้รับการติดต่อกลับมาแล้วคับ  (อ่าน 16058 ครั้ง)

ออฟไลน์ progress

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: นอนไม่หลับ เมื่อเซลล์โทรมาบอกว่ารับรถได้แล้ว
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 02:25:22 PM »
Cromo ที่จองก่อน 19 ธค. ได้ราคาเดิมครับ
Ducati Thailand ยืนยันมาแล้วครับ
 mon32  mon32  mon48

Ducati Bikers Thailand

Re: นอนไม่หลับ เมื่อเซลล์โทรมาบอกว่ารับรถได้แล้ว
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 02:25:22 PM »
//

ออฟไลน์ i-speed

• Ducati Owner
  • สองล้อคู่ใจ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 03:31:22 PM »
Cromo ที่จองก่อน 19 ธค. ได้ราคาเดิมครับ
Ducati Thailand ยืนยันมาแล้วครับ

ยินดีด้วยนะคร้าบ abc6
คนเราถ้ามีชีวิตแล้วไม่ได้ไช้ คงน่าเสียดาย

ออฟไลน์ Aun888

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • 888shop
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 06:39:43 PM »

ยินดีด้วยครับกับเพื่อนๆทุกคนที่จองcromo ผม carbon red รอคำตอบจากเซลล์ครับ พอได้เห็นกระทู้นี้ ผมรีบโทรไปหาเซลล์เลยคับ ผมแจ้งเซลล์ว่า ducati thailand แจ้งยืนยันแล้ว ว่าจองก่อน18/12/55ราคาเดิม แต่เซลล์แจ้งว่ายังไม่รู้เรื่องเลยค่ะ ขอเช็คก่อน

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • 888shop
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 06:42:22 PM »
เพิ่งรับสายจากเซลล์ นะครับ ว่า Ducati thailand ตอบผิดครับ ปรับราคาขึ้นแน่นอน mon29 mon29 mon29

ออฟไลน์ gugolf

• **
  • Moto GP point: +1/-0
  • เหนนิ่งๆ จิงๆกูเมา
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 09:19:12 PM »
ที่เค้าบอกว่าเงื่อนไขเดิมคือ

ประกัน+ทะเบียนฟรี เท่านั้นอ้ะเปล่า

ราคาเพิ่มหน่อย อะไรประมาณนี้รึเปล่าหว่า

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 10:14:52 PM »
ที่เค้าบอกว่าเงื่อนไขเดิมคือ

ประกัน+ทะเบียนฟรี เท่านั้นอ้ะเปล่า

ราคาเพิ่มหน่อย อะไรประมาณนี้รึเปล่าหว่า
สงสัยจะเป็นแบบนั้นครับ แอดมินDucati Thailand คงมองไม่เห็น คำว่ายังคงราคาเดิมไหม  mon40 mon40 mon40

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 10:07:21 AM »
ตอนนี้แจ้งความคืบหน้าครับ เนื่องจากฟังทางเซลล์แล้วขึ้นแน่นอน ผมจึงดำเนินการติดต่อผ่านทาง สคบ.
ซึ่งทาง สคบ. ตอบกลับมาว่า มีผู้ติดต่อเข้ามาถึงเรื่องนี้เยอะพอสมควร และ สคบ.ยังแจ้งว่า ผู้จองภายในปีนี้
จะต้องได้ราคาตามที่ทำสัญญาจอง จึงอยากจะขอให้ เพื่อนๆ อย่าเพิ่งคืนใบจองเพื่อยื่นสู้ในสิ่งที่ถูกต้อง
ยื่นร้องเรียนที่ สคบ.ตั้งอยู่ที่ ศูนย์ราชการ ถนนแจ้งวัฒนะ
1.สำเนาใบจอง
2.สำเนาทะเบียนบ้าน
3.สำเนาบัตรประชาชน
หรือหากไม่สะดวกมา สามารถส่งเอกสารผ่านทางไปรษณีย์ โดยติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่ 1166
เบอร์ติดต่อผม 090-970-9006 อั๋นครับ

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:36:13 AM »
สรุปว่า เซลล์ไม่รู้จริงๆ หรือ Ducati Thailand ตอบผิดอีกรอบ เมื่อมีผู้ถามกันเข้ามาอีก นี่เพิ่งตอบล่าสุดเลยคับ

mon40 mon40 mon40

ออฟไลน์ moo1729

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:30:10 AM »
คุยกับเซลแล้วสรุปขึ้นแน่นอนครับ mon6
หมู Triumph Speed Triple ลพบุรีครับ 089-742-5798

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 02:24:39 PM »
ฝากแจ้งข่าวถึงเพื่อนๆทุกคนครับ กรณีปรับขึ้นภาษีรถจักรยานยนต์
เนื่องจากผม ได้ทำการยื่นเรื่อง ร้องเรียน ผ่านสำนักนายกรัฐมนตรี
กรณีจองรถก่อนที่ มติ ครม.จะออก
ได้รับการตอบรับจาก สำนักนายกรัฐมนตรี ว่า ผู้ที่จองรถก่อนที่ มติ ครม.จะออก จะได้สิทธิ์เสียภาษีในราคาเดิมตามที่จองไว้ ขณะนี้ทางสำนักนายกดำเนินการติดต่อกับ กรมสรรพสามิตอยู่ ขอให้เพื่อนๆที่จองรถก่อนมติ ครม.จะออก ให้ใจเย็นๆครับ และฝากแชร์กันเยอะๆนะครับ จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dr.A

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 05:08:04 PM »
ฝากแจ้งข่าวถึงเพื่อนๆทุกคนครับ กรณีปรับขึ้นภาษีรถจักรยานยนต์
เนื่องจากผม ได้ทำการยื่นเรื่อง ร้องเรียน ผ่านสำนักนายกรัฐมนตรี
กรณีจองรถก่อนที่ มติ ครม.จะออก
ได้รับการตอบรับจาก สำนักนายกรัฐมนตรี ว่า ผู้ที่จองรถก่อนที่ มติ ครม.จะออก จะได้สิทธิ์เสียภาษีในราคาเดิมตามที่จองไว้ ขณะนี้ทางสำนักนายกดำเนินการติดต่อกับ กรมสรรพสามิตอยู่ ขอให้เพื่อนๆที่จองรถก่อนมติ ครม.จะออก ให้ใจเย็นๆครับ และฝากแชร์กันเยอะๆนะครับ จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ
mon57

ออฟไลน์ modtuanoi

• *
แล้วเซลทราบเรื่องยังครับ  อยากได้ราคาเดิมมากๆ

ออฟไลน์ non795

• *
ตกลงบริษัทดูคาติมั่วหรือเซลมั่วกันแน่ครับ  mon40 เพราะผมคุยกับเซลก็บอกว่าเดวิลขึ้นแน่ๆ
เอาใจช่วยครับผมรอดแล้วได้ 795absราคาเดิม  abc18

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 07:37:18 PM »
ขอบคุณครับ

เป็นจริงดังกล่าว เราควรรอให้สำนักนายกรัฐมนตรีออกหนังสือแน่ชัดก่อน ทางศูนย์ควรดำเนินการเพื่อลูกค้านะครับ
*เหมือนรัฐบาลโยนหินถามทาง ถ้าไม่มีใครโวยก็เนียนกินนิ่มเลย
ระยอง ฮิ

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 08:27:29 PM »
ขอบคุณครับ

เป็นจริงดังกล่าว เราควรรอให้สำนักนายกรัฐมนตรีออกหนังสือแน่ชัดก่อน ทางศูนย์ควรดำเนินการเพื่อลูกค้านะครับ
*เหมือนรัฐบาลโยนหินถามทาง ถ้าไม่มีใครโวยก็เนียนกินนิ่มเลย
รับทราบครับ จะรีบเร่งดำเนินการ ผมได้แจ้งทางเซลล์แล้ว แต่ทาางเซลล์แจ้งว่า เขาไม่มีอำนาจ เขาให้โทรไปแจ้งที่ Ducati thailand
ซึ่งวันนี้ผมได้ โทรเข้าไปที่เบอร์ 02-381-8811 และแจ้งรายละเอียดให้พนักงานฟัง ว่า ผมได้ยื่นเรื่องร้องเรียนผ่านสำนักนายกรัฐมนตรี ทางสำนักนายกรัฐมนตรี ตอบกลับว่า ต้องได้ราคาเดิม และผมก็ยังยืนยันว่า บริษัทแจ้งว่ากรมสรรพสามิตปรับขึ้นแล้ว ยังไงก็ไม่ได้ ทางสำนักนายกตอบกลับมาว่าจะดำเนินการติดต่อไปทางกรมสรรพสามิตต่อไป และพนักงานDucati thailand ที่รับสายผมก็ ก็แจ้งว่า มีประชุมกันอยู่ และขอเบอร์ติดต่อผมกลับ จนถึงเวลานี้ ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับมา

• **
    • 888shop
ผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมศูนย์ถึงไม่ดำเนินการ ยื่นเรื่องร้องขอ กรณีลูกค้าจองก่อนมติ ครม ออก ทั้งๆที่บริษัทน่าจะมีเพาเวอร์มากกว่า ลูกค้า
ผมดำเนินการยื่นร้องเรียนไป3ช่องทาง
1.สคบ. โดยเข้าไปยื่นเอกสารเอง และให้ถ่อยคำต่อเจ้าหน้าที่
2.สำนักนายกรัฐมนตรี โดยช่องทางนี้ http://www.1111.go.th/form.aspx ถ้าเป็นไปได้ คนอื่นร้องซ้ำเข้าไปอีกก็ดีครับ เพื่อให้รู้ว่าไม่ใช่ผมคนเดียวที่โดน
3.เรื่องเล่าเช้านี้
สรุป ได้รับการติดต่อ ผ่านช่องทางที่ 1,2 เท่านั้น
ขอให้ช่วยกันนะครับ

ออฟไลน์ gugolf

• **
  • Moto GP point: +1/-0
  • เหนนิ่งๆ จิงๆกูเมา
งามล่ะ -*- ทางเซลล์เพิ่งส่งแบบฟอร์มมาให้เซ็นเพื่อยอมรับกับราคาใหม่ -*-

ตกดึกมาเห็นหัวข้อนี้  mon14

ลุยเต็มที่เลยครับคุณจขกท. เพื่อสิทธิประโยชน์ของเราๆ  mon57

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมศูนย์ถึงไม่ดำเนินการ ยื่นเรื่องร้องขอ กรณีลูกค้าจองก่อนมติ ครม ออก ทั้งๆที่บริษัทน่าจะมีเพาเวอร์มากกว่า ลูกค้า
ผมดำเนินการยื่นร้องเรียนไป3ช่องทาง
1.สคบ. โดยเข้าไปยื่นเอกสารเอง และให้ถ่อยคำต่อเจ้าหน้าที่
2.สำนักนายกรัฐมนตรี โดยช่องทางนี้ http://www.1111.go.th/form.aspx ถ้าเป็นไปได้ คนอื่นร้องซ้ำเข้าไปอีกก็ดีครับ เพื่อให้รู้ว่าไม่ใช่ผมคนเดียวที่โดน
สรุป ได้รับการติดต่อ ผ่านช่องทางที่ 1,2 เท่านั้น

ถ้าศูนย์เขาจะเพิ่มราคา ทางเจ้าของกระทู้ไม่ยอม ทางศูนย์คืนเงินจองให้ เจ้าของกระทู้จะยอมไหมคับ
รึจะร้องเรียนให้ศูนย์ขายรถราคาเดิม  ที่ถาม พอดีมีน้องที่เขาจอง sf s จองเดือน พย.นัดรับรถ กพ. ก็ยังรอคำตอบ แต่น้องเขาจะเอาเงินมัดจำคืน แบบว่าไม่รอแล้ว ทางเซลก็ไม่ยอมจ่ายคืน บอกให้รอศูนย์ประชุมกันอยู่ ว่าจะช่วยซับได้เท่าไหร่ อาจจะช่วยซับหมดเลยก็ได้(2แสน) ให้รอคำตอบกลางเดือน มค. 56 น้องเขาก็เซงมาก อยากจะยกเลิกแล้ว แต่เซลบอกว่าถ้ายกเลิกจองตอนนี้เท่ากับน้องผิดสัญญา ยึดเงินจองทันที แต่ขี้น 2 แสน ใครจะเอา
อันนี้เป็นกรณี จะเอาเงินจองคืน น้องเขาไม่อยากไปร้องเรียนอ่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 09:07:45 PM โดย Cheer DNT(Hx2) »
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ au_thapra

• Ducati Owner
....... mon19 เซ็นยอมรับราคาใหม่ไปแล้ว เหมือนกันค้าบ

แต่ขอเรียกร้องสิทธิ ด้วยอีกหนึ่งเสียงคับ  mon4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 09:16:55 PM โดย au_thapra »

• **
    • 888shop

ถ้าศูนย์เขาจะเพิ่มราคา ทางเจ้าของกระทู้ไม่ยอม ทางศูนย์คืนเงินจองให้ เจ้าของกระทู้จะยอมไหมคับ
รึจะร้องเรียนให้ศูนย์ขายรถราคาเดิม  ที่ถาม พอดีมีน้องที่เขาจอง sf s จองเดือน พย.นัดรับรถ กพ. ก็ยังรอคำตอบ แต่น้องเขาจะเอาเงินมัดจำคืน แบบว่าไม่รอแล้ว ทางเซลก็ไม่ยอมจ่ายคืน บอกให้รอศูนย์ประชุมกันอยู่ ว่าจะช่วยซับได้เท่าไหร่ อาจจะช่วยซับหมดเลยก็ได้(2แสน) ให้รอคำตอบกลางเดือน มค. 56 น้องเขาก็เซงมาก อยากจะยกเลิกแล้ว แต่เซลบอกว่าถ้ายกเลิกจองตอนนี้เท่ากับน้องผิดสัญญา ยึดเงินจองทันที แต่ขี้น 2 แสน ใครจะเอา
อันนี้เป็นกรณี จะเอาเงินจองคืน น้องเขาไม่อยากไปร้องเรียนอ่ะคับ
ก็ต้องดูครับว่า สาเหตุใดถึงมาขึ้น เพราะในเมื่อ สำนักนายกยืนยันว่าจะไม่ปรับขึ้นกับผู้ที่จองก่อนมติ ครม.จะออก
ผมไม่ต้องการเงินชดเชยใดๆจากทางศูนย์ ผมต้องการซื้อรถตามราคาที่เราได้ตกลงกัน จึงเซ็นเอกสารสัญญาไว้
ยกตัวอย่าง ผมตกลงขายบ้านให้คุณในราคา3ล้าน เราทำสัญญามัดจำกันไว้เรียบร้อย แต่อีกวันมีคนมาติดต่อขอซื้อให้ผม4ล้าน ผมจะขอคืนเงินมัดจำให้คุณ ผมถามคุณ ว่าคุณจะยอมไหมครับ
 ผมก็แค่ลองสู้ดูครับ ถ้าผมชนะ คนอื่นก็มีโอกาส ที่จะได้รับสิทธิ์ที่เราต้องได้ ถ้าคิดว่าไม่อยากให้ใครมาโกงเรา ก็ช่วยกัน อย่ารอให้ผมสู้อยู่คนเดียว
และขอบคุณเพื่อนๆที่ช่วยกันร้องเรียนเข้าไปนะครับ