ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนผ่านสำนักนายก ได้รับการติดต่อกลับมาแล้วคับ  (อ่าน 16028 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
Re: นอนไม่หลับ เมื่อเซลล์โทรมาบอกว่ารับรถได้แล้ว
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 03:33:09 PM »
ผมก็จองไว้ รับรถมกราคม คิดว่าน่าจะโดนภาษีแน่ ไม่รู้ว่าจะโดนมากโดนน้อยแค่ไหน

ผู้บริหาร กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะยอมจ่ายให้ หรือแบ่งกันจ่าย สำหรับคนที่จองในงานมอเตอร์โชว์ หรือจองก่อนหน้านี้แต่ยังไม่ได้รับรถ

ผลเป็นยังไงน่าจะรู้ในไม่ช้านี้

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ขึ้นหมื่นสองหมื่นยังพอทน ขึ้นมาเกือบสองแสน ผมทนไม่ได้ abc35 abc35 abc35

ประเทศอื่น รณรงค์รักษาสิ่งแวดล้อม แต่เมืองไทย รณรงค์ ช่วยกันเผา น้ำมัน ด้วยจูงใจให้คนใช้รถเยอะ ๆ สาด รู้ป่าว รถยนต์หนึ่งคัน กว่าจะผลิตออกมาได้ ใช้ทรัพยากรมากมาย ขนาดใหน ล้อ ก็ 4 ล้อ เบาะ ก็ 4 เบาะ BB ผม 2 ล้อ 2 สูบ นิ  เดียวเหอะ จะปิด บ่อแก๊สไม่ขายให้ แล้ว รัฐบานนนนนน  บานตะไล abc48

Ducati Bikers Thailand

Re: นอนไม่หลับ เมื่อเซลล์โทรมาบอกว่ารับรถได้แล้ว
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 03:33:09 PM »
//

ออฟไลน์ moo1729

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 04:12:51 PM »
พวกที่จอง Monster ก่อนวันที่ 19 ได้ราคาเดิมแล้ว Diavel ของเราจะได้มั่งมั้ยน้า mon5
หมู Triumph Speed Triple ลพบุรีครับ 089-742-5798

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 04:55:40 PM »
เวงกำ ทำอะไรไม่บอกล่วงหน้า ปิดถนนประท้วงดีมั้ยเรา mon14
ไปคับไป แต่อย่าไปปิดถนนเลยคับ คนอื่นเขาจะเดือดร้อนไปด้วย
รถยนต์มันแจ้งล่วงหน้า เริ่มใช้ 2559
bigbike มันจะใช้เลย ไม่เกินไปหน่อยเหรอคับ ถ้ามรึงแจ้งก่อนงานมอเตอร์เอ๊กโปร์ ตรูก็ไม่ไปจองหรอก
ตรูไม่ซื้อรถยนต์ก็เพราะ นโยบายคืนภาษีรถคันแรกของมรึงนั้นแหละ ออกกันมาจนแมร่งไม่มีทางจะไปแล้ว
ตรูซื้อมอเตอร์ไซค์ ก็บอกเป็นสินค้าฟุ่มเฟือย แล้วรถยนต์คันแรกที่มรึงคืนภาษี นี่แมร่งไม่ฟุ่มเฟือยเลยใช่ไหม
นี่แหละหน่อ รัฐบาลไทย  abc18
mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ Aun888

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • 888shop
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 07:08:57 PM »
พวกที่จอง Monster ก่อนวันที่ 19 ได้ราคาเดิมแล้ว Diavel ของเราจะได้มั่งมั้ยน้า mon5
19ธันวาใช่ไหมคับ ถ้าใช่เราก็ต้องได้ด้วย mon10 mon10 mon10

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • 888shop
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 07:10:56 PM »
ผมก็จองไว้ รับรถมกราคม คิดว่าน่าจะโดนภาษีแน่ ไม่รู้ว่าจะโดนมากโดนน้อยแค่ไหน

ผู้บริหาร กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะยอมจ่ายให้ หรือแบ่งกันจ่าย สำหรับคนที่จองในงานมอเตอร์โชว์ หรือจองก่อนหน้านี้แต่ยังไม่ได้รับรถ

ผลเป็นยังไงน่าจะรู้ในไม่ช้านี้

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ขึ้นหมื่นสองหมื่นยังพอทน ขึ้นมาเกือบสองแสน ผมทนไม่ได้ abc35 abc35 abc35

ประเทศอื่น รณรงค์รักษาสิ่งแวดล้อม แต่เมืองไทย รณรงค์ ช่วยกันเผา น้ำมัน ด้วยจูงใจให้คนใช้รถเยอะ ๆ สาด รู้ป่าว รถยนต์หนึ่งคัน กว่าจะผลิตออกมาได้ ใช้ทรัพยากรมากมาย ขนาดใหน ล้อ ก็ 4 ล้อ เบาะ ก็ 4 เบาะ BB ผม 2 ล้อ 2 สูบ นิ  เดียวเหอะ จะปิด บ่อแก๊สไม่ขายให้ แล้ว รัฐบานนนนนน  บานตะไล abc48
mon57 mon57 mon57

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:35:57 PM »
ได้ยินว่า Diavel ช่วยครึ่งเดียวครับ mon33
หมู Triumph Speed Triple ลพบุรีครับ 089-742-5798

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:13:12 AM »
สรุปคร่าวๆ สำหรับ monster795 ผู้ที่จองก่อนวันที่19ธันวาคม2555
จะได้ราคาตามที่ตกลงไว้นะครับ
ส่วนผู้ที่จองหลังจากวันที่19ธันวาคม2555 เจอราคาใหม่นะครับ
ข่าวที่มาจาก Ducati rama3
 ส่วนDiavel พรุ่งนี้ ผมจะโทรไปถามเซลล์อีกทีครับ วันนี้ยังไม่โทรมาหาผม
  mon5 mon5 mon5

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:28:26 AM »
สรุปคร่าวๆ สำหรับ monster795 ผู้ที่จองก่อนวันที่19ธันวาคม2555
ส่วนผู้ที่จองหลังจากวันที่19ธันวาคม2555 เจอราคาใหม่นะครับ
 ส่วนDiavel พรุ่งนี้ ผมจะโทรไปถามเซลล์อีกทีครับ วันนี้ยังไม่โทรมาหาผม
พรุ่งนี้โทรถามแล้วได้เรื่องยังใงรบกวนแจ้งลงบอร์ดด้วยนะครับ mon10

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:33:14 AM »
พรุ่งนี้โทรถามแล้วได้เรื่องยังใงรบกวนแจ้งลงบอร์ดด้วยนะครับ mon10
ได้ครับ mon43

ออฟไลน์ KmanRaider

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 01:26:29 AM »
ถ้าเรารวบรวมรายชื่อผู้บริโภค+ผู้ประกอบการ ฟ้องศาลปกครองหรือหน่วยงานอะไรก็แล้วแต่ ให้ตีความกฏหมายฉบับนี้ได้ไหมครับ เพราะรู้สึกว่าไม่ค่อยโปร่งใสซักเท่าไหร่ ไม่มีความจำเป็นเร่งด่วนที่ต้องรีบบังคับใช้โดยไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อนแบบถ้าไม่บังคับใช้ อาจมีการสูญเสียชีวิตและทรัพย์สินของรัฐและประชาชนส่วนใหญ่มันก็ต้องรับได้ แต่นี่ รัฐจะมาหากินบนความเสียหายของผู้ประกอบการและผู้บริโภคไม่ได้ คนขี่บิ๊กไบค์ก็คือประชาชนเหมือนกัน แถมบางคนปีๆนึงจ่ายค่าเช่าประเทศแพงซะด้วย ถ้าประกาศใช้แล้วมีประชาชนแม้แต่คนเดียวต้องเสียหายแบบไม่ควรจะเสีย มันก็ไม่ใช่กฏหมายที่ดีแล้วครับ...
...ลองแจกแจงความเสียหายดูครับ ถ้าค่ารถแพงขึ้นจากความห่วยของเรื่องนี้...
1. ถ้าผู้บริโภคต้องจ่ายของแพงขึ้นถ้ายังดึงดันซื้อต่อไป .....ประชาชนที่เป็นผู้บริโภคเสียหายรวมกันแล้วไม่ใช่น้อย
2. ถ้าผู้ประกอบการรับผิดชอบส่วนต่าง.....ผู้ประกอบการเสียหายต้องจ่ายส่วนต่างเป็นเงินมหาศาล
3. ถ้าผู้ประกอบการรับผิดชอบส่วนต่างบางส่วน.....ผู้บริโภค+ผู้ประกอบการ ร่วมกันเสียหาย
4. ถ้าโดยไม่มีมาตรการใดๆ มาช่วยเหลือ เชื่อว่าจะมีการถอนจองกันเยอะ.....ผู้ประกอบการซวยเต็มๆ ผู้บริโภคก็แค่ไม่ได้บริโภค แล้วใครจะเข้ามารับผิดชอบค่าเสียโอกาศทางธุรกิจให้กับทางผู้ประกอบการ
...มีข้อสงสัยในเรื่องนี้ครับ (ส่วนตัวนะครับ)
1. มีความจำเป็นอะไรที่ต้องบังคับใช้ แบบวันนี้ประชุม พรุ่งนี้บังคับใช้เลย งงว่ามันมีความจำเป็นถึงขนาดนั้นเลยหรือ
2. ไม่ได้ออกมาต่อต้านกฏหมายฉบับนี้ แต่สงสัยว่า ไม่คิดจะแจ้งให้ทราบกันก่อนเลยเหรอ ประชาชนที่เป็นผู้ประกอบการ+ผู้บริโภคเค้าจะได้รู้ว่าควรต้องทำยังไงต่อไป
3. บังคับใช้เลย แล้วคนที่จองไปแล้วแต่รถยังไม่มาต้องทำตัวยังไงครับ  มีกฏหมายฉบับไหนมาคุ้มครองเราๆ ท่านๆ ไหมครับ
4. ผู้ประกอบการ+ผู้บริโภค มีโอกาศไหมครับ ที่จะร่วมมือกันรักษาสิทธิ์ของพวกเราไหมครับ หรือจะก้มหน้าก้มตารับกรรมผลจากเกมธุรกิจการเมือง...(คือถ้ามีมาตรการอะไร อย่าลืมชวนผมนะครับ)...
5. ถ้าผลจากการออกกฏหมายฉบับนี้แบบเร่งด่วน มีคนและองค์กรเสียหายเสียผลประโยชน์ทั้งในส่วนของเม็ดเงินและโอกาศทางการตลาดมากขนาดนี้ รัฐสามารถออกกฏหมายฉบับนี้มาบังคับใช้แบบเร่งด่วนแบบนี้ได้เหรอครับ

ไปด้วยกันนะ...จะพาข้ามแกน XYZ สู่ดินแดนที่ไร้ขอบเขต

ออฟไลน์ oatyoaty

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 01:54:23 AM »
ถ้าเรารวบรวมรายชื่อผู้บริโภค+ผู้ประกอบการ ฟ้องศาลปกครองหรือหน่วยงานอะไรก็แล้วแต่ ให้ตีความกฏหมายฉบับนี้ได้ไหมครับ เพราะรู้สึกว่าไม่ค่อยโปร่งใสซักเท่าไหร่ ไม่มีความจำเป็นเร่งด่วนที่ต้องรีบบังคับใช้โดยไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อนแบบถ้าไม่บังคับใช้ อาจมีการสูญเสียชีวิตและทรัพย์สินของรัฐและประชาชนส่วนใหญ่มันก็ต้องรับได้ แต่นี่ รัฐจะมาหากินบนความเสียหายของผู้ประกอบการและผู้บริโภคไม่ได้ คนขี่บิ๊กไบค์ก็คือประชาชนเหมือนกัน แถมบางคนปีๆนึงจ่ายค่าเช่าประเทศแพงซะด้วย ถ้าประกาศใช้แล้วมีประชาชนแม้แต่คนเดียวต้องเสียหายแบบไม่ควรจะเสีย มันก็ไม่ใช่กฏหมายที่ดีแล้วครับ...
...ลองแจกแจงความเสียหายดูครับ ถ้าค่ารถแพงขึ้นจากความห่วยของเรื่องนี้...
1. ถ้าผู้บริโภคต้องจ่ายของแพงขึ้นถ้ายังดึงดันซื้อต่อไป .....ประชาชนที่เป็นผู้บริโภคเสียหายรวมกันแล้วไม่ใช่น้อย
2. ถ้าผู้ประกอบการรับผิดชอบส่วนต่าง.....ผู้ประกอบการเสียหายต้องจ่ายส่วนต่างเป็นเงินมหาศาล
3. ถ้าผู้ประกอบการรับผิดชอบส่วนต่างบางส่วน.....ผู้บริโภค+ผู้ประกอบการ ร่วมกันเสียหาย
4. ถ้าโดยไม่มีมาตรการใดๆ มาช่วยเหลือ เชื่อว่าจะมีการถอนจองกันเยอะ.....ผู้ประกอบการซวยเต็มๆ ผู้บริโภคก็แค่ไม่ได้บริโภค แล้วใครจะเข้ามารับผิดชอบค่าเสียโอกาศทางธุรกิจให้กับทางผู้ประกอบการ
...มีข้อสงสัยในเรื่องนี้ครับ (ส่วนตัวนะครับ)
1. มีความจำเป็นอะไรที่ต้องบังคับใช้ แบบวันนี้ประชุม พรุ่งนี้บังคับใช้เลย งงว่ามันมีความจำเป็นถึงขนาดนั้นเลยหรือ
2. ไม่ได้ออกมาต่อต้านกฏหมายฉบับนี้ แต่สงสัยว่า ไม่คิดจะแจ้งให้ทราบกันก่อนเลยเหรอ ประชาชนที่เป็นผู้ประกอบการ+ผู้บริโภคเค้าจะได้รู้ว่าควรต้องทำยังไงต่อไป
3. บังคับใช้เลย แล้วคนที่จองไปแล้วแต่รถยังไม่มาต้องทำตัวยังไงครับ  มีกฏหมายฉบับไหนมาคุ้มครองเราๆ ท่านๆ ไหมครับ
4. ผู้ประกอบการ+ผู้บริโภค มีโอกาศไหมครับ ที่จะร่วมมือกันรักษาสิทธิ์ของพวกเราไหมครับ หรือจะก้มหน้าก้มตารับกรรมผลจากเกมธุรกิจการเมือง...(คือถ้ามีมาตรการอะไร อย่าลืมชวนผมนะครับ)...
5. ถ้าผลจากการออกกฏหมายฉบับนี้แบบเร่งด่วน มีคนและองค์กรเสียหายเสียผลประโยชน์ทั้งในส่วนของเม็ดเงินและโอกาศทางการตลาดมากขนาดนี้ รัฐสามารถออกกฏหมายฉบับนี้มาบังคับใช้แบบเร่งด่วนแบบนี้ได้เหรอครับ

น่านสิครับทำไมถึงบังคับใช้ทันทีไม่เข้าใจ mon6

ออฟไลน์ i-speed

• สองล้อคู่ใจ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 03:54:48 AM »

mon4 mon4 mon4
คนเราถ้ามีชีวิตแล้วไม่ได้ไช้ คงน่าเสียดาย

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 07:47:15 AM »
หากผู้ที่จองก่อนวันที่19 ถูกปรับขึ้น
ผมจะขอรวบ รวม รายชื่อ และเอกสารในการจอง
เพื่อ ขอความเป็นธรรม หากใครมีความคิดเดียวกัน
และเพื่อรักษาความถูกต้อง ขอให้ช่วยลงรายชื่อ และเบอร์ติดต่อ ไว้ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 11:51:58 AM »
สรุปผลที่คุยกับเซลล์ นะคับ diavel ปรับขึ้น แน่นอนครับ รอท่าทีจากบริษ้ทอีกที
 ว่าจะช่วยซับแค่ไหน สำหรับคนที่จองรถก่อนวันที่19นะครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:07:44 PM »
สรุปแว่ 795 ที่จองก่อน 19 Dec mon57 รอดตัวไปครับ งั้น ผมไม่ฟ้องแล้วคร้าบ ขอเอาใจช่วยรุ่น อื่นๆๆคร้าบ

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:46:14 PM »
สรุปแว่ 795 ที่จองก่อน 19 Dec mon57 รอดตัวไปครับ งั้น ผมไม่ฟ้องแล้วคร้าบ ขอเอาใจช่วยรุ่น อื่นๆๆคร้าบ
ยินดีด้วยครับ

• **
    • 888shop
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 01:05:44 PM »
ฝากร่วมลงชื่อด้วยนะครับ
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V13102985/V13102985.html

ออฟไลน์ au_thapra

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 01:17:45 PM »
ผมจองdiavel cromo วันที่ 19 ธค. พอดี๊พอดี?!?!

....เหมือนมีอะไรมาดลใจให้รีบไปจองแล้ว ก็ขอ"คุณพระคุณเจ้า"ช่วยดลใจให้ท่านผู้บริหาร ducati ...

ให้ผมติดกลุ่ม"ได้ลดหย่อน"ด้วยเถ๊อะ พ่อคู๊ณณณณ... mon5

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 02:38:17 PM »
สรุปผลที่คุยกับเซลล์ นะคับ diavel ปรับขึ้น แน่นอนครับ รอท่าทีจากบริษ้ทอีกที
 ว่าจะช่วยซับแค่ไหน สำหรับคนที่จองรถก่อนวันที่19นะครับ
รอดูครับว่าจะปรับขึ้นแค่ไหน mon6
ว่าแต่วันจันทร์รู้ผลเลยมั้ยครับแล้วถ้าเราไม่พอใจขอเงินจองคืนได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 12:33:57 PM »
น่าจะมีโครงการ คืนภาษี ดูคาติ คันแรกบ้างเนอะ แต่งงอยู่อย่าง ทำไม ฮอนด้าเค้าสามารถยืนราคาสำหรับผู้จองในงานมอเตอร์โชว์ mon40 ทำไมดูคาติไม่สามารถ