ผู้เขียน หัวข้อ: [Monster Forks Swap] Review การเปลี่ยนโช๊คหน้า Monster เพื่อการขับขี่ที่ดีขึ้น  (อ่าน 15424 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบ

สุดยอดเบยยยยลูกพี่  mon4 mon4 mon4

ล้อหลัง 5.5 นิ้ว 3 ก้านสีไรพี่
ใส่ m795 ได้เลยไหม อยากล้อโตบ้างละ  mon16

สีดำครับผม เป็นของ 900ss ต้องแปลงลูกปืนกับแกนล้อครับ แต่ผมสั่งโรงกลึงจัดการให้ได้

mon43 ใช้แฮนด์จับโช๊ค แล้วขี่เป็นไงครับ
วงเลี้ยวเป็นไงบ้าง ความกว้างของแฮนด์จากขวา-ซ้าย สั้นลง ยาวขึ้นมั้ย  mon61

ผมปรับองศาของแฮนด์เท่าเดิมครับ เนื่องจากโช๊คตัวนี้จะยาวกว่าโช้คเดิม จึงสามารถเลื่อนโช้คขึ้นมาเหลือพื้นที่จับพอดี
ผลที่ได้คือองศาต่างๆปรับได้เหมือนเดิมเลยครับ เพียงแค่เตี้ยลงไปนิดหน่อย วงเลี้ยวได้สุดเหมือนเดิมครับ

mon32 ขขอบคุณคร๊าบบบ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
เปิดรับทำไหมเนี่ย 5555+  mon16 อยากทำ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
เปิดรับทำไหมเนี่ย 5555+  mon16 อยากทำ

ดูตามแล้วทำเองเลยครับ ไม่ยากๆ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Choco

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ตอนทำไม่น่ายากครับ แต่ไอ้หาของนี่ดูจะยาก  mon14
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

ตอนทำไม่น่ายากครับ แต่ไอ้หาของนี่ดูจะยาก  mon14

ของก็หาไม่ยากนะครับ ebay มีให้เลือกหลายราคา
ถ้าอยากได้ ohlins ก็ทำแบบเดียวกัน เพิ่มเงินอีกสามหมื่น

ออฟไลน์ Choco

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

ของก็หาไม่ยากนะครับ ebay มีให้เลือกหลายราคา
ถ้าอยากได้ ohlins ก็ทำแบบเดียวกัน เพิ่มเงินอีกสามหมื่น
ครับเดียวจะลองศึกษาดูระหว่างรอรถครับ เห็นแล้วชอบจริงๆ mon4

ครับเดียวจะลองศึกษาดูระหว่างรอรถครับ เห็นแล้วชอบจริงๆ mon4

ถึงเวลาจะทำจริงผมช่วยหาของช่วยให้คำปรึกษาได้นะครับติดต่อมาได้เลย
เพราะการแปลงแบบนี้ถ้าพลาดไปแล้วแก้ไขยาก ต้องทำด้วยความรู้ความเข้าใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนของตามที่คุณโฮ่ทำทุกอย่างนี้ มุมก้มเปลี่ยนไปเยอะหรือป่าวครับ กลัวจะก้มมากไป ผมอยากได้แบบที่หลังตรงขึ้นมากอีกนิดหนึ่ง

รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนของตามที่คุณโฮ่ทำทุกอย่างนี้ มุมก้มเปลี่ยนไปเยอะหรือป่าวครับ กลัวจะก้มมากไป ผมอยากได้แบบที่หลังตรงขึ้นมากอีกนิดหนึ่ง

สูงต่ำมันปรับได้ครับ แต่ทางที่ดี ผมว่าสูงเท่าเดิมดีสุด ถ้าอยากหลังตรง แนะนำให้หาแฮนด์ที่ยกสูงกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ถามนิคนึงคับ..จำเป็นต้องใส่แฮนด์จับโช้คด้วยรึป่าวคับ