ผู้เขียน หัวข้อ: ++รบกวนสอบถามเพื่อน มีรถใครมีอาการแบบนี้บ้างครับ++  (อ่าน 1783 ครั้ง)

ออฟไลน์ nui@ducati_lover(นุ่ย)

• ITALIAN DESIGN
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ผมรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ วันนี้ผมลองวิ่งในเมืองแล้วเจอรถติด ความร้อนขึ้นพอสมควร  ก่อนเข้าบ้านเลยแวะเติมน้ำมัน เวลาเปิดถังเหมือนมันมีแรงดันอะครับ  และส่วนพลาสติกสีดำรอบฝาถังมันเหมือนโก่งตัวขึ้นนิดๆ
แตกลับมาบ้าน มันลงมาสนิทเหมือนเดิม  มันปกติหรือป่าวครับ

2แรก ตอนจอดเติมน้ำมัน

เวลาเครื่องเย็นแล้ว ปกติดี

ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
มารอฟังคำตอบด้วยครับ

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
ผมว่ามันไม่เกี่ยวอะไรกับเเรงดันหรอกครับ มันอยู่ที่ท่านั่ง เเละขาเราไปเบียดถังมากกว่าครับ

เพราะว่า ชิ้นส่วนที่เห็นทั้งหมดนั้น มันเเค่ยึดกับถังเท่านั้น ด้วยน๊อตครับ ถังน้ำมันเป็นพลาสติกด้านในครับ

บางที ตัวเราไหลมาเบียดให้ถังเบี้ยวได้ เอามันจับๆ ก็เข้าที่ได้เเล้วละครับ

ปล.คันก่อนผมใช้ monster 1100s ถอดออกเล่นประจำครับ ไม่ต้องกังวลไรครับ

ออฟไลน์ nui@ducati_lover(นุ่ย)

แต่ตอนเปิดฝาถัง มันฟู่ออกมาอะครับ  มันปกติเพราะเครื่องมันร้อนใช่ปะครับ

น่าจะเป็นเพราะความร้อนครับ  วันนั้นความขึ้นถึงขีด6 เพราะรถติดมาก  แต่วันนี้ลอง ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
น่าจะเป็นเพราะความร้อนครับ  วันนั้นความขึ้นถึงขีด6 เพราะรถติดมาก  แต่วันนี้ลอง ไม่มีปัญหาครับ
mon61 mon61

ออฟไลน์ kao_magicman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
  • อยู่อย่างไร้ค่า หรือตายห่าดุจฮีโร่
โหว  ผมขึ้น 5 ขีด ก็จะตายแล้ว

เรียน Product Design ลาดกระบังครับ
สมาชิค Magic Man Bike Club