ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเล่าเรื่องเดินทางไปใส่เกียร์โยงใยมาให้ฟังครับ  (อ่าน 4333 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-0
สวัสดี พี่แจนครับ ผมทอมนะครับที่เราเจอกันที่ศูนย์ honda อะครับ มาทักทายครับ

สวัสดีครับทอม...จำได้ครับ เรียนเป็นยังไงมั่ง พี่ว่าจะไปลงเรียนเป็นเพื่อนอะครับ รอDUKE200ด้วย...ยังไงเดี๋ยวไปรวมพลที่นั่นกันครับ   abc18
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0
feeling เหมือน rizoma เปล่าน้า  mon50

ฟิลลิ่งไม่เหมือนกันหรอกครับ...rizoma มันของแพงใส่แล้วดูหล่อและรู้สึกขับได้ดีกว่าเป็นธรรมดาจ้า....เดี๋ยวผมจะเอาของผมไปยิงเลเซอร์มาร์คกิ้งยี่ห้อตั้งเอง...น่าจะได้ฟิลลิ่งที่ดีกว่าเดิมอะ... abc40
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ sltommy(ทอม)

• Moto GP point: +1/-0
สวัสดี พี่แจนครับ ผมทอมนะครับที่เราเจอกันที่ศูนย์ honda อะครับ มาทักทายครับ

สวัสดีครับทอม...จำได้ครับ เรียนเป็นยังไงมั่ง พี่ว่าจะไปลงเรียนเป็นเพื่อนอะครับ รอDUKE200ด้วย...ยังไงเดี๋ยวไปรวมพลที่นั่นกันครับ   abc18

ผมติดงานยาวไม่ได้ไปเรียนเลยครับ ได้รถแล้วครับพี่ วันนี้ ใส่ของแต่งrizomaไป มีกันล้ม หน้า เครื่อง หลัง , เปลี่ยนแฮนด์ผอม พร้อมปลอก กับตุ้มปลายแฮนด์ ,ครอบท้าย,sticker ขอบล้อ แล้วก็กันรอยถังครับ พรุ่งนี้ไปขี่กลับ แล้วเจอกันครับพี่แจน ฝากทัก คุณหนึ่ง พี่ปัน ด้วยครับ....p.s.วันนี้เจอ คุณกอล์ฟ คุณเกมส์ เลยได้sticker club มาสองอันครับ เสียดายไม่ได้ไปต่อกัน ขอคุณครับ 

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
ลูกค้าคุณรินเหมือนกันฮะ ติดมาได้เดือนกว่า 696 swingarm ติดยากกว่า 796 Proarm ฮะ

ผมชอบ เข่าเข้าไปในร่องถังน้ำมันได้พอดีขึ้น ผมจิกปลายเท้าตลอดอยู่แล้วฮะ ตอนนี้ แค่รอดูความทนทานว่าใช้ไปนาน นาน จะเป็นอย่างไร

เข้าโค้งสนุกขึ้น ผมเน้น performance ครับ ตอนแรกยอมรับว่ามีปัญหา ต้อง แปลง 3-4 ครั้งที่ต้องกลับไปหาช่างให้แก้ เช่น กระปุกน้ำมันเบรค 696 ต้องเปลี่ยนที่ ยางเดิมมันยืดออกแล้วขดงอกลังจ่ายไม่ดี ต้องทำขาใหม่

สอง ช่างดำเก่งสุดแล้วแต่ยังตั้งระยะไม่เก่งเท่าศูนย์ รถผมผ้าเบรคหายไปครึ่งหนึ่ง เพราะเบรคติด ทำงานตลอดเวลาแล้วไม่รู้ ใฟ้ศูนย์ตั้งให้ใหม่ใช้ได้ดี

สาม มีเสียงบดของน๊อต คุณรินก็แก้ไขให้ วันต่อมา

ผมว่า ช่วงนี้เป็นช้วงใหม่ ต่อไปคงมีการปรับให้ลงตัวมากขึ้นฮะ

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
 mon40 สรุปว่าแก้ไขเรื่องเบรคติดเรียบร้อยแล้วใช้ไหมครับ  พี่ปุ้มขี่แล้ว โอเคแล้วป่ะครับผม mon61
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
ศูนย์แก้ไขให้ครับ ไปน่านมา บ่อเกลือ ภูคา ภูทับเบิกครับ มันมากกก คนว่าน่าเมื่อยแต่ผมมันส์ 555 เข้าโค้งได้สะใจมาก ผมทำความเร็วสูงสุด 205 ผมก็ยกคันเร่งแล้ว น่ากลัว ขนาดมีกันสะบัดนะ แต่โค้ง hi Speed ทำไป 140 เทเนียนเนียน เบรคไม่ติดแล้ว กลับมาเช็คศูนย์ก้ไม่กินแล้ว แต่ไปคราวนี้ใช้เบรคน้อยมาก engine เบรคส่วนใหญืครับ

ยาง RossoII ใช้ได้ ใช้เวลา วอร์มหน่อย

อะไรอีกเนอะ

อ้อ ผมลองซัด 1-2-3 กะ Sport 1000 โห เกียร์สองผมนำนิดนึง พอขึ้น 4-5-6 ก็ปล่อย 555

ไปกะ R1200RT, K1200S, F800S, Diavel, Skywave, Sport1000 ก็ไม่ขี้เหร่ครับ ยืนพื้น 160