ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเล่าเรื่องเดินทางไปใส่เกียร์โยงใยมาให้ฟังครับ  (อ่าน 4330 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-0
 เมื่อคืนไปขับรถเล่นกันกับเพื่อนๆน้องๆ แล้วรู้สึกว่าเข้าเกียร์ติดๆขัดขัด เบรคลึก เป็นเพราะใส่บูทขี่ด้วยครับ เลยตอนเช้าวันนี้ลองใหม่ไปขับกับน้องชายก็รู้สึกเข้าเกียร์ยากนิดนึงอาจไม่ชินกับรถด้วย แถมขาไปโดนกระบะตัดหน้ากระชั้นชิด ผมคิดว่าชนเต็มๆ แต่คีบเบรคหน้าแรงๆทีเดียวเเล้วโยกหลบ บอกได้ว่าห่างแค่ไม่กี่นิ้วครับ..เซ็งเลยใจคอหายหมด...หลังจากนั้นผมขับไปร้าน RSV ครับ ไปถึงผมก็ได้พบคุณรินทร์เจ้าสำนัก...ผมขอแกดูเครื่องจักรก่อนเลย ใช้แบบไหนกี่แกน วัสดุอลูเกรดไหน ซื้อที่ไหน..คิวซียังไง..แกเกือบเอาประเเจฟาดกะบาลเอาแระ...แต่ก็ก็ตอบทุกข้อครับนิสัยดีมาก ที่ผมถามอะเพราะผมเองก็ทำงานเป็นผู้ผลิตพาร์ทส่งด้วยครับ พี่เขาเลยเข้าใจ ถ้าเครื่องจักรไม่โอเค วัสดุที่ใช้เกรดไม่ได้ ผมไม่เสี่ยงแน่ๆครับ....หลังจากนั้นผมขอให้คุณรินทร์พาชมเครื่องจักร...โอเคสำหรับผมมากๆ..บอกให้คุณรินทร์ใส่มาเลยชุดนึงก่อน....เดี๋ยวเอาคันของน้องชายมาใส่เพิ่ม... เป็นเรื่องเล่าและเป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวนะครับ..ไม่ใช่ประชาสัมพันธ์ หรือมีส่วนได้เสียใดๆทั้งสิ้นครับ  ....

หลังจากใส่มาแล้ว รู้สึกเข้าเกียร์ได้ราบรื่น เบรคมาเร็ว...ฟิลลิ่งเปลี่ยนนิดนึง....แต่สวยดีดูเป็นทรานฟอร์เมอร์ หล่อขึ้นทั้งคนทั้งรถ...พรุ่งนี้เลิกงานเดี๋ยวเอาไปลองอีกทีครับ

ไปกับน้องๆเพื่อนๆ  (Monster หมองไปทันตาเลยทีเดียว.....)

เช้ามาต้องออกไปลองอีก  ถ่ายรูปก่อน  ไหว้แม่แล้วออกจากบ้าน

กินชามะนาวกับน้องชาย ปั๊ม ปตท

ถึงร้านพี่รินทร์แล้ว....แกะโลด..หลังจากดูเครื่องจักรแล้ว

พี่รินทร์ทำให้เอง บอกเบื่อไอ้พวกเรื่องมากแบบผม...555 ล้อเล่น

ใส่แล้วประมาณนี้ครับ...ทนทาน ยืนเหยียบไปเหอะ มันไม่หักง่ายๆแน่ๆ...

ผมจะลองขี่ดูสักอาทิตย์นึงแล้วจะรายงานให้ทราบนะครับ  แต่ตอนขี่กลับ บอกได้เลยว่า สมูทขึ้นเยอะครับ....จบก่อนน๊ะ..ไปให้อาหารกระต่ายก่อน.. abc34
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 10:17:49 PM โดย ซาเอบะ แจน »
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ PaKim(พี)

• Moto GP point: +2/-0
สวยจังเลยพี่แจน abc50

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
สวยขึ้นเยอะเลยครับ จะรอฟังรีวิว สมรรถนะและการใช้งานนะครับ  mon57  mon57  mon57

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
เข้าเกียร์ลื่นขึ้นมากๆๆ (รถสวยครับ) +1 ครับ

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
สวยมากคับ  mon57
!!!!

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
ผมก็โดนมา1หน่วยเหมือนกันครับ สวยจริงๆ mon50

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
เขาคิดถูกละที่ให้พี่เข้าไปชมโรงงาน พี่มาต่อยอดในนี้อีกหลายชุดแน่ อิอิ ใส่แล้วสวยมาก
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon57 สีสวยมากครับเกียร์โยง
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
ขอบคุณครับ ที่นำมาเล่าสู่กันฟัง คงช่วยให้หลายๆ ท่านตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

+1 mon57

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
น่าไปติดครับ  เห็นคอนเฟิมหลายท่านแระ abc36
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ Nut

• Moto GP point: +0/-0
นอกจากจากสวยแล้วยังใช้ดีด้วย น่าสนใจมากครับ ขอบคุณที่แบ่งปันข้อมูลครับ

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
ขอบคุณครับ ติดมาแล้วสวยกว่าเดิมเยอะ

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
อยากเห็นรูปข้างๆ ชัด ๆ จังครับ mon10
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon43 รบกวนสอบถามครับว่าใส่เกียร์โยงแล้ว การเข้าเกียร์ยังเป็นแบบเดิมมั้ย
เพราะไปอ่านเจอจากที่อื่น บางคนบอกว่าพอเปลี่ยนแล้ว การเข้าเกียร์มีแต่กดลงอย่างเดียว(ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้คิดว่าสะดวกดีครับ)
(ซึ่งโดยปกติเกียร์1กด แล้ว2345จะงัด) รบกวนขอคำตอบด้วยครับmon32

ออฟไลน์ fat-chen (Ohm)

• Moto GP point: +0/-0
รอฟังด้วยครับ
อยากรู้ feeeling เกียร์โยงของ RSV CNC ไทยเหมือนกันครับ
พอดีกำลังอยากเปลี่ยนพอดี อันเก่าหักไปละ ล้มมา 555

mon43 รบกวนสอบถามครับว่าใส่เกียร์โยงแล้ว การเข้าเกียร์ยังเป็นแบบเดิมมั้ย
เพราะไปอ่านเจอจากที่อื่น บางคนบอกว่าพอเปลี่ยนแล้ว การเข้าเกียร์มีแต่กดลงอย่างเดียว(ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้คิดว่าสะดวกดีครับ)
(ซึ่งโดยปกติเกียร์1กด แล้ว2345จะงัด) รบกวนขอคำตอบด้วยครับmon32

การเข้าเกียร์เป็นแบบเดิมครับ...แต่สามารถปรับตำแหน่งการวางเท้า และปรับระยะเข้าออกของแป้นเหยียบได้ครับ...ขับแล้วลื่นขึ้นไม่เมื่อยเท้าครับ..ข้างเบรคก็เช่นกันครับ... mon57

รอฟังด้วยครับ
อยากรู้ feeeling เกียร์โยงของ RSV CNC ไทยเหมือนกันครับ
พอดีกำลังอยากเปลี่ยนพอดี อันเก่าหักไปละ ล้มมา 555

ด้านเกียร์ ฟิลลิ่งเปลี่ยนไปนิดครับของผมเข้าเกียร์ได้เร็วและลื่นขึ้นใส่บูทขับแล้วโอเคนะ..พูดไปเดี๋ยวก็จะโดนตำหนิว่ามีส่วนได้เสียอะไรละป่าว...มาขับของผมดูก่อนได้นะครับไม่หวง จะได้เป็นทางเลือกเสียเงินทั้งทีเอาให้ชัวร์ๆก่อนดีกว่า....ส่วนผม ผมดูแค่วัสดุที่ใช้ทำ เครื่องจักร โปรแกรม ทูลส์ที่ใช้ ต๊าปเกลียวยี่ห้ออะไรขนาดรูเจาะก่อนต๊าป....มั่นใจแล้วก็ใส่เลย..เรื่องมากครับ   abc52

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon57 ขอบคุณคุณซาเอบะ แจน มากๆครับผม สำหรับข้อมูล mon32

ออฟไลน์ sltommy(ทอม)

• Moto GP point: +1/-0
สวัสดี พี่แจนครับ ผมทอมนะครับที่เราเจอกันที่ศูนย์ honda อะครับ มาทักทายครับ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
feeling เหมือน rizoma เปล่าน้า  mon50